Jump to content

กล่อง kkt กับ data tec mini ตัวไหนน่าเล่นคับ

Recommended Posts

คือถ้ารถมีระบบไอเสียหมดแล้ว เฮด+กลาง+ปลาย แต่อยากจูนกล่องเพิ่ม ตัวไหนน่าเล่นคับ (ขอคำแนะนำพี่ๆที่เคยใส่กล่องหน่อยคับ)

คือถ้ารถมีระบบไอเสียหมดแล้ว เฮด+กลาง+ปลาย แต่อยากจูนกล่องเพิ่ม ตัวไหนน่าเล่นคับ (ขอคำแนะนำพี่ๆที่เคยใส่กล่องหน่อยคับ)

Datatec ไปเลยน้อง ราคาต่างกันไม่เท่าไหร่(ตามงบ)

แต่ที่สำคัญรถก่อน MC ควรเปลี่ยนลูกลอยทน E85 ด้วยนะ_ไม่งั้นเจ๊ง!!!

ผมใช้ KKT อยู่คับ ผมว่าก็ใช้ได้เลยนะคับ แต่ก็ไม่เคยวัดกับกล่องอื่นเหมือนกัน

ผมว่าดูๆ octane-max ของ ecu shop อยู่คับ ดูจากออฟชั่นกล่องมันน่าโดนมากคับ

ถ้าKkt 13000+กับdata tac mini. 18000 ผมเชีย data tac mini.

ถ้างบพอจัดตัวdata tacโปร 25000ไปเลยอันนี้เหนือกว่าf con ตระกลู s sz is

ส่วนEcu octane maxกล่องสีเขียว 27000. ฟังชั่นเยอะจิงๆตัวนี้น่าเล่น

แต่ถ้ารถเดิมๆฟั่งชั่นใช้ไม่หมดอยุแล้ว. อยุ่ที่งบเลยครับตัดสินใจเลย

ถ้าKkt 13000+กับdata tac mini. 18000 ผมเชีย data tac mini.

ถ้างบพอจัดตัวdata tacโปร 25000ไปเลยอันนี้เหนือกว่าf con ตระกลู s sz is

ส่วนEcu octane maxกล่องสีเขียว 27000. ฟังชั่นเยอะจิงๆตัวนี้น่าเล่น

แต่ถ้ารถเดิมๆฟั่งชั่นใช้ไม่หมดอยุแล้ว. อยุ่ที่งบเลยครับตัดสินใจเลย

data tac กับ kkt มันต่างกันยังไงหรอครับ 

แต่เห็นเขาบอกกัน kkt กะ data tec ความละเอียดมันไม่ต่างกันเยาะ (แต่ปัจจัยหลักอยู่ที่จูนเนอร์ด้วยว่าเขาจะจูนให้เรา 100% หรือป่าว) จิงหรือไม่จิงอย่างไรขอคำแนะนำด้วยคับ

ฟังชั่นลูกเล่นคล้ายๆแต่ๆๆๆๆๆ. จะเอาวิ่งหรือเอามันครับ เอาง่ายๆคือ. Data tac มันมีกราฟละเอียดกว่า เข้าถึงในจุดที่kkt เข้าไม่ถึง. อธิบายยาก. ลองแล้วจะรู้. ลองมาหมดละครับ. Kkt v2 data tac proและ. F con v pro3.3 อันนี้ยอมรับสุดยอด. กล่องในฝันผมคือ AEMจร้าอิอิ. ย้ำครับว่าต้องลองอิอิคนใส่kktก็เชียkkt คนใส่data ก็เชียdata. 555ส่วนตัวตอนนี้พอใจdata tac proครับเพราะไม่มีงบ55

ฟังชั่นลูกเล่นคล้ายๆแต่ๆๆๆๆๆ. จะเอาวิ่งหรือเอามันครับ เอาง่ายๆคือ. Data tac มันมีกราฟละเอียดกว่า เข้าถึงในจุดที่kkt เข้าไม่ถึง. อธิบายยาก. ลองแล้วจะรู้. ลองมาหมดละครับ. Kkt v2 data tac proและ. F con v pro3.3 อันนี้ยอมรับสุดยอด. กล่องในฝันผมคือ AEMจร้าอิอิ. ย้ำครับว่าต้องลองอิอิคนใส่kktก็เชียkkt คนใส่data ก็เชียdata. 555ส่วนตัวตอนนี้พอใจdata tac proครับเพราะไม่มีงบ55

ขอบคุณคับ

ใช่ครับ ไม่ลองไม่รู้ อยู่ที่จูนเนอร์ ถ้ารถไม่ได้ทำโหดมากๆแค่ สเต็ปเบาๆ ผมว่าไม่ต่าง

ใช่ครับ ไม่ลองไม่รู้ อยู่ที่จูนเนอร์ ถ้ารถไม่ได้ทำโหดมากๆแค่ สเต็ปเบาๆ ผมว่าไม่ต่าง

ถั่วต้มแล้วคาฟฟ555

บางทีก็ตั้งใจให้โชว์ครับเพราะ. ถอดO2. ออกทั้ง2ตัว. เพื่อฆ่า closed loopครับ แต่ไฟเครื่องจะโชว์ตลอดโดยไม่มีวิธีแก้ครับ

รถที่ไม่หลุด หลูป นะเช่นรถผมเคยลองแตะคันเร่งน้อยแล้วอย่างอืดอะครับ ขับไม่ได้เลยแย่กว่าก่อนจูนอีก

รถที่ไม่หลุด หลูป นะเช่นรถผมเคยลองแตะคันเร่งน้อยแล้วอย่างอืดอะครับ ขับไม่ได้เลยแย่กว่าก่อนจูนอีก

ของผมเก็บพังเพราะติดโคดลูปนี่แหละ555. ถอดหัวเทียนมาดูขาวจั่วเลยดีนะ. ถอดO2. ทันไม่งั้นงานงอก

ผมเพิ่งติด F-con S(มือสอง) มานะครับมันเป็น piggy back ผมจูน E85 นะครับ วิ่งดีขึ้นครับ(อยู่ที่คนจูนนะครับ) แต่ยังไม่ได้ขึ้นไดโนนะครับ

ที่ผมเคยศึกษามาถ้าจำไม่ผิด F-con s กับ is ฟังก์ชันเกือบเหมือนกัน ปลด Close loop ไม่ได้เหมือนกัน แต่ก็พอสำหรับรถเดิมๆแบบผม

แต่ส่วนตัวตอนนี้แนะนำ Octane Max เพราะจูนเนอร์ผมเค้าบอกว่ามันเป็น Stand alone ที่ละเอียดมากๆตัวนึง ความสามารถไม่เป็นรองของญี่ปุ่นเลย เสียงตอบรับดี ราคาไม่แพงมาก ที่สำคัญผู้ผลิตเค้าใส่ใจในรายละเอียดการพัฒนากล่องตัวนี้มาก

เหตุผลที่ผมไม่เลือก Octane max ตอนแรกเพราะคิดว่าเป็นกล่องไทย ใจอยากได้ของญี่ปุ่น แต่ตอนนี้ขอใช้F-con s ซักพักแล้วจะเปลี่ยน Octane Max ครับ (คืออยากให้คุ้มค่าวายริ่งกับจูนก่อนนะครับ T T)

ปล.รถผม 2.0 มีทำแค่ท่อเทพเบส+ชุดE85 พี่โจ้ ตอนทำเท่านี้ก่อนเก็บเงินรอเครื่องในฝันต่อไป :))

ถ้าข้อมูลผมผิดยังไงขออภัยดัวยนะครับ แนะนำได้เลยนะครับ แชร์ๆกันครับ