Jump to content

น้ำยาเคลือสีรถ ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ

Recommended Posts

กำลังอยากใหเรถเงาๆงามๆขึ้น แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย

กะจะฝากคนรู้จักที่อเมริกาซื้อมาให้ เลือกยี่ห้อไหนดีครับ ไม่เกี่ยงเรื่องราคา อยากให้รถแดงแสบตาชาวบ้านเลย

ตามนี้เลยครับ http://www.civicclub...hp?showtopic=93

ลองเข้าไปดูนะครับ พี่ก็ใช้อยู่ครับ

ผมใช้ ZYMOL ครับ

ตัวนี้หล่ะครับ ร้านล้างรถเจ้าประจำแนะนำ

ต้องเลือกเป็นตัวไหนครับในเวปของมันมีหลายแบบเลือกไม่ถูกเลย

ในเวปของมันจะเว่อร์มั่กมาก แต่ที่ตัวแทนจำหน่ายในไทยจะมีแค่ตัวนี้ครับ

http://www.leraray.com/product_zymol_01.php

ที่ร้านประจำทำให้ผมนะครับ

- ใช้ดินน้ำมัน ลูบกับน้ำยา ICE ของ TURTLE

- ลง DIAMOND HARD WAX ของ SIMONIZ

- จบด้วย ZYMOL LIQUID CLEANER WAX ครับ

ลองศึกษาดูนะครับ

คุณโบ๊ท ผมใช้มาหลายยี่ห้อแล้วครับ

เลือกตามความชอบแระกันนะ

Meguair NXT ตัวนี้กลิ่นหอม เงาวิ๊ง และ ลื่น ในครั้งแรกที่ใช้เลย แต่จะหายลื่นเร็วครับ

CG 408 + Jetseal ตัวนี้ ดีเลยครับ ผมชอบ 408 ลงแล้งต้องรีบเช็ดครับ สำหรับผม เพราะเช็ดออกยาก แต่ Jetseal เช็ดง่ายมากครับ ทนเหมือนกัน ล้าง แล้วยังลื่นอยู่

Autoglym Super Resin + HD Wax ใช้ดีเหมือนกันครับ Super Resin ตัวนี้ ลงง่ายเช็ดง่ายครับ ส่วน HD Wax ตัวนี้ลงด้วยมือ เช็ดง่ายเหมือนกันครับ

ลองเลือกเลยครับแล้วแต่ความชอบส่วนตัวล้วนๆเลยครับ :0001: :0001: :0001:

คุณโบ๊ท ผมใช้มาหลายยี่ห้อแล้วครับ

เลือกตามความชอบแระกันนะ

Meguair NXT ตัวนี้กลิ่นหอม เงาวิ๊ง และ ลื่น ในครั้งแรกที่ใช้เลย แต่จะหายลื่นเร็วครับ

CG 408 + Jetseal ตัวนี้ ดีเลยครับ ผมชอบ 408 ลงแล้งต้องรีบเช็ดครับ สำหรับผม เพราะเช็ดออกยาก แต่ Jetseal เช็ดง่ายมากครับ ทนเหมือนกัน ล้าง แล้วยังลื่นอยู่

Autoglym Super Resin + HD Wax ใช้ดีเหมือนกันครับ Super Resin ตัวนี้ ลงง่ายเช็ดง่ายครับ ส่วน HD Wax ตัวนี้ลงด้วยมือ เช็ดง่ายเหมือนกันครับ

ลองเลือกเลยครับแล้วแต่ความชอบส่วนตัวล้วนๆเลยครับ :0001: :0001: :0001:

ขอบคุณมากครับ อยากได้เงาๆนานๆ เลือกไม่ถูกจริงๆ

ที่ร้านประจำทำให้ผมนะครับ

- ใช้ดินน้ำมัน ลูบกับน้ำยา ICE ของ TURTLE

- ลง DIAMOND HARD WAX ของ SIMONIZ

- จบด้วย ZYMOL LIQUID CLEANER WAX ครับ

ลองศึกษาดูนะครับ

น่าจะขวดสีฟ้านี้แหละที่ร้านแนะนำ เดี๋ยวลองถามราคาก่อนว่าถูกว่าไทยเยอะมั้ย

ขอบคุณมากครับ อยากได้เงาๆนานๆ เลือกไม่ถูกจริงๆ

น่าจะเป็น 2 ตัวนี้แหละครับ CG กับ Autoglym ครับ

CG คงไม่ต้องบอกอะไร เพราะ ว่ามีคนรีวิวเยอะแล้ว ของเค้าดีจริงๆ

ส่วนของ Autoglym ยังไงลองเข้าไปดูใน Facebook ดูครับ จะมี รีวิวหลายคันอยู่ครับ เผื่อจะสนใจครับ

http://www.facebook.com/autoglymthailand

ทำไมไม่มีคนพูดถึง meguiar's เลยครับ

ผมใช้อยู่ครับสเต็ปธรรมดาๆ

ล้าง ลูบดินน้ำมัน ลงแว๊ก สำหรับผมแค่นี้พอครับเพราะล้างเอง

:0161:

Zymol : Rouge ทำมาสำหรับรถสีแดง solid โดยเฉพาะครับ ตัวนี้น่าใช้มากครับ

Pinnacle paste wax ฉ่ำ เยิ้ม สะใจกันเลยทีเดียว

LAVa ผลงานสวยทุกสีครับ

แล้วก็เตรียมผิวต่างๆ พร้อม

Zymol : Rouge ทำมาสำหรับรถสีแดง solid โดยเฉพาะครับ ตัวนี้น่าใช้มากครับ

Pinnacle paste wax ฉ่ำ เยิ้ม สะใจกันเลยทีเดียว

LAVa ผลงานสวยทุกสีครับ

แล้วก็เตรียมผิวต่างๆ พร้อม

ต้องลองๆ 2พันกว่าบาท ขอบคุณครับบ

ต้องลองๆ 2พันกว่าบาท ขอบคุณครับบ

ครับ

Zymol 3000

Pin 2600

Lava 2600

แล้วก็ พวกดินน้ำมัน คลีนเนอร์ อย่าลืมนะครับ สำคัญมาก

ชอบของ CG ใช้เป็นปีแล้วทนนานอยู่ครับ

ไม่ลองตัว 5050 บ้างหรอ ราคาเอาเรื่อง แต่ Lava กำลังฮิตเลยช่วงนี้

ครับ

Zymol 3000

Pin 2600

Lava 2600

แล้วก็ พวกดินน้ำมัน คลีนเนอร์ อย่าลืมนะครับ สำคัญมาก

คือใช้ร่วมกันหรอครับ หรืออย่างใดอย่างหนึ่ง

ชอบของ CG ใช้เป็นปีแล้วทนนานอยู่ครับ

ไม่ลองตัว 5050 บ้างหรอ ราคาเอาเรื่อง แต่ Lava กำลังฮิตเลยช่วงนี้

5050 นี้ราคาหรือชื่อรุ่นครับ ไม่รู้จริงๆ ฮ่าๆๆ

5050 นี้ราคาหรือชื่อรุ่นครับ ไม่รู้จริงๆ ฮ่าๆๆ

5050 เป็นของ cg พาสแว็ก ฉ่ำเยิ้ม แต่ฝุ่นเยอะ(ไม่เคยใช้นะแต่จากข้อมูลในเว็บ)

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php

ลองหาข้อมูลเว็บนี้ดูโบ้ท

คือใช้ร่วมกันหรอครับ หรืออย่างใดอย่างหนึ่ง

zymol , pin , Lava นี่เลือกเอาครับ

แต่การเตรียมผิวต้องมีครับ

ดินน้ำมัน เดือนละ 1-2 ครั้ง

คลีนเนอร์ เดือนละ 1-2 ครั้ง

5050 เป็นของ cg พาสแว็ก ฉ่ำเยิ้ม แต่ฝุ่นเยอะ(ไม่เคยใช้นะแต่จากข้อมูลในเว็บ)

http://www.thaiwashe...forum/index.php

ลองหาข้อมูลเว็บนี้ดูโบ้ท

zymol , pin , Lava นี่เลือกเอาครับ

แต่การเตรียมผิวต้องมีครับ

ดินน้ำมัน เดือนละ 1-2 ครั้ง

คลีนเนอร์ เดือนละ 1-2 ครั้ง

ขอบคุณครับ กำลังจะสั่ง Symol สำหรับสีแดง

ราคาผมไม่แน่ใจ ลืมซะแล้วล่ะ ซื้อมาใช่แววโคตรๆ เราตบท้ายด้วยตัวกันฝุ่นครับ V7

อาจจะลดประสิทธิภาพของมันไปบ้าง แต่ตัวนี้ใช้ในงาน motor show ตปท จ้า เหมือนจะกระปุกล่ะห้าพันรึป่าวมะรุ ลืมแระ

5050 นั่นชื่อของมันครับ

Lava ก็ได้นะ ผมกำลังจะจัดอยู่