Jump to content

กล่อง kkt กับ data tec mini ตัวไหนน่าเล่นคับ

Recommended Posts

Octane Max กล่องเขียวมาแรงๆจริงๆ

ท่อเบส +กล่องจูน วิ่งดีกว่าเดิม ต้น กลาง ปลาย เลยหรือเปล่าครับ

ท่อเทพผมใส่ตอนแรกก็ดีขึ้นแล้วครับ ยิ่งพี่เค้ามีกราฟโชว์ด้วย ส่วนกล่องจูนๆแล้วยิ่งดีกว่าเดิมครับ จูนเนอร์ผมเค้าเก็บค่าหลายๆ condition ทั้งเหยียบ 50% 70% 100% และก็เหยียบ 120 คงที่ ส่วนรายละเอียดลึกๆนี่ต้องถามจูนเนอร์ดีกว่าครับ เพราะผมก็ไม่ทราบรายละเอียดลึกๆ

ส่วนเรื่องให้หลุดลูปน่าจะอยู่ที่%การเหยียบคันเร่งมั้งคับ ถ้าจะติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าเพื่อให้หลุดลูป จริงๆก็เหยียบให้ลึกขึ้นได้ครับ แต่ถ้าติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าเพื่อเหตุผลอื่นอันนี้ก็ไม่ทราบแล้วครับ

จูนกล่องร้านไหนครับ ขอเก็บเป็นข้อมูลครับ ไว้เผื่ออนาคตครับ

ถ้าอู่ที่จูนเนอร์อยู่ๆเชียงใหม่ครับ ที่ กทม นี่อารมณ์ Freelance ครับ 5555

หัวฉีด 450cc นี่คือตัวไหนครับ

ราคาแรงไหม ใช้กับเครื่อง N/a คงเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าครับ

naเดิมๆ. K20พอครับ. ไม่ก็rdxจร้า410cc

0.4บาร์ครับหัวฉีด450ccน้ำมันe20จร้า

ผมว่าจะจูนe20. เพิ่มอีกmap. นึงพอดี. ตอนนี้จูน e85กะ 95ยุ

E20กินเยอะไหมพี่. ของผมตอนนี้ e85. 2.8กิโล1ลิตร. ไม่ไหวละ555.

กินน้ำมันเยอะไหมผมตอบยากครับบอกไม่ถูกอะครับไม่เคยลองจับดูว่ากี่กิโลลิตรเพราะบางทีไป ตจว สัดบ้างช้าบ้างครับ

• 2 weeks later...

Octane max , data tec , f con is ช่วยแนะนำหน่อยคับตัวไหนน่าเล่นสุดขอความคิดเห็นจากประสพการณ์คนเคยใส่หน่อยคับ

Octane max , data tec , f con is ช่วยแนะนำหน่อยคับตัวไหนน่าเล่นสุดขอความคิดเห็นจากประสพการณ์คนเคยใส่หน่อยคับ

ชั่วโมงนี้ถ้าไม่เน้นว่าต้องของญี่ปุ่นก็ Octane max เลยครับ Stand alone ราคาย่อมเยาว์

ส่วนผมใช้ F-con S อยู่ (คล้ายๆ F-con IS) จูนมาแล้วตอบสนองดีขึ้นเยอะครับ แต่คิดว่าจะถอดเปลี่ยนเป็น Octane Max ละครับ (ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่ความชอบส่วนตัว)

ปล. คิดว่ารถเดิมๆ กล่องไหนก็ไม่น่าต่างกันมากรึปล่าวครับ คห. ส่วนตัวนะครับ :)

• 1 year later...

ใครใส่ Ecu octane maxกล่องสีเขียว แล้วบ้างมาคุยกัน

• 4 weeks later...
  • 2 weeks later...

กล่องพวกนี้ เป็น Piggy Back or pretend to be stand alone นะครับ

พูดง่ายๆ คือกล่องหลอกนั่นเอง ส่วน Hondata FlashPro เป็น Stand Alone Full Control ครับ

สนใจ สอบถามกันได้นะ มีทั้ง R18 และ K20 ครับ