Jump to content

" KuZa MeZa " J's - X (รถนั้ง 4 ครับ) อิอิ

Recommended Posts

ช่ายครับ ผมขับรถระวังตลอดกลัวลูกชายจะไปจูบใครเข้า กลับมาโดนคนอื่นซะงั้น....

ขอบคุณครับพี่ต่อ ผมโดนชน ก็ลงไปดูคนขับก่อนแค่เจ็บน่าอกแต่ก็ไม่เป็นไีรมาก ส่วนรถเค้าก็เสียหายพอสมควร

ขอบคุณมากครับพี่อาจารย์รูฟ รถพี่เป้นไงบ้าง ไม่เอามาให้ชมบ้างเลยครับ

ช่วงนี้เก็บแบบเงียบๆครับ ไปเรื่อยๆ ค่อยลง อิอิ

สิ่งที่ไม่อยากให้เกิด .... กับทุกท่าน

เสียดายยยยพี่

ไม่อยากให้เกิดสภาพกับรถที่คุณรัก มันบาทหัวใจผมมากๆ เมื่อเวลา 07.20 น. กำลังเดินทางไปยังที่ทำงานแถวๆบางพลี โดยวิ่งถนนบางนา กำลังจะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนกิ่งแก้วอีก 200 เมตร

มีรถมอไซด์วิ่งโดยไม่เบรค พุงเข้าชนท้ายผมอย่างจัง ขณะที่ผมกำลังจอดเข้าคิวที่จะเลี้ยว สภาพอย่างที่เห็น คู่้กรณีผิดเต็มๆ คือประมาืืท ก็ต้องชดใ้ช้ค่าเสียหายทั้งหมด

ที่เสียหายก็มี กันชนท้าย , ดิฟ Js , ไฟ้ท้าย , ตัวถังรถ (บุบเข้าไปนิดหน่อยต้องเคาะออก) เป็นสิ่งที่เซงสุดๆคือต้องทิ้งรถไว้ที่ศูนย์เนี่ย มาลำบากมากเพราะไม่มีรถเมล์วิ่งผ่านทางบ้านผมเลย

มีก้ต้องอ้อมโลกหกว่าจะถึง แล้วผมเข้างาน 07.30 น. เวลาราชการ เบื่อเลยต้องนั้งแท๊กซี่แต่ก็ต้องจำยอม เพราะไม่มีทางเลย

ก็ฝากไว้ด้วยสำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้ตัวว่าขับรถดีแค่ไหน แต่ก็เจอคนที่ไม่ระมัดระวัง มันก็อาจจะเกิดเหตุการร์อย่างผมก็ได้ ซวยไป .....!! แต่..ผมถูกเลขท้ายผม 2 ตัว 74 ออก 47 ก็ล้างซวยได้ 555+

สิ่งที่ไม่อยากให้เกิด .... กับทุกท่าน

เสียดายยยยพี่

ไม่อยากให้เกิดสภาพกับรถที่คุณรัก มันบาทหัวใจผมมากๆ เมื่อเวลา 07.20 น. กำลังเดินทางไปยังที่ทำงานแถวๆบางพลี โดยวิ่งถนนบางนา กำลังจะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนกิ่งแก้วอีก 200 เมตร

มีรถมอไซด์วิ่งโดยไม่เบรค พุงเข้าชนท้ายผมอย่างจัง ขณะที่ผมกำลังจอดเข้าคิวที่จะเลี้ยว สภาพอย่างที่เห็น คู่้กรณีผิดเต็มๆ คือประมาืืท ก็ต้องชดใ้ช้ค่าเสียหายทั้งหมด

ที่เสียหายก็มี กันชนท้าย , ดิฟ Js , ไฟ้ท้าย , ตัวถังรถ (บุบเข้าไปนิดหน่อยต้องเคาะออก) เป็นสิ่งที่เซงสุดๆคือต้องทิ้งรถไว้ที่ศูนย์เนี่ย มาลำบากมากเพราะไม่มีรถเมล์วิ่งผ่านทางบ้านผมเลย

มีก้ต้องอ้อมโลกหกว่าจะถึง แล้วผมเข้างาน 07.30 น. เวลาราชการ เบื่อเลยต้องนั้งแท๊กซี่แต่ก็ต้องจำยอม เพราะไม่มีทางเลย

ก็ฝากไว้ด้วยสำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้ตัวว่าขับรถดีแค่ไหน แต่ก็เจอคนที่ไม่ระมัดระวัง มันก็อาจจะเกิดเหตุการร์อย่างผมก็ได้ ซวยไป .....!! แต่..ผมถูกเลขท้ายผม 2 ตัว 74 ออก 47 ก็ล้างซวยได้ 555+

เสียดายยยยยเพ่

Pokpong, on 10 Nov 2013 - 03:46, said:

เสียดายยยยยเพ่

เสียดายไม่เท่าไหร่ แต่เสียเวลามากกว่าน้อง 

Tonycotton, on 10 Nov 2013 - 11:52, said:

แหล่มเลยจัดแท้จบๆเลยคร๊าบไม่ต้องไปหาที่ไหนแว้ว

ก็คิดอยุ่นานเลยพี่ แต่ได้ Item 2 ชิ้นนี้มาจบจริงๆ

BaLL182, on 10 Nov 2013 - 12:08, said:

ได้ของแท้มาจบเลย

แถมได้กระจกข้างอีกครบชุด 

ช่ายครับพี่บอลจบเลย ส่วนกระจกกัดฟันซื้อ ไม่เกี่ยวอะไรกับอุบัติเหตุครั้งนี้เลย 555+ 

vanganetus, on 10 Nov 2013 - 12:23, said:

เสียเวลานิดหน่อยแต่ได้ของดีมาครับ

ช่ายครับผม 3 วัน แลกกับของที่ดีกว่า 5555

หลังจากที่ได้เอาของเข้าไปให้ที่ศูนย์ทำสีทั้งหมด เหลือแค่ไฟท้ายที่ผมยังคิดไม่ตกว่าจะเอายังไงดี ระหว่างไฟกลม กับไฟ 8 เหลี่ยมแบบเดิม

แต่ใจก็อยากจะเปลี่ยนฟิวบ้าง ก็เลยตัดสินว่าน่าจะเอาแบบกลมให้มันเหมือนยุ่นไปละกัน แต่ติดที่ผมยังคำนึงถึงช่วงปีที่ผลิต 

ไฟกลมถ้าคนทั่วไปไม่รุ้ ก็คงคิดว่ารถคันนี้ซื้อตั้งแต่ปี 06-08 แต่ไฟเหลี่ยมตั้งแต่ 09-11 เป็นไมเนอร์ ก็เลยตัดสินใจว่าเอาไฟกลมแหละ 

แต่ไม่จบ ผมพยายามหาข้อมูลไปถึงไฟกลมของ Type R ว่ามันต่างอะไรกับไฟกลมบ้านเรา ปรากฎถึงบางอ้อเลย แค่นิดเดียวจริงๆ (เด๋วมาตอบให้ได้ทราบอีกที)

จากนั้นผมก็เลยหาของหลายๆเจ้าที่นำของยุ่นเข้ามาขายหลายๆท่าน ปรากฏยังไม่มีของต้องรอกันไป ไม่รุ้เมื่อไหร่จะเข้ามา แล้วรถผมจะออกอีกไม่กี่วันแล้วด้วย 

ถ้าจะเบิกไฟ 8 เหลี่ยมมาใส่ก่อนก็จะไม่เหมือนกันตรงที่ คู่ขวาที่โดนชนแตก เปลี่ยนใหม่ก็จะใหม่กว่าข้างซ้ายที่มันไม่มีปัญหาอะไร คิดหนักอีกคราวนี้ 

ผมก็พยายามหาไฟกลมเท่าที่จะมีเวลาหาได้ ตกลง....ไม่มีของจริงๆครับ ใจผมอยากได้ไฟ Type R แต่ถ้ามันหาไม่ได้จริงๆ ผมยอมเบิกใหม่ 

แต่เป็นตัวบ้านเราก็แล้วกันครับ คู่ขวาทางประกันจัดให้ แต่คุ่ซ้ายผมจ่ายเอง....เจ็บตัวอีก ราคาก็ไม่ใช่ถูกเลยเกือบ 3 พันบาท แค่คู่เดียวเอง 

และแล้วผมก็ทำการเบิกใหม่ ให้พี่ผมจัดการอีกเช่นเคยครับ ยังโชคดีที่ได้ส่วนลดอีกหน่อยจากพี่ผม เอาบัตรพนักงานเป็นส่วนลดให้ 

เลยได้ไฟกลมมาสมใจ แต่ก็ไม่ที่สุด เพราะอยากได้แท้ยุ่นมากกว่้า...แต่ดันได้แท้ไทยมาแทน 555+

นี้คือไฟท้ายกลมที่ได้มา ไม่ได้่ถ่ายตอนอยู่ในกล่อง เพราะไฟถึงน้าแกใส่ให้เรียบร้อย กลัวไม่ทันเวลาส่งมอบรถ 55+ ดีจริงๆไม่ได้ถ่ายเลย 

ส่วนความแตกต่างระหว่างไฟกลมยุ่น กับกลมไทยมันต่างกันแค่นี้จริงๆคือ ตัวพลาสติกขอบของไทยตัวปี 06-08 จะเป็นสีเทาตามภาพครับ

แต่ของตัวยุ่นจะ้เป็นสีดำ จะทำให้กรอบไฟดูดำมากกว่าตัวบ้านเราแค่นั้นครับ เหมือนกับตัว 8 เหลี่ยมบ้านเราที่เป็นสีดำแล้ว

เรื่องวุ่นๆกับระยะ้เวลาที่เกิดเหตุทั้งหมด 10 วันก็จบลงได้ด้วยความ Happy ครับ เหลือแค่เบิกเงินส่วนที่จ่ายไปก่อน ก็เป็นอันเสร็จสมบูรณ์....

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังที่มีให้ผม และขอบคุณที่ได้อ่านเรื่องราวทั้งหมด ตั้งแต่ต้นจนจบนะครับ จริงๆผมไม่ค่อยชอบพิมพ์เล่า เพราะผมพิมพ์เล่าไม่เก่ง 

แต่เนื่องด้วยผมเป็นคนชอบอ่านรีวิวที่พี่ๆ ได้พิมพ์เล่ากัน ผมเลยอยากพิมพ์ให้ทุกท่านได้อ่านกันบ้าง 55+ 

AppZaa, on 09 Nov 2013 - 13:30, said:

กลับมารอบนี้หล่อกว่าเก่าชัวร์เลยยยย

ยังไม่หล่อหรอกครับ ยังอีกยาวไกล

tornando, on 09 Nov 2013 - 15:58, said:

หล่อกว่าเดิมเลยครับคุณวิน

555+ เหมือนเดิมเลยครับคุณเติร์ก

pupae, on 09 Nov 2013 - 17:16, said:

ไฟท้าย ?

:0080:  :0080:  :0080:

แท้ไทยพี่ 555+

Tonycotton, on 09 Nov 2013 - 18:14, said:

ช่วงนี้เก็บแบบเงียบๆครับ ไปเรื่อยๆ ค่อยลง อิอิ

นั้นไง...มาลงอีกที Full Set แน่ๆเลย 

Shot It

I'm ComeBack Update & Upgrade

- กันชนท้าย Type R แท้

- Diffuser js Racing ลาย1 แท้

- กระจกมองข้าง Type R แท้

- ไฟท้ายกลม FD1 (บ้านเรา) 

สวยและหล่อมาก hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862

ปล.เพิ่่งรู้เรื่องไฟท้ายกลมแบบไทย กับยุ่น อิอิ

555+ ขอบคุณครับพี่ต่อ อยากให้รู้กันทั่วถึงครับพี่

สุดยอดมากไอ้น้องชาย

ขอบคุณครับเสี่ย ไม่ขนาดนั้นหรอกคร๊าฟฟ

Shot It

I'm ComeBack Update & Upgrade

- กันชนท้าย Type R แท้

- Diffuser js Racing ลาย1 แท้

- กระจกมองข้าง Type R แท้

- ไฟท้ายกลม FD1 (บ้านเรา) 

หล่อมากเพื่อน