Jump to content

แชร์ประสบการงานแข่ง ONLY ONE Challenge Civic FD & FB

Recommended Posts

คือถ้ามาแข่งมาเราตั้งแต่ปีที่แล้วจะทราบว่าเราจะพยายามหลีกเลี่ยงการแจกรางวัลให้กับผู้ชนะอันดับที่1 เนื่องจากเราอยากให้รางวัลกระจายไปกับผู้ที่มาร่วมสนุกโดนส่วนมากใช้

ผู้ที่เวลาใกล้.000มากที่สุด เพื่อให้คนที่ช้ามีสิทธิด้วย และทางเราได้ของรางวัลมาบริหารจัดการเอง เราจะให้หรือไม่ให้เป็นสิทธิของเรา ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องมาประกาศถ้าเราต้องการเก็บสินค้านั้นๆไว้เอง

และไม่มีความจำเป็นต้องจัดฉากด้วยครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน และนอกเหนื่อสัญญาที่เราทำกับผู้สนับสนุน เรายังจัดเงินรางวัลผู้ที่ทำเวลาได้ใกล้ .111สนามนี้รางวัลตัวนี้ก็ได้ออก เราก็แจกจริง ลองติดตามได้จากเพจเฟสบุคเราได้ครับ

• Replies 116
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

RM01A_FD1

เนื้องด้วยวันนี้ผมได้ไปร่วมการแข่งขัน  ONLY ONE Challenge Civic FD & FB เป็นครั้งที่3 ที่ได้ร่วมรายการแข่งขันฝักทักษะในการขับรถในสนามแข่งกับผู้จัดรายนี้ โดยครั้งที่ 1นั้นเป็นงาน JAPDAY ที่สนามโ

ponsit

ไม่มีใครว่ากลุ่มหรอกทุกคนมองว่าเป็นความรับผิดชอบของผู้จัดทั้งนั้น เมื่อการจัดไม่ยุติธรรม คงไม่มีใครไปโทษคนร่วมกิจกรรมแน่นอนครับ ใจเย็นๆ เราคนรักในรถยนต์เหมือนกัน   แต่การที่ผู้จัดบอกว่าจะปิดการรับ

Tommie

จากโพสท์ด้านบน ผมเลยมานั่งคิด ถ้าผมขับ FD2R ไปไล่รถ 30 คันจะเข้าได้ที่ 1 ไหมหนอ    แลว่าน่าจะเข้าน่าจะกลุ่มยางข้างทางสักกลุ่มก่อนแน่ๆ      ด้วยความอยากรู้จักคุณเต้ย Timedeco เลยลองเซิสในเนตหาดู  ไป

ใครที่พาดพิงให้เราเสียหาย กรุณาเข้าใจเราด้วยนะครับ ผมลงแรงกาย แรงใจ เพื่อให้งานนี้เกิด เราไม่เคยมีพฤติกรรมดังกล่าวจึงจำเป็นต้องรักาาเกียติของเรานะครับ ถ้ายังไงรบกวนลบข้อความนั้นๆนะครับ

ถ้ายังมีอยู่ คดี มีแน่ครับ

ผมก็แค่สมาชิกคนนึงในบ้านนี้ และบ้านนี้มีกฏ กติกาคือ "ใส่ภาพประจำตัว"

สมาชิกทั่วไป post แล้วลบไม่ได้ แก้ไขไม่ได้ ครับ  (ยกเว้น admin)

มีแต่เพียง "ขอโทษ" ถ้าเกิดการเข้าใจผิด และทำให้เสียหาย นั่นคือการแสดงความจริงใจ และสปิริตในบ้านหลังนี้

"หากทางผู้จัดสามารถอธิบาย สิ่งต่างได้ ชัดเจน ก็เป็นแนวทางที่ดีครับ"

ขอบคุณครับ

อือ ผมก้อว่า ใบนั่น แลว่าเป็นใบเวลาควอลิฟายออกโดยนายสนาม  :D  ไม่มีชื่อเบอร์ 29 ก้อเข้าใจ เพราะบอกว่า 29 ไม่ได้ลงวิ่ง 

แต่เข้าใจที่โป่งบอกคือ ผู้รับสมัครบอกว่านี่คือโน๊ตทำไว้ดูเองมังคับ  ละเอียดเชียว  :D

ไม่ใช่จ้า note จะเป็นอีกตัว เป็น excel ตัวในภาพนี่ เป็นใบ QF ของสนาม เดี๋ยวเพิ่มคำตอบก่อน

ภาพนี้ "คุณชาย" ได้ส่งมาให้ดู ผมคิดว่าที่ผู้เข้าแข่งขันได้เห็นรายชื่อ อาจจะหมายถึงอันนี้หรือเปล่า

ปีนี้สำหรับรุ่น Civic FD & FB เราจะจัดสนามที่ 2,4 ที่พีระจะมีด้วยกันสองรุ่นคือ

1.Class A ผู้ที่เคยเข้าแข่งขันแล้ว

2.Class B สำหรับคนที่ไม่เคยลงสนามเลย

รุ่นนึงลงได้ 30 คันทีมงานจัดการแข่งขันทีมเดียวกับที่จัดแข่งรายการใหญ่ของเมืองไทยมีรถเข้าร่วมมือใหม่กว่า350คันในทุกสนาม

จากคลับต่างๆของรถยนต์ทุกรุ่นมีมงานเซพตี้ ทีมใหญ่และหน่วยแพทพร้อมในกรณีฉุกเฉิน

รีบสมัครตอนนี้ก่อนที่จะเต็ม (ย้ำรายการนี้สำหรับคนที่ไม่มีประสบการเลยเท่านั้น)

ถ้าครั้งนึงคุณเคยฝันว่าอยากเป็นนักแข่งรถรายการนี้เติมเต็มได้

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=417850335016756&set=gm.472916429497391&type=1&theater

กติกามีเท่านี้ ผมก็สงสัยนะว่าfd2ผิดตรงไหน ถ้าเกิดfd2ช้ากว่า จะเกิดอะไรมัย

คำตอบคือคงไม่เกิด

http://s1237.photobucket.com/user/endless072/media/BAD2A144-C4F9-4F55-B24F-E67AEFDD8576.jpg.html

อันนี้ครับ อันที่ชายส่งให้เป็นแค่noteของเค้าเอง เอกสารบางอย่างมันเป็นเรื่องของback officeซึ่งปรกติไม่จำเป็นต้องเอามาแจ้งให้คนอื่นๆทราบ

ผมสงสัยอยู่นิดนึงครับ พี่ริส (สะกดผิดขออภัย)
รถลงแข่งที่อยู่ในสนาม ทุกคัน ได้ถูกแจ้งทราบหรือเปล่าครับ
ว่ามีรถ เพิ่มเข้ามาอีก1คัน ตามความเข้าใจในตอนแรก ที่ผู้เข้าแข่ง คิดว่ามี28คัน จากที่ได้เห็นรายชื่อของพี่ชาย

ถ้าสมมุติ ไม่ทราบ และ มีรถเพิ่มเข้ามา ตรงนี้เป็นสิทธิ์ของผู้จัด ใช่ไหม ที่จะบอกหรือไม่บอกก็ได้ ขอบคุณครับ

มีแจ้งครับที่boardกลาง แต่ จะไปอ่านหรือไม่ไปอ่านเราไม่สามารถบังคับครับ

ส่วนเวลาควอลิฟาย ไม่ขึ้น เพราะไม่ได้มาควอริฟาย ถ้าขึ้น คงผีหลอกแน่

และเจ้าตัวก็start จากอันดับสุดท้าย จะเกินกว่านั้นคงไม่ได้

พี่ชาย ฝากมาครับ
ผมไม่มี ได้เสีย อะไรนะครับผม ถ้าสงสัยก็แอดไปคุยกับพี่ชายเลย

ผมไม่ได้ ไม่เสียอะไร กับเหตุนี้นะครับ

ใครสงสัยอะไรก็ถามเลยครับ คนจัดมาตอบเอง จะได้เข้าใจตรงกัน 

เข้ามาให้กำลังใจทุกฝ่ายครับ

ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ครับ ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอย่าให้มันเกิดขึ้นครับ ไม่ว่าจะฝ่ายใดก็ตามครับ

เข้ามาให้กำลังใจทุกฝ่ายครับ

ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ครับ ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอย่าให้มันเกิดขึ้นครับ ไม่ว่าจะฝ่ายใดก็ตามครับ

เปลี่ยน K20A ดีที่สุด ฮ่าๆๆๆ

เรื่องง่ายๆครับ ต่อไปไม่มีรางวัล มีแต่ถ้วยก็ไม่ทะเลาะครับ แต่ถ้ายังจะทะเลาะก็เป็นถ้วยรางวัลที่1หมดดีมัยครับ

ขอถาอะไรหน่อยครับ  ตอนนี้แข่งสนามที่เท่าไรอ่ะครับ?

แล้ว fd & fb ยังจะมีแข่งอีกมั้ยครับ  สนามที่เท่าไร??

เรียน คุณ lit

ด้วยความเคารพ ทางเรายินดีเป็นอย่างยิ่ง หากจะกรุณาใช้พื้นที่ของเรา ในการชี้แจงข้อเท็จจริงต่าง ๆให้เพื่อน ๆ ของเราได้รับรู้

ขอความกรุณาหลีกเลี่ยงการพูดจา ถากถาง ประชดประชัน เพื่อบรรยากาศที่ดีในการสนทนา

ขอแสดงความนับถือ

น้ำพริก

ไม่ได้อยากทำให้บรรยากาศเสียจริงๆครับ ต้องขออภัย แต่เราทำหน้าที่ของเราอย่างสุดความสามารถและตั้งใจมาก ไม่อยากให้ใครที่ไม่ได้ไปและไม่ได้รู้เรื่องจริงๆมาว่าครับ

ขอบคุณนะครับที่อ่านและเข้าใจ

กติกาเป็นแบบไหนผมไม่แน่ใจเพราะไม่ได้ร่วมกิจกรรม

แต่มุมมองผมปัญหาคือคำพูดของทีมงานที่บอกว่า

"ทางผู้จัดได้ติดตามค่าสมัครโดยตรงกับตัวผม

ตั้งแต่ ช่วงกลางเดือน มีนาคม โดยให้เหตุผลว่าต้องเครีลกับทางผู้จัดใหญ่

และบอกจะรับจำนวนจำกัด หมดสิ้นเดือนแล้วจะปิดทันที ไม่ให้สมัครแล้ว."

ซึ่งหากทางทีมงาน ทำอย่างที่พูดเอาไว้ คงไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้

ผมรอทางทีมงานออกมาอธิบายว่าเกิดอะไรขึ้นครับ...

อันนี้คือประเด็นที่ผมสงสัยครับ มีคนพูดแบบนี้จริงหรือไม่

ยาวเลย  :D

ใจเย็นๆกันนะคับ ผมว่าที่สงสัยอะไรกันน่าจะชัดเจน จากทางผู้จัดการแข่งขันแล้ว 

ต้องขอขอบคุณ คุณlit ( จาก Onlyone ผู้จัดหลัก ) ด้วยคับที่ได้เข้ามาตอบให้หายสงสัย 

ที่พลั้งกล่าวล่วงเกินกันไป บางส่วนได้แจ้งมาที่ผมเพื่อขอลบความคิดเห็นดังกล่าวนะคับ เดี๋ยวผมจะกรองให้อีกครั้งครับ 

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ได้มีใครอยากทำลายชื่อเสียงอะไรหรอกครับ จัดงานใหญ่รถลงแข่ง 350 คันขนาดนี้ ฝีมือมากๆอยู่แล้วครับ มากๆ  :D

น้อง จขกท ก้อลงมาทุกสนามที่จัดนะคับ เค้าไม่ได้รังเกียจการแข่งขันเลยคับ ชอบมากด้วยซ้ำครับ 

ประเด็นที่เกิด จากความสับสน (หรือไม่เข้าใจกัน) แต่ไม่ได้รับคำตอบที่ชัดเจนในตอนนั้นมากกว่าคับ มือสมัครเล่นทั้งนั้น ไม่มีใครรู้ลึกกติกาสากลครับ

ผมว่าที่ทางผู้จัดมาอธิบายให้นี่ก้อชัดเจนและรับผิดชอบต่อการดำเนินงานเป็นอย่างดีครับ   :D

เนื้อหาความคิดเห็นที่ว่าๆกันมา เนื่องจากเราเป็นบอร์ดปิดพอสมควร เราเลยชินการคุยกันแบบนี้ 

ถ้าหากเนื้อหาใด ไม่เหมาะสม สามารถแจ้งลบได้ครับ  

ด้วยความนับถือทุกท่านครับ  :D

จริง การสมัครมีเวลาจำกัด เราไม่มีนโยบายสมัครหน้างาน ผู้รวมรุ่นก็ต้องการจำนวนที่แน่นอน เพราะเรามีกำหนดว่ารถจำนวนไม่พอ

จะต้องนำรุ่นอื่นมาแจม ทางคุณชาย ต้องการให้มีแต่fd&fb จึงจำเป็นที่จะต้องรู้จำนวนรถล่วงหน้าครับ

อันนี้คือประเด็นที่ผมสงสัยครับ มีคนพูดแบบนี้จริงหรือไม่

ขออนุญาตตอบแทนครับ เนื่องจากได้คุยกับคุณชายถึงเรื่องนี้แล้ว

คุณชายพูดจริงครับ แต่เพื่อเป็นการกระตุ้นให้ผู้สมัครชำระเงินค่าสมัคร คล้าย ๆ มัดจำ เพราะหากสมัครไว้แล้วไม่ชำระเงิน ถึงวันแข่งไม่มา ทางผู้จัดจะมีปัญหาได้