Jump to content

แอบงง ครับ เรื่อง หัวฉีด / คอมแอร์ประกัน 6 ปี 3 แสนโล ศูนย์บอก แล้วแต่รุ่น จริงหรอครับ

Recommended Posts

เข้าไป เช็คระยะ แล้ว เจอ เจ้าหน้าที่ อาการงงๆ มึนๆ มั้ง

ตอนเซ็นแจ้งการ check ระยะ เหลือบไปเห็น ช่าง บอกว่า ซีลเพลาขับ มีซึมๆ 

เลยบอกว่า น้อง อันนี้่ ต้องซ่อมใช่ไหมครับ ทำไมไม่แจ้งลูกค้า 

น้องเลยบอก ลืมดูครับ

ผมก็เลยบอก แล้วอันนี้จะให้นัดเข้ามาทำเมื่อไร  เพราะต้องทำเคลมให้นิ

น้องก็บอกว่า เคลม ไม่ได้ครับ ซีล ประเก็น เคลมไม่ได้  ผมก็เลย งงเลย 

ไม่เกี่ยวนี่หว่า เขาเลยไปตาม อีกคน มาบอก เคลมได้

ตอนลงมาที่รถ เขาพูดถึง ultimate ประกันเพิ่ม

เลยถามว่า หัวฉีด กะ คอมที่ปัญหาบ่อยๆ ก็ขยาย 6 ปีแล้วนิ

เขาบอก เฉพาะ รุ่น ก่อน MC ตัว MC ไม่เกี่ยว จริง หรอครับ

งง และ งงครับ 

ปล แท่นเครื่องด้วยป่าวครับ

มันมีเป็นระยะ ผมจำไม่ได้ว่าปีไหน ถึงปีไหน แต่ไม่ใช่วัดที่รุ่นปีของรถคับ 

อ่อ งั้นสงสัย รุ่นผม MC ปี 11 คงไม่ได้ทั้งคู่ละครับ แอบดีใจ หวังว่า defect คงแก้หมดแล้วมั้ง

แต่ ทำไม คันผม นี่  ตั้งแต่อออกมานี่

- น้ำมันเครื่องรั่ว 

- ปั๊มพาวเวอร์ซึม

- ซีลเพลาขับซึม

หมดประกันจะเจออะไรอีกป่าวหว่า T_T 

ของผมเข้าไปเคลมเมื่อปี่ที่แล้ว ก่อนหมดประกันที่ 1.6 แสนโล  และ 6หรือ ปี  ถ้าจำไม่ผิด

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/11508-%E0%B9%83%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%9A16-%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%A5-%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD-6-%E0%B8%9B%E0%B8%B5-%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%84/#entry390571

ตอนนี้ก็ วิ่งมาได้ 187,xxx km แล้วยังเย็นปกติอยู่ครับ  แต่มอเตอร์พพัดลมแอร์ดันมาเสียเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา เลย ต้องจ่ายเอง 555+

แถมตอนที่เคลมนั้น เจ้าหน้าที่บอกอะไหล่ที่เคลมไป  รับประกันต่ออีก 1 ปี 

สรุปชุดคลัทซ์คอมแอร์ืที่เปลี่ยนไป  ได้ประกันเพิ่มไปหมดที่ เดือน 7 ปี 2557 นี้  แต่ไม่ได้ได้บอกว่าต้องกี่ km ตั้งแต่เคลมไป บอกแค่ 1 ปีอย่างเดียว