Jump to content

หัวใจสลาย

Recommended Posts

โมโหมากแต่ทำอะไรไม่ได้ครับเพราะแฟนตัวเอง  เมื่อวันที่ 11 พ.ค.2557  แฟนกับแม่ยายไปทำบุญที่นครนายกครับ  ก่อนถึงนครนายกจะมีทางลัดไปทางเขื่อนขุนด่านปราการชลแฟนเลือกใช้เส้นทางนี้  พอเลี้ยวซ้ายจะมีแยกไฟแดงครับระหว่างนั้นแฟนมองเห็นไฟเขียวครับและพยายามจะไปให้ผ่านก่อนไฟแดง ระหว่างนั้นก้อเป็นไฟแดงครับลูกติดพันโดนรถตุ็อัดข้างเต็มๆครับ  ส่วนแฟนและแม่ยายปลอดภัยครับไ่มีแม้แแต่รอยฟกช้ำดำเขียว สภาพเป็นอย่างที่เห็นครับจากนั้นผมก็ลากมาทิ้งไว้ที่ศูนย์ธัญบุรี  ตามที่สอบถามเจ้าหน้าที่แจ้งว่าใช้เวลาประมาณ 6 เดือน เนื่องจากคิวยาวมากๆ หากมีศูนย์บริการใดซ่อมได้เร็วก็อนุญาติให้ลากไปได้ครับ ซึ่งผมได้ติดต่อไปที่ศูนย์ ฮ.รัชดา  แจ้งว่าใช้เวลาระมาณ 2 เดือน (รถซ่อมตัวถังไม่มีสักคัน) แต่ตามที่ได้สอบถามเพื่อนสมาชิกแจ้งว่าห่วยมากๆ  เลยตัดสินใจรอ  เพื่อนสมาชิกท่านใดเคยใช้บริการศูนย์ฮอนด้าใหนที่ดีๆทำสีเนียนๆแนะนำด้วยครับ  

(ภาพถ่ายที่เกิดเหตุกันชนหน้ายังไม่ถูกถอดออกแต่หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่กู้ภัยได้ทำการงัดออก งัดแม่งยังไงไม่รู้เหล็กกันนหน้าพังยังกับรถทับ)

ปล.   ขับรถระวังน่ะครับอย่าเสียงครับ  ใจเย็นๆช้าก็ถึงเหมือนกัน

พระราม9 ศรียุดยา

อีกเสียงครับ แต่ปทุมวันไม่แนะนำเคยไปเครมสีหางmtrที่ปทุมวัน แม่งพ่นขายึดวิงเป็นสีเดียวกันหมดคือที่จริงมันต้องเป็นสีดำครับ

ขับรถต่างจังหวัด ไฟเขียว น่ากลัว กว่า ไฟแดง ครับ

ผมขับทางไกลเวลาเจอแยกสัญญาณไฟ ไม่ว่าจะไฟอะไรให้ชะลอก่อนครับ เพราะบ่อยครั้งที่เห็นไฟเขียวแล้วขับมาเร็วๆพอระยะใกล้จะถึงแยกมันมักจะแดงทำให้เบรคไม่ทัน เจอแยกสัญญานไฟให้คิดเสมอครับว่าด้วยความเร็วตอนนี้ถ้าเป็นไฟแดงจะเบรคทันมั้ย

กลับมาหล่อไวๆครับ ^^

กลับมาหล่อไวไวครับ

รถผมเคยจูบปิ๊คอัฟ (ชนหนัก) ลากไปซ่อมที่ Honda พระราม 9 เริ่มเข้าอู่ต้นปี กำหนดเสร็จ เมษา แต่พอซ่อมจริง เสร็จสิ้นเดือน กุมภา ก็ถือว่าเร็วกว่ากำหนดค่อนข้างเยอะครับ ยังไงลองติดต่อดูน่ะครับ

พระราม9 ศรียุดยา

อีกเสียงครับ แต่ปทุมวันไม่แนะนำเคยไปเครมสีหางmtrที่ปทุมวัน xxxพ่นขายึดวิงเป็นสีเดียวกันหมดคือที่จริงมันต้องเป็นสีดำครับ

ขอบคุณครับ  ผมเองอยากให้งานที่ออกมาดีครับช้าหน่อยก็ได้  แต่ธัญบุรีนานเกินไป 5-6 เดือน  

กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆครับ

ขอบคุณครับ  

เสียใจด้วยคับ ขอให้กลับมาเหมือนเดิมไวๆคับ

ขอบคุณครับเสียดายครับ มีตำหนิในใจครับแต่โชคดีที่คนไม่เป็นไรครับ 

ขับรถต่างจังหวัด ไฟเขียว น่ากลัว กว่า ไฟแดง ครับ

ผมขับทางไกลเวลาเจอแยกสัญญาณไฟ ไม่ว่าจะไฟอะไรให้ชะลอก่อนครับ เพราะบ่อยครั้งที่เห็นไฟเขียวแล้วขับมาเร็วๆพอระยะใกล้จะถึงแยกมันมักจะแดงทำให้เบรคไม่ทัน เจอแยกสัญญานไฟให้คิดเสมอครับว่าด้วยความเร็วตอนนี้ถ้าเป็นไฟแดงจะเบรคทันมั๊ย

ผมก็ขับทางไกลบ่อยครับ เหมือน จนท. ท่านนี้บอกครับ  ผมขับลง จ.ตรัง เจอหลายแยกเลยครับแบบที่ว่าเห็นไปเขียวมาแต่ไกล พอเราไปถึงแยกแดงซะงั้น ผมก็ขับขึ้นแพร่ก็เหมือนกัน เจอหลายแยกเลย  ขับทางไกลขับระวังๆๆกันหน่อยน่ะครับเพื่อนๆๆๆทุกคน

กลับมาหล่อไวไว นะครับ

ขับรถต่างจังหวัดไว้ใจไฟเขียวไม่ได้ (กรุงเทพก้เหมือนกัน)ใกล้ถึงทางแยกทางร่วมยังไงก็ต้องเบาไว้ก่อน ถึงแม้ว่าเราจะเป็นทางเอกก็ตาม ถ้าชนกัน เราก้มีส่วนร่วมในการประมาท เพราะรถทุกคันเมื่อถึงทางแยกทางร่วมจะต้องชะลอรถ

มองเห็นเขียวแต่ไกลๆ อย่าไปคิดว่า ไปทันหรือจะเบรคทัน เห็นเบรคหัวทิ่ม หรือเลยตามเลย แล้วชนกันมาเยอะ เพราะคันที่ผ่าไฟเขียว ส้ม หรือ แดง ทุกคันมักจะมาเร้ว กะให้ทันทั้งนั้น  มองแทบไม่ทัน มองเห็นก็ถึงแล้ว

เขียวแก่ หรือเขียวอ่อน พวกลุกติดพัน หรือ ส้ม คันอื่นก้มีพรวดพราดมาให้สยอง มอ"ซด์ น่ะตัวดี ติดแดง พอส้ม มันก้ออกมาแล้ว ใครเขียวมากะฉลุย หรือ เร่งเลยตามเลย ชนกันตายเยอะ

ผมเห้นเขียวข้างหน้า จะไม่เร่งให้ทัน วิ่งแบบปกติ อาจจะยกคันเร่งด้วยซ้ำ เพื่อนมันชอบว่า มรึงจะบ้าเหรอ ชอบติดไฟแดง  แต่ผมเคยเห็นคาตาคาแยกมาบ่อย แร่ะ ไม่อยากเจอกับตัวเอง

พระรามเก้างานดีครับ เรื่องสี แต่เรื่องซ่อมรถไม่ค่อยดี

ศรีอยุธยา ไม่มีส่วนทำสีเอง ส่งต่อให้ปทุมวันมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

พระรามเก้างานดีครับ เรื่องสี แต่เรื่องซ่อมรถไม่ค่อยดี

ศรีอยุธยา ไม่มีส่วนทำสีเอง ส่งต่อให้ปทุมวันมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

ขอถามหน่อยพี่ ศูนย์ Hสุขุมวิท ตรงเกตเวย์เอกมัย งานสีดีไหมครับ

พอดีจะเคลมสีรถน่ะครับ

ขับรถต่างจังหวัดไว้ใจไฟเขียวไม่ได้ (กรุงเทพก้เหมือนกัน)ใกล้ถึงทางแยกทางร่วมยังไงก็ต้องเบาไว้ก่อน ถึงแม้ว่าเราจะเป็นทางเอกก็ตาม ถ้าชนกัน เราก้มีส่วนร่วมในการประมาท เพราะรถทุกคันเมื่อถึงทางแยกทางร่วมจะต้องชะลอรถ

มองเห็นเขียวแต่ไกลๆ อย่าไปคิดว่า ไปทันหรือจะเบรคทัน เห็นเบรคหัวทิ่ม หรือเลยตามเลย แล้วชนกันมาเยอะ เพราะคันที่ผ่าไฟเขียว ส้ม หรือ แดง ทุกคันมักจะมาเร้ว กะให้ทันทั้งนั้น  มองแทบไม่ทัน มองเห็นก็ถึงแล้ว

เขียวแก่ หรือเขียวอ่อน พวกลุกติดพัน หรือ ส้ม คันอื่นก้มีพรวดพราดมาให้สยอง มอ"ซด์ น่ะตัวดี ติดแดง พอส้ม มันก้ออกมาแล้ว ใครเขียวมากะฉลุย หรือ เร่งเลยตามเลย ชนกันตายเยอะ

ผมเห้นเขียวข้างหน้า จะไม่เร่งให้ทัน วิ่งแบบปกติ อาจจะยกคันเร่งด้วยซ้ำ เพื่อนมันชอบว่า มรึงจะบ้าเหรอ ชอบติดไฟแดง  แต่ผมเคยเห็นคาตาคาแยกมาบ่อย แร่ะ ไม่อยากเจอกับตัวเอง

ใช่ครับเรื่องนี้สำคัญมากๆสำหรับท่านที่ขับรถทางไกลหรือต่างจังหวัดเพราะเราไม่รู้ว่าระยะเวลาไฟเขียวมันกี่นาที่กันแน่  เตื่องเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยครับ  

ครับผมขอบคุณครับที่แนะนำ  

ใช่ครับเรื่องนี้สำคัญมากๆสำหรับท่านที่ขับรถทางไกลหรือต่างจังหวัดเพราะเราไม่รู้ว่าระยะเวลาไฟเขียวมันกี่นาที่กันแน่  เตื่องเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยครับ  

หายไวๆ ค้าบ

ขอบคุณมากๆครับ   รอทางศูนย์ประเมินความเสียหายครับ 

ถ้าเข้าศูนย์ศรีอยุธยาถามเค้าก่อนนะครับว่าส่งรถไปทำสีที่ไหน เดี๋ยวจะเป็นหนีเสือปะจรเข้ :lol:  :lol:  :lol:

ครับผมขอบคุณครับ 

• 2 months later...

ผมขับทางไกลเวลาเจอแยกสัญญาณไฟ ไม่ว่าจะไฟอะไรให้ชะลอก่อนครับ เพราะบ่อยครั้งที่เห็นไฟเขียวแล้วขับมาเร็วๆพอระยะใกล้จะถึงแยกมันมักจะแดงทำให้เบรคไม่ทัน เจอแยกสัญญานไฟให้คิดเสมอครับว่าด้วยความเร็วตอนนี้ถ้าเป็นไฟแดงจะเบรคทันมั้ย

กลับมาหล่อไวๆครับ ^^

เหมือนกันครับ มาช้าไปไม่ทันก็ไม่เสียหาย แต่มาเร็วเบรคไม่ทันนี่ไม่อยากลุ้นเลยครับ

• 2 weeks later...

ถ้าใกล้แถวธัญญะ ก้อมี H คลองหลวงครับ ช่างฝีมือดีครับ ลองสอบถามดู เห็นว่าช่างได้รับรางวัลมาด้วยครับ