Jump to content

แชร์ประสบการงานแข่ง ONLY ONE Challenge Civic FD & FB

Recommended Posts

• Replies 116
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

RM01A_FD1

เนื้องด้วยวันนี้ผมได้ไปร่วมการแข่งขัน  ONLY ONE Challenge Civic FD & FB เป็นครั้งที่3 ที่ได้ร่วมรายการแข่งขันฝักทักษะในการขับรถในสนามแข่งกับผู้จัดรายนี้ โดยครั้งที่ 1นั้นเป็นงาน JAPDAY ที่สนามโ

ponsit

ไม่มีใครว่ากลุ่มหรอกทุกคนมองว่าเป็นความรับผิดชอบของผู้จัดทั้งนั้น เมื่อการจัดไม่ยุติธรรม คงไม่มีใครไปโทษคนร่วมกิจกรรมแน่นอนครับ ใจเย็นๆ เราคนรักในรถยนต์เหมือนกัน   แต่การที่ผู้จัดบอกว่าจะปิดการรับ

Tommie

จากโพสท์ด้านบน ผมเลยมานั่งคิด ถ้าผมขับ FD2R ไปไล่รถ 30 คันจะเข้าได้ที่ 1 ไหมหนอ    แลว่าน่าจะเข้าน่าจะกลุ่มยางข้างทางสักกลุ่มก่อนแน่ๆ      ด้วยความอยากรู้จักคุณเต้ย Timedeco เลยลองเซิสในเนตหาดู  ไป

ผมสงสัยอย่างนึง

ใบเวลานั้น ใครเป็นผู้พิมพ์

ไม่ใช่ทีมงานกลางของ only one เหรอ

เมื่อผ่าน only one มันตกหล่นได้ยังไง

ผมว่าผู้จัดควรแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้างครับ

10261989_10202372499334014_6526622633559

คุณชายทำ Note หรูดีนะครับ

มุมล่างซ้ายมีคำว่า

Chief of Timing & Scoring 

Race Director

รวมถึง Logo sponsors ด้วย

ใบอันนี้เป็นเวลาของรอบ QF น่ะพี่โป่ง ซึ่งเป็นเวลาที่น้องกอล์ฟ เขายังไม่รู้ว่ามีคันน้ำเงินอยู่ ถ้ารู้น้องคงถอดใจที่ 1 แน่ๆพี่

ใบอันนี้เป็นเวลาของรอบ QF น่ะพี่โป่ง ซึ่งเป็นเวลาที่น้องกอล์ฟ เขายังไม่รู้ว่ามีคันน้ำเงินอยู่ ถ้ารู้น้องคงถอดใจที่ 1 แน่ๆพี่

อือ ผมก้อว่า ใบนั่น แลว่าเป็นใบเวลาควอลิฟายออกโดยนายสนาม  :D  ไม่มีชื่อเบอร์ 29 ก้อเข้าใจ เพราะบอกว่า 29 ไม่ได้ลงวิ่ง 

แต่เข้าใจที่โป่งบอกคือ ผู้รับสมัครบอกว่านี่คือโน๊ตทำไว้ดูเองมังคับ  ละเอียดเชียว  :D

ก็นี้ไงคือ ประเด็น ครับ

มีคำถามนึงพี่บูม ถ้าผู้จัดปิดรับตั้งแต่แรกทำไมถึงมีเพิ่มมาทีหลัง ทั้งๆที่ ถ้าไม่ลง ควอลิฟายด้วยเหตุอันใดก็แล้วแต่ อย่างน้อยก็ต้องมีชื่ออยู่หน่อยนึงปะ

มีคำถามนึงพี่บูม ถ้าผู้จัดปิดรับตั้งแต่แรกทำไมถึงมีเพิ่มมาทีหลัง ทั้งๆที่ ถ้าไม่ลง ควอลิฟายด้วยเหตุอันใดก็แล้วแต่ อย่างน้อยก็ต้องมีชื่ออยู่หน่อยนึงปะ

จะคุยกับผมหรอครับ พี่ภูมิ   ผมนอนตูดบานอยู่บ้านดีๆ  แล้วนะครับ

ผมก็ว่าอยู่พี่ ..... ว่าผมลืมอะไร :0080:

555 อย่าคิดมากน้องบูม  (จอมยุทธ์ไร้ซึ่งบาดแผล  จอมยุทธ์ไร้ซึ่งวิชา)

ผม ผู้จัดการแข่งขัน Racefactory XOD Challenge by Onlyone ขอชี้แจงในกรณีที่ คุณRM01A_FD1

มากล่าวหาและอ้างว่ามีการเตี้ยมและต้องการนำของรางวัลเก็บไว้เองจากขอความ ดังนี้ "แต่ที่ผมเข้าใจ เค้าคงอยากได้ ของรางวัลซะเอง จึงทำแบบนี้ ซึ่งผมไม่รู้ว่าใครมีส่วนเกี่ยวข้องอะ ไรยังไง แต่เท่าที่คิดคือ เค้าจัดรายการนี้ขึ้นมา แล้วเชื่อชวนให้ลงสมัคร โดนการจัดรุ่นให้มีผู้ลงสมัคร เกิน25 คน จนเปิดรุ่นได้ เพื่อจะขอสปอนเซอร์ของรางวัลจาก KYB และสุดท้ายผู้จัดเห็นเวลา Qualify ก็ส่งนักแข่งที่มีประสบการณื และใช้รถที่เป็นแต้มต่อ มาเพื่อ ปล้นรางวัลไป ซึ่งมันขัดกับคำพูดที่เค้าใช้เชิญชวนมาในตอนลงสมัครอย่างมาก โดยเค้าใช้คำว่า (ย้ำรายการนี้สำหรับคนที่ไม่มีปนะสบการณ์เลยเท่านั้น) มันดูขัดกันมาก หรือเค้าเจตนาทำแบบนี้มาตั้งแต่แรกก็มิทราบได้" ขอชี้แจงว่าคุณมโนไปเอง เราไม่ได้มีเจตนาจะเก็บของรางวัลใดๆเพื่อตัวเราเอง ของราวัลใดๆทั้งสิ้นที่สปอนเซอร์นำส่งมา เราเป็นคนกำหนดและนะนำให้แจกกับคลับนั้นๆและแจกหมดทุกครั้ง การที่คุณเต้ยร่วมลงสนุกด้วยเค้าได้สมัครกับทางผมเองก่อนแข่งเป็นเดือน และคุณเต้ยก็ได้แจ้งว่าขอไม่รับรางวัล การแข่งขันทางเรียบผมยังไม่เคยเจอว่าใครจะมั่นใจว่าตัวเองจะชนะ1000%เลยครับ ขอถามหน่อยว่าถ้ามีใครในกลุ่มคุณแซงคุณแล้วคุณจะออกมาว่าอย่างนี้หรือเปล่า เรื่องของ "การติดต่อโดยตรงไม่ให้เปิดเผยเรื่องนี้ ละจะเอาฝาหน้า เคฟล่า มาให้แทน ของรางวัล ที่เป็น โช๊คอัพ kyb modi แทน"ไม่มีการติดต่อจากทางOnlyoneแน่นอนนะครับขอยืนยัน

แล้วการกล่าวอ้างโดยที่คุณคิดไปเองแล้วสร้างความเสียหายกับทางเรา "เอาไงดี"

แล้วการที่มากล่าวอ้างว่า

จากที่อ่านมาเหมือนงานมอเตอร์โชว์ครั้งล่าสุด  หรืองานก่อนหน้านี้ที่ XO เป็นผู้จัดครับ 

ผมสังเกตเห็นว่าสปอนเซอร์จะชนะอยู่อัน 1-3 ขึ้นอยู่กับจำนวนสปอนเซอร์ลงแข่ง (ยังไงสปอนเซอร์ก็ชนะอยูดี...  ใครบ้างลงทุนแล้วไม่หวังผล?)

ถามหน่อยครับ คุณคิดได้แค่นี้เหรอ เราจัดงานแข่งมีการทำงานเป็นระบบ แต่คุณใช้แต่ปาก เดี๋ยวขอเอาเรื่องนี้เป็นกรณีศึกษานะครับ

ใจเย็นเย็นครับพี่ lit

ขอบคุณที่พี่เข้ามา อธิบาย

ในมุมของผู้จัดเป็นอย่างไร

การที่สมาชิกโพสต์อะไรลงไป

ก็ด้วยสาเหตุที่มีความเข้าใจไม่ตรงกัน

เท่านั้นเองครับ ถ้ามีการอธิบายและพูดคุยกัน

คงมีความเข้าใจกันมากกว่านี้

และอย่าได้ทำให้ถึงขั้นอื่นเลยครับผม

ขอบคุณครับ

Edited by 96.5%XX

แล้วการที่มากล่าวอ้างว่า

จากที่อ่านมาเหมือนงานมอเตอร์โชว์ครั้งล่าสุด  หรืองานก่อนหน้านี้ที่ XO เป็นผู้จัดครับ 

ผมสังเกตเห็นว่าสปอนเซอร์จะชนะอยู่อัน 1-3 ขึ้นอยู่กับจำนวนสปอนเซอร์ลงแข่ง (ยังไงสปอนเซอร์ก็ชนะอยูดี...  ใครบ้างลงทุนแล้วไม่หวังผล?)

ถามหน่อยครับ คุณคิดได้แค่นี้เหรอ เราจัดงานแข่งมีการทำงานเป็นระบบ แต่คุณใช้แต่ปาก เดี๋ยวขอเอาเรื่องนี้เป็นกรณีศึกษานะครับ

พาดพิงปากเสียแบบไร้สาระ ผมเก็บหลักฐานไว้ครับ เจอกันชั้นศาล

ถึงพี่ lit ครับ

ผมยอมรับว่าผมปากเสียครับ  ผมขอโทษครับพี่

ผมเองก็ไม่รู้หลอกว่าเรื่องของเรื่องเป็นยังไงครับ  ผมก็แค่เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วก็แสดงความคิดเห็นเหมือนกับคนอื่นเค้าก็เท่านั้นเอง

ใช่อยู่ผมพาดพิงถึงผู้จัดครับ  แต่ด้วยความที่ผมคิดไปเองหรือป่าวครับคือผมไปงานแข่ง ประกวดมาก็เยอะครับส่วนมากผมจะเห็นสปอนเซอร์จะชนะทุกทีครับผมจึงคิดอยู่ในใจเสมอครับ

จนมาถึงกระทู้นี้  ผมนั่งอ่านทุกคอมเม้นโดยรวมผมก็ึคิดเหมือนคนอื่นๆ คื่อเรื่องการแจ้งให้ท่านผู้แข่งทราบหรือป่าวว่ามีคนที่ 29 ก็เท่านั้นเอง (ผมเลยคิดว่าคงเป็นที่สปอนเซอร์ส่งลงมาแน่ๆ)

จริงแล้วไม่ได้ต้องการจะพาดพิงว่าท่างผู้จัดไม่ดีครับ  แต่นี้คืออ่านกระทู้ที่ผมอ่านและผมได้คิดไปเองครับ

ผมขอโทษครับ