Jump to content

[Review] MONKEY Car Dash Mount

Recommended Posts

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมารีวิวของใช้(เล่น) ชิ้นใหม่ เป็น Car Dash Mount ครับ

ก่อนอื่นลองมาดูวิดีโอสักนิด

มาดูของจริงกันเลย

หมุนได้ 360 องศา มีที่เกี่ยวสายไฟและหูฟัง Bluetooth มาให้ด้วย

ด้านล่างเป็น gel pad ช่วยให้ยึดติดได้แน่น ที่เห็นขาวๆ นั่น ยังไม่ได้ลอกกระดาษออกครับ

ลอกกระกาษออกมาแล้วเป็นแบบนี้ครับ

เลื่อนสลักที่ฐานไปด้านหลังจะทำให้ตัวฐานเป็นสูญญากาศเหมือน Dash Mount ทั่วไป ขาจับเลือนเข้า-ออกได้ แต่ไม่สามารถปรับสูง-ต่ำได้

คอนโซลของ Civic FD ไม่ได้เรียบสนิท แต่ก็สามารถยึดติดได้แน่นด้วยการออกแรงกดตัวฐานลงไปแล้วเลื่อนสลักไปทางด้านหลัง แค่นี้ก็ติดแน่นแล้วครับ

ผมเลื่อนขาจับออกมาด้านหน้า จะได้เห็นจอมือถือเล็กๆ ของผมได้ชัดหน่อย

เอาโทรศัพท์ไปลองใส่ดู

ภาพมุมสูง

ภาพหน้าตรง

ซื้อมาเพื่อการนี้ :lol:

GPS มันดูแนวนอนได้นะ แต่ดูแนวนี้แล้วมันเห็นภาพไกลดี ;)

สรุป

ข้อดี

- งานประกอบดี

- ยึดได้แน่นด้วย gel pad

ข้อเสีย

- ไม่สามารถปรับสูง-ต่ำได้

ผมได้มาในราคา 619.09 บาทจาก eBay ท่านใดสนใจ ลองดู link จากใน YouTube ด้านบนนะครับ

ราคาน่าจัดมากแต่ ซื้อของอีเบย์ไม่เป็นอ่ะ เสียดายจัง

ช่าย ซื้อไม่เป็นทำไงดี รวบๆรวมกันซื้อได้ไหมครับ

ช่าย ซื้อไม่เป็นทำไงดี รวบๆรวมกันซื้อได้ไหมครับ

ใครซื้อเป็นจัดที่ครับ มีคนฝากสองคนแหละ นึกว่าสงสารตาดำๆ ฮือๆๆ

รีวิวของใช้ดีๆจากพี่เต้ยอีกแล้วกำลังต้องการเพราะจุดประสงค์เดียวกันเลย

ตอนนี้กำลัง DIY แบบง่ายๆอยู่ถ้าสำเร็จจะเอามาแชร์คร้าบบ

ถามหน่อยครับ อี เบ คืออะไรครับ

เป็นเวปสั่งซื้อของ ประมูลของค้าบบ

แอปแผนที่ นี่ แอปอะไรจ๊ะ จะโหลดมาใช้สักหน่อย

เหมาะเลยครับ กำลังมองหาอยู่พอดี

รีวิวดีๆจากคุณเต้ยมาอีกแล้วครับ

:0207: ไปล่ะครับ....

ดูน่าใช้ดีจัง

ด้วยความยินดีครับ

ยอดเยี่ยมครับ ไม่รู้คลองถมมีมาหรือยังน่าสนใจมากๆครับ

มีแล้วบอกด้วยนะ :)

ราคาน่าจัดมากแต่ ซื้อของอีเบย์ไม่เป็นอ่ะ เสียดายจัง

ใครซื้อเป็นจัดที่ครับ มีคนฝากสองคนแหละ นึกว่าสงสารตาดำๆ ฮือๆๆ

ซื้อไม่ยากครับ มีบัตรเครดิตก็ซื้อได้แล้วครับ ;)

รีวิวของใช้ดีๆจากพี่เต้ยอีกแล้วกำลังต้องการเพราะจุดประสงค์เดียวกันเลย

ตอนนี้กำลัง DIY แบบง่ายๆอยู่ถ้าสำเร็จจะเอามาแชร์คร้าบบ

มารอดู DIY ครับ :)

ถามหน่อยครับ อี เบ คืออะไรครับ

เป็นเวปสั่งซื้อของ ประมูลของค้าบบ

eBay เป็นเวปซื้อ-ขาย/ประมูลของจากทั่วโลกครับ

แอปแผนที่ นี่ แอปอะไรจ๊ะ จะโหลดมาใช้สักหน่อย

iGO My way for Android v8.4.3.179971 Thin v1.7 ครับคุณปู่ ถ้าหา link ไม่ได้ เดี๋ยวส่ง link ไปให้ครับ ;)

ด้วยความยินดีครับ

มีแล้วบอกด้วยนะ :)

ซื้อไม่ยากครับ มีบัตรเครดิตก็ซื้อได้แล้วครับ ;)

ฝากพี่ซื้อได้ไหมครับ อยากได้ทุกวันนี้ใช้วางที่ตักเวลาดูแผนที่

ฝากพี่ซื้อได้ไหมครับ อยากได้ทุกวันนี้ใช้วางที่ตักเวลาดูแผนที่

ถ้ายังอยากได้อยู่ PM มาละกันนะครับ

• 1 month later...

iGO My way for Android v8.4.3.179971 Thin v1.7 ครับคุณปู่ ถ้าหา link ไม่ได้ เดี๋ยวส่ง link ไปให้ครับ ;)

รบกวนขอ link ด้วยได้ไม๊ครับ :D

• 2 months later...