Jump to content

แชร์ประสบการงานแข่ง ONLY ONE Challenge Civic FD & FB

Recommended Posts

ไม่ได้อยากทำให้บรรยากาศเสียจริงๆครับ ต้องขออภัย แต่เราทำหน้าที่ของเราอย่างสุดความสามารถและตั้งใจมาก ไม่อยากให้ใครที่ไม่ได้ไปและไม่ได้รู้เรื่องจริงๆมาว่าครับ

ขอบคุณนะครับที่อ่านและเข้าใจ

เข้าใจครับ ดังนั้น ผมถึงเปิดให้ชี้แจงได้เต็มที่ แต่ขอให้ตั้งอยู่ในความมีสติครับ ค่อย ๆ ชี้แจงกันไป อย่าใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง มันจะบานปลาย

ถึงตรงนี้ ผมคิดว่าการจัดรุ่นให้ K20A มาวิ่งแข่งกับ K20Z หรือ R18A ไม่ยุติธรรมเท่าไหร่ เหมือนเด็กทารกวิ่งแข่งกับผู้ใหญ่ ซึ่งทางผู้จัดน่าจะเอาข้อผิดพลาดตรงนี้ไปคิดแก้ปัญหาในสนามต่อ ๆ ไปครับ

ขอบคุณที่รับฟังครับ...

• Replies 116
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

RM01A_FD1

เนื้องด้วยวันนี้ผมได้ไปร่วมการแข่งขัน  ONLY ONE Challenge Civic FD & FB เป็นครั้งที่3 ที่ได้ร่วมรายการแข่งขันฝักทักษะในการขับรถในสนามแข่งกับผู้จัดรายนี้ โดยครั้งที่ 1นั้นเป็นงาน JAPDAY ที่สนามโ

ponsit

ไม่มีใครว่ากลุ่มหรอกทุกคนมองว่าเป็นความรับผิดชอบของผู้จัดทั้งนั้น เมื่อการจัดไม่ยุติธรรม คงไม่มีใครไปโทษคนร่วมกิจกรรมแน่นอนครับ ใจเย็นๆ เราคนรักในรถยนต์เหมือนกัน   แต่การที่ผู้จัดบอกว่าจะปิดการรับ

Tommie

จากโพสท์ด้านบน ผมเลยมานั่งคิด ถ้าผมขับ FD2R ไปไล่รถ 30 คันจะเข้าได้ที่ 1 ไหมหนอ    แลว่าน่าจะเข้าน่าจะกลุ่มยางข้างทางสักกลุ่มก่อนแน่ๆ      ด้วยความอยากรู้จักคุณเต้ย Timedeco เลยลองเซิสในเนตหาดู  ไป

ผมถึงบอกว่าหากพูดจริง ตัวน้องก็คงมีสิทธิที่จะเข้าใจไปในทิศทางนี้ หากทำอย่างที่พูด หรือ พูดอย่างที่ทำ จะไม่มีปัญหาเลย

หวังว่าครั้งนี้จะเป็นบทเรียนของทุกคน รอชมงานสนุกๆ ครั้งหน้าครับ ยังไงจะพยายามหาโอกาสไปชมที่สนามด้วย

เรื่องกฎกติกา ผมเข้าใจดี ไม่ได้ติดใจอะไร เพราะจดๆ จ้องๆ มาหลายปีแล้ว ติดที่กลุ่มเพื่อนๆ ยังไม่มีใครไป ไม่อย่างนั้น คงได้ไปร่วมสนุกด้วยแล้ว

เข้าใจครับ ดังนั้น ผมถึงเปิดให้ชี้แจงได้เต็มที่ แต่ขอให้ตั้งอยู่ในความมีสติครับ ค่อย ๆ ชี้แจงกันไป อย่าใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง มันจะบานปลาย

ถึงตรงนี้ ผมคิดว่าการจัดรุ่นให้ K20A มาวิ่งแข่งกับ K20Z หรือ R18A ไม่ยุติธรรมเท่าไหร่ เหมือนเด็กทารกวิ่งแข่งกับผู้ใหญ่ ซึ่งทางผู้จัดน่าจะเอาข้อผิดพลาดตรงนี้ไปคิดแก้ปัญหาในสนามต่อ ๆ ไปครับ

ขอบคุณที่รับฟังครับ...

K20A มาคันเดียว จัดไม่ได้

K20Z ก็คันเดียยว เลยไปรวม R18

คงวัดกันที่ฝีมือครับ

https://www.facebook.com/photo.php?v=286806581444115&set=vb.286429321481841&type=2&theater

เซ็งเลย...  :0081:  :0081:  :0081:

An error occurred

You have reached your quota of positive votes for the day

เซ็งไรแว้ สนาม 4 เดือน พ.ย. 57 ไปวิ่งกันไหมล่ะ เดี๋ยวให้ยืมยาง re 11 กับ น้ำมัน ออกเทน 100 ซัก 10 ลิตร ไปเป่า

เซ็งไรแว้ สนาม 4 เดือน พ.ย. 57 ไปวิ่งกันไหมล่ะ เดี๋ยวให้ยืมยาง re 11 กับ น้ำมัน ออกเทน 100 ซัก 10 ลิตร ไปเป่า

เซ็งที่กด like ไม่ได้วุ่ย (เอาสิ!! จริงป่าว?? ขอe20แทนก็พอไม่เอาออกเทน100 แต่ขอ 50 ลิตรนะ 555

เซ็งที่กด like ไม่ได้วุ่ย (เอาสิ!! จริงป่าว?? ขอe20แทนก็พอไม่เอาออกเทน100 แต่ขอ 50 ลิตรนะ 555

ลอง ออกเทน 100 แล้วจะติดใจนะ

สวัสดีครับ  ชาว FD FB ทุกท่าน 

พอดีได้ยินข่าวเรื่องนี้ เลยหาข้อมูล และพึ่งสมัครเข้ามานะครับ  

พอจำได้ครับ คลับนี้ที่ไปวิ่งซ้อมกันที่แก่งกะจาน  วันนั้นผมก็ไปช่วยพี่เค้าดูรถให้พวกคุณทุกท่าน

เพื่อความเข้าใจกันเพิ่มเติมนะครับ 

ผมชื่อ จิ๊บ ครับ  ในนาม ร้าน 55WASH 

ที่จัดเรสในงานนี้เช่นกัน   55WASH RACE PARTY  

+++++++  คุณเต้ย time deco  ที่ได้เป็นข่าวนะตอนนี้  เค้าก็ได้ร่วมวิ่งกับทางเรสผมด้วย

งานนี้เค้านำรถมาร่วมวิ่ง 2 คัน ครับ  มี EVO  กับ  FD2   ซึ่งเรสผมคุณเต้ยเค้าเอาEVO ลงวิ่งครับ

จริงๆแล้ว ผมมีการคุยกับคุณเต้ยก่อนวิ่งแล้วว่า  

พี่จะวิ่งทันเหรอ......   เพราะ รอบ QF เรสผม กะ FD ติดกันเลยนะ    

เค้าก็ตอบเลยว่า.....   พี่วิ่งไม่ทันครับ  เพราะ เรสผมจบ  FD ก็ต่อทันที  สลับรถไม่ทัน  

นี่คือ....เหตุผล  ประกอบส่วนหนึ่งนะครับ  ที่ ไม่มีชื่อตอนQF     ก็มีชื่อ โผ่ลมา ตอนวิ่งจริง  

อยากให้เข้าใจกันครับ  

ขอบคุณครับ   

สวัสดีครับ  ชาว FD FB ทุกท่าน 

พอดีได้ยินข่าวเรื่องนี้ เลยหาข้อมูล และพึ่งสมัครเข้ามานะครับ  

พอจำได้ครับ คลับนี้ที่ไปวิ่งซ้อมกันที่แก่งกะจาน  วันนั้นผมก็ไปช่วยพี่เค้าดูรถให้พวกคุณทุกท่าน

เพื่อความเข้าใจกันเพิ่มเติมนะครับ 

ผมชื่อ จิ๊บ ครับ  ในนาม ร้าน 55WASH 

ที่จัดเรสในงานนี้เช่นกัน   55WASH RACE PARTY  

+++++++  คุณเต้ย time deco  ที่ได้เป็นข่าวนะตอนนี้  เค้าก็ได้ร่วมวิ่งกับทางเรสผมด้วย

งานนี้เค้านำรถมาร่วมวิ่ง 2 คัน ครับ  มี EVO  กับ  FD2   ซึ่งเรสผมคุณเต้ยเค้าเอาEVO ลงวิ่งครับ

จริงๆแล้ว ผมมีการคุยกับคุณเต้ยก่อนวิ่งแล้วว่า  

พี่จะวิ่งทันเหรอ......   เพราะ รอบ QF เรสผม กะ FD ติดกันเลยนะ    

เค้าก็ตอบเลยว่า.....   พี่วิ่งไม่ทันครับ  เพราะ เรสผมจบ  FD ก็ต่อทันที  สลับรถไม่ทัน  

นี่คือ....เหตุผล  ประกอบส่วนหนึ่งนะครับ  ที่ ไม่มีชื่อตอนQF     ก็มีชื่อ โผ่ลมา ตอนวิ่งจริง  

อยากให้เข้าใจกันครับ  

ขอบคุณครับ   

ฟังอธิบายผมก็เข้าใจนะ QF ไม่ทันเพราะเรซติดกัน เลยไม่ได้ QF ของ FD&FB

แล้วตอนแข่งคุณเต้ยไม่ได้แข่งของทาง 55WASH หรอครับ หรือถ้าแข่งแล้วสลับรถทันหรอครับ เพราะจบอีกเรซนึง ก็ต้องเอารถเข้าเก็บ ช่วงระหว่างเก็บเรซต่อไปก็ต้องนำรถเข้าไปรอที่จะลงสนามแล้วอ่ะครับ ผมงงเฉยๆอ่ะครับ

เป็นผมถ้ารู้ว่า FD2R คงตีไฟหลบให้งามๆ 

นึกสภาพไม่ออกแซงรถเกือบ 30 คันภายใน 5 รอบระยะทาง 12 กิโล จะเร็วขนาดไหน

แซงเรียบเลย   เคยเห็นแต่ในหนัง  :wacko:

ผมกลับมองว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาที่จะมีปฎิกริยาออกมาจาก จขกท นะ เสียเงินสมัครนอกจากประสบการณ์ใครๆก็ต้องอยากได้อันดับ 1 ธรรมดา

ยิ่งชั่วขณะนั้น อยู่อันดับ 1 โดนแซงจากรถที่ตัวเองไม่ทราบที่มาที่ไปชัดเจนอารมณ์ก็คงเหมือนโดนปล้นชัดๆ

แต่ผู้จัดออกมาชี้แจงแล้วก็คงสร้างความเข้าใจให้กับหลายๆฝ่าย  :mellow:

จากโพสท์ด้านบน ผมเลยมานั่งคิด ถ้าผมขับ FD2R ไปไล่รถ 30 คันจะเข้าได้ที่ 1 ไหมหนอ  :D  แลว่าน่าจะเข้าน่าจะกลุ่มยางข้างทางสักกลุ่มก่อนแน่ๆ 

ด้วยความอยากรู้จักคุณเต้ย Timedeco เลยลองเซิสในเนตหาดู  ไปเจอชื่อที่เกี่ยวข้องกัน ไม่รู้ใช่หรือเปล่านะคับ แค่เซิสเจอ ถ้าใช่นี่ คุณเค้าน่าจะเป็นเจ้าของบริษัท Timedeco กันเลย 555  :D

แลว่าคุณเต้ยเค้าน่าจะชอบแข่งรถมากมายคับ รถแต่ละคัน ในฝันทั้งนั้น และแกดูเก่งและประสบการณ์สูงมากๆคับ แม้ไม่ใช่นักแข่ง แต่คงลงแข่งขันสนามยากๆมาหลายสนามทีเดียว

ไม่ได้จะมาสร้างประเด็นอะไรนะคับ ทุกฝ่ายได้แจ้งรายละเอียดให้เข้าใจกันมาหมดแล้ว  :D ประเด็น จขกท ผมว่าเคลียร์ครับ  อันนี้ผมเจอมาเลย เอามาถามดู  :D

จะเอาไปทำน้ำซุป ก๋วยเตี๋ยวใช่มั้ย?????

แล้วมันกินได้อ่ะป่าวพี่หนุ่ย  ผมจะเอาไปใส่ขับส่งเตี๋ยวครับ   :0214: