Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ทำรายกาน มีใครมาปล้นเรือรึเปล่า

พี่เพิ่งกลับจากพัทยา ถึงบ้านสี่ทุ่มแล้ว เหนื่อยจุงเบย

ทำรายกาน มีใครมาปล้นเรือรึเปล่า

พี่เพิ่งกลับจากพัทยา ถึงบ้านสี่ทุ่มแล้ว เหนื่อยจุงเบย

รออาจารย์มาตรหรอ

รออาจารย์มาตรหรอ

จะนอนแล้วเสี่ยง่วง มั๊กๆๆ 

เสี่ยรอจารย์คนเดียวไปก่อนน่ะ  5555

รายงานตัวครับ ถึงจะเหนื่อยแต่มีความสุขที่ได้เจอทุกๆคน งานครบ1ปีไม่พลาดแน่ และต้องคนแรกๆ รอบนี้ยังทักทายไม่ครบทุกคนเลย

แจ้งข่าวให้ทราบโดยทั่วกัน

เนื่องจากคุณพ่อของคุณพี่ป๊อบ (ppopp)ได้ถึงแก่กรรม เมื่อหัวค่ำคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา ตอนนี้ได้ตั้งสวดพระที่วัดประยุรวงศ์ ศาลา 3 (ฝั่งธน แถวๆสะพานพุทธ)เริ่มสวดวันจันทร์ที่10มิถุนาครับ พระราชทานเพลิง อาทิตย์ 16 มิถุนายน 4 โมงเย็น

...เดียววันนี้วีจะทำการจัดส่งพวงหรีด ในนาม CCTH ชมรมออกทะเลไปนะครับ (เห็นด้วยกดLikeด้วยครับ)

Edited by Ms_smart

แจ้งช่าวให้ทราบโดยทั่วกัน

เนื่องจากคุณพ่อของคุณพี่ป๊อบ (ppopp)ได้ถึงอสัญกรรม เมื่อหัวค่ำคืนวันเสาว์ที่ผ่านมา ตอนนี้ได้ตั้งสวดพระที่ วัดประยุรวงศ์ ศาลา 3 (ฝั่งธน แถวๆสะพานพุทธ)เริ่มสวดวันจันทร์ที่10มิถุนาครับ พระราชทานเพลิง อาทิตย์ 5 โมงเย็น

...เดียววันนี้วีจะทำการจัดส่งพวงหรีด ในนาม CCTH ชมรมออกทะเลไปนะครับ (เห็นด้วยกดLikeด้วยครับ)

คุยกับพี่ป๊อบแล้ว พี่ป๊อบเกรงใจพวกเรา แต่ห้ามเกรงใจคับ พี่น้องกันทั้งนั้น มีอะไรเราก็ร่วมทุกข์ร่วมสุขกัน

คุยกับพี่ป๊อบแล้ว พี่ป๊อบเกรงใจพวกเรา แต่ห้ามเกรงใจคับ พี่น้องกันทั้งนั้น มีอะไรเราก็ร่วมทุกข์ร่วมสุขกัน

ถูกต้องครับ อ. พวกเราพี่น้องกันทั้งนั้น

เสียใจด้วยครับพี่ป๊อบ คุณพ่อไปสบายแล้วครับ

ผมคงไปร่วมงานสวดวันศุกร์ที่ 14 ครับ เพราะเป็นวันหยุดพอดีครับ

ขอแสดงความเสียใจกับพี่ป๊อปครับ เห็นด้วยกับวีครับ ส่วนค่าใช้จ่ายควรใช้เงินกองกลางครับ ท่านอื่นคิดว่างัย

ส่วนพี่ป๊อปไม่ต้องเกรงใจครับพวกเราพี่น้องกันทั้งนั้น

ขอแสดงความเสียใจกับพี่ป๊อปด้วยครับ 

ขอแสดงความเสียใจกับพี่ป๊อปครับ เห็นด้วยกับวีครับ ส่วนค่าใช้จ่ายควรใช้เงินกองกลางครับ ท่านอื่นคิดว่างัย

ส่วนพี่ป๊อปไม่ต้องเกรงใจครับพวกเราพี่น้องกันทั้งนั้น

เห็นด้วยครับ

ถ้าพี่ๆสะดวกไปช่วยงานวันไหน ยังไงแจ้งด้วยนะคะ จะได้ไปพร้อมกัน

ปล.พี่ป๊อปห้ามเกรงใจพวกเรานะ เวลามีความสุขเรายังอยู่ด้วยกันเลย เพราะงั้นเวลาทุกข์เราก็ต้องอยู่ด้วยกันพี่...

วันอาทิตย์กันไหมครับ ผมอยากไปฟังสวดด้วย รอความเห็นพี่ๆครับ

ถึงไม่บอกก้อไปครับ หน้าด้าน อิอิ

12 user(s) are reading this topic

12 members, 0 guests, 0 anonymous users

เยอะจังเบย

ของแรงคับพี่

แจ้งเรื่องโอนเงินนะครับ

ผมได้ทำการโอนเงินค่าเสื้อของต้อม จำนวน 1,400บาท เข้าบัญชีต้อมนะครับ และเงินส่วนที่เหลือจำนวน 2,100บาท ได้โอนเข้าบัญชี คุณเปี๊ยก นะครับ

ขอแจ้งว่าในการตามเรื่องเสื้อครั้งนี้ ผมเหนื่อยมาก ต้องตามและทะเลาะกับร้านตลอด และมีหลายครั้งที่ผมได้รับรู้สิ่งที่ทำให้ผมไม่สบายใจ ก็เลยขอหยุดตัวเอง 

ออกมานะครับ เจอะเจอกันทักทายกันได้ครับ ผมให้ความเคารพทุกท่านเหมือนเดิม ขอบคุณในมิตรภาพครับ ขอเก็บไว้แต่สิ่งดีๆนะครับ 

ขอบคุณมากครับ

1400 บาท ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากๆที่ช่วยตามให้

เสียใจด้วยครับพี่ป๊อบ คุณพ่อไปสบายแล้วครับ

ผมคงไปร่วมงานสวดวันศุกร์ที่ 14 ครับ เพราะเป็นวันหยุดพอดีครับ

ผมไปวันศุกร์ ที่ 14 ครับ  ส่่วนเรื่องเวลา รอนัดเจอกันอีกที

ศุกร์ที่ 14 ตอนนี้มี ผม พี่ปาน หมอ เน๊ต ...

วันอาทิตย์ที่ 16 มี .....

ใครสะดวกวันไหนแจ้งวันมาเลยครับ