Jump to content

Recommended Posts

รถแรงตอนนี้อยู่อู่ เปลี่ยนโช้ค 4 ต้นเลย 555 หัวเราะทั้งน้ำตา

ไปใส่โชคอะไรเหรอ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

รถแรงตอนนี้อยู่อู่ เปลี่ยนโช้ค 4 ต้นเลย 555 หัวเราะทั้งน้ำตา

โช๊คแบบเจ้ยุ้ยไม่ไหวนะยักษ์ คนนั่งข้างหลังเกือบตาย นั่งไม่ไหวต้องหลับหนี่อ่ะ 55555

ไม่คัดค้านครับ เสี่ยเปี๊ยก ดำเนินการตามนี้เลย

ก็ได้เสี่ยเปี๊ยก นี่แหละ เป็นคนดำเนินการ ประสานงานเรื่องต่าง ๆ

งานนี้ วีคุงอยู่เบื้องหลังครับ ต้องยกผลงานให้วีครับ

โช๊คแบบเจ้ยุ้ยไม่ไหวนะยักษ์ คนนั่งข้างหลังเกือบตาย นั่งไม่ไหวต้องหลับหนี่อ่ะ 55555

ง่วงนอน แล้วไปโทษโช้ค หุหุหุ

ไปใส่โชคอะไรเหรอ

ใส่ KYB ธรรมดาคับพี่หมอ ผลปรากฎว่า ของเดิมสิ้นพระชนม์หมดเลย

เอาเส้นทางไปวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารมาให้ดูครับ

ถ้ามาจาก ถ เพชรเกษม ให้ขับมาจนเจอวงเวียนใหญ่ครับ

จากนั้นขับเข้าวงเวียนใหญ่และออกซ้ายแยกแรกจะเข้า ถ พระปกเกล้า

ขับเข้ามาตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ จนเจอสี่แยกบ้านแขก (แยกที่ตัดกับ ถ อิสรภาพ) ให้ขับตรงไปครับ

ขับตรงตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ ให้สังเกตมีหอนาฬิกาอยู่ขวามือก่อนทางขึ้นสะพานที่เห็นไกลๆ ให้ชิดขวาไว้ครับ

ให้ขับชิดขวาเข้าถนนที่ลอดใต้สะพาน ห้ามขึ้นสะพาน นะครับ

ขับตามทางลอดใต้สะพานมาเรื่อยๆ

ขับมาจนเจอถนนเบี่ยงออกซ้าย ให้ขับออกตรงมางเบี่ยงนี้ได้เลยครับ 

ขับตรงตามทางเบี่ยงมาไม่ไกลก็จะถึงวัดแล้วครับ วัดอยู่ริมถนนซ้ายมือ จากแยกทางเบี่ยงนี้มาถึงวัดไม่น่าเกิน 200 เมตร

นี่ครับประตูวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารคงมาถูกกันแล้วนะครับ

รถผมไม่ใช่รถเทพ  รถเดิม  ถึงเดิมสนิท ยางก็ยังไม่ได้เปลี่ยน เกิน 60000 แล้ว

เสียงดังมาก  แต่แรงครับ...

ได้คนนำทางพอดีเลย แถบนั้นไม่คุ้นเส้นทาง 

เพราะไม่ค่อยได้วิ่งเส้นเพชรเกษม เวลากลับบ้านก็ กาญจนา - วงแหวนด้านใต้

+555  เสี่ยปานต้องเปิดเพลงกลบเสียงยางที่ส่งเสียงดังเลยครับ โลกจะได้รับรับรู้ว่า พาหนะของ วร.

เรื่องนำทางนี้ผมสามาถนำหลงทางได้นะครับเสี่ย ซึ่งเป้นความสมารถพิเศษของผมเลยละครับ

แล้วจะแรงไปถึงไหนละนี้

ทำไมอะ เด้งหรอ กลัวไขมันละลายหรอ

งานนี้ วีคุงอยู่เบื้องหลังครับ ต้องยกผลงานให้วีครับ

ทั้ง 2 นั่นละครับ

เอาเส้นทางไปวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารมาให้ดูครับ

ถ้ามาจาก ถ เพชรเกษม ให้ขับมาจนเจอวงเวียนใหญ่ครับ

จากนั้นขับเข้าวงเวียนใหญ่และออกซ้ายแยกแรกจะเข้า ถ พระปกเกล้า

ขับเข้ามาตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ จนเจอสี่แยกบ้านแขก (แยกที่ตัดกับ ถ อิสรภาพ) ให้ขับตรงไปครับ

ขับตรงตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ ให้สังเกตมีหอนาฬิกาอยู่ขวามือก่อนทางขึ้นสะพานที่เห็นไกลๆ ให้ชิดขวาไว้ครับ

ให้ขับชิดขวาเข้าถนนที่ลอดใต้สะพาน ห้ามขึ้นสะพาน นะครับ

ขับตามทางลอดใต้สะพานมาเรื่อยๆ

ขับมาจนเจอถนนเบี่ยงออกซ้าย ให้ขับออกตรงมางเบี่ยงนี้ได้เลยครับ 

ขับตรงตามทางเบี่ยงมาไม่ไกลก็จะถึงวัดแล้วครับ วัดอยู่ริมถนนซ้ายมือ จากแยกทางเบี่ยงนี้มาถึงวัดไม่น่าเกิน 200 เมตร

นี่ครับประตูวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารคงมาถูกกันแล้วนะครับ

สุดยอดเลยหมอ หลังงานเดินเที่ยวสะพานพุทธในกลางคืนได้อีก

งานคุณพ่อ พี่ป๊อบ

วัดประยูรวงศาวาส ศาลา 3

กำหนดงานวันศุกร์ที่ 14 โดย "ชมรมออกทะเล" เป็นเจ้าภาพ เริ่มสวดประมาณ 19.00

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี กัปตัน* ท่านหมี เปี๊ยก พี่ปาน หมอเนศ เน๊ต วีคุง ต้อม พีพี ...

งานวันเผา วันอาทิตย์ที่ 16 มี ท่านหมี อ.มาตร แจ๊ค เน๊ต .....

*กัปตัน รอคอนเฟิร์มอีกที

ขณะนี้ วีคุง กำลังดำเนินการเรื่องพวงหรีด ในนาม "ชมรมออกทะเล" เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ค่าใช้จ่ายส่วนกลาง เดี๋ยวได้ค่าใช้จ่ายมาผมจะนำมาชี้แจงน่ะครับ

จากการประสานงานกับพี่ป๊อบ ผมขอพี่ป๊อบเป็นเจ้าภาพในนาม "ชมรมออกทะเล" ในวันศุกร์นี้ครับ จึงแจ้งมายังสมาชิกให้ทราบ

ขออภัยที่ไม่ได้รอผลโหวต เนื่องด้วยงานนี้เร่งด่วน เกรงว่าจะดำเนินการไม่ทัน

สมาชิกท่านไหนว่างก็มากันน่ะครับ

ขอเสนอในกลุ่ม ขอเป็นเจ้าภาพในนามชมรมสักคืนดีไหมครับ

เห็นด้วยครับ 

ใส่ KYB ธรรมดาคับพี่หมอ ผลปรากฎว่า ของเดิมสิ้นพระชนม์หมดเลย

มันจะเอาอยู่หรอน้องพี่ว่าแหนบเถอะมั่นใจได้

พี่ป กับ เสี่ยวี ทั้ง 2 ท่านแหละ ครับ ช่วยดำเนินการ

ช่วยๆกันล่ะครับพี่ พี่เปี๊ยกนี่ถือว่าสุดยอดเลยครับ ช่วยประสานงานต่างๆ นับถือพี่เปี๊ยกจริงๆเลยครับ 

ล่าสุดครับ

ช่วยๆกันล่ะครับพี่ พี่เปี๊ยกนี่ถือว่าสุดยอดเลยครับ ช่วยประสานงานต่างๆ นับถือพี่เปี๊ยกจริงๆเลยครับ 

ล่าสุดครับ

สุดยอดไปเลยเสี่ยวี

อ้าง

เมื่อวานตอนขับกลับจากระยอง ขณะวิ่งอยู่บนบูรพาวิถี เริ่มรู้ตัวว่าจะหลับในแล้ว เลยขับเร็วนิดหน่อย 140-150 มาเจอปาเจโร่ป้ายแดงเหมือนอยากมาเล่นด้วยเลยจัดไปเล่นเอาตาสว่างไม่ง่วงเลยครับ แซงปาเจโร่ที่ 190+ แต่ยังไม่แตะ 200 นะครับ ^^

ขอบคุณคนขับปาเจโร่ที่ทำให้ตาสว่างจนขับกลับถึงบ้านอย่างปลอดภัย 

ปล วันที่บนกล้องไม่ได้ตั้งนะครับ ยังเป็นปีที่แล้วอยู่เลย

FD vs New Pajero

กำหนดการที่วัดประยูรวงศาวาส

วันศุกร์ที่ 14 เริ่มสวด 19.00

วันอาทิตย์ที่ 16 วันเผา เริ่ม 17.00

เราน่าจะรวมตัวกันก่อน (ยังไม่ได้วางแผน)

15.00 น ที่วัด เผื่อรถติด Edited by Ms_smart

เมื่อวานตอนขับกลับจากระยอง ขณะวิ่งอยู่บนบูรพาวิถี เริ่มรู้ตัวว่าจะหลับในแล้ว เลยขับเร็วนิดหน่อย 140-150 มาเจอปาเจโร่ป้ายแดงเหมือนอยากมาเล่นด้วยเลยจัดไปเล่นเอาตาสว่างไม่ง่วงเลยครับ แซงปาเจโร่ที่ 190+ แต่ยังไม่แตะ 200 นะครับ ^^

ขอบคุณคนขับปาเจโร่ที่ทำให้ตาสว่างจนขับกลับถึงบ้านอย่างปลอดภัย 

ปล วันที่บนกล้องไม่ได้ตั้งนะครับ ยังเป็นปีที่แล้วอยู่เลย

นั่งลุ้นอยู่ว่าเมื่อไหร่จะแซง อิอิ แต่ว่าเสียงลมเข้าอู่เลย :0114:  :0114:  :0114:

งานคุณพ่อ พี่ป๊อบ
วัดประยูรวงศาวาส ศาลา 3

กำหนดงานวันศุกร์ที่ 14 โดย "ชมรมออกทะเล" เป็นเจ้าภาพ เริ่มสวดประมาณ 19.00 (น่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 18.00น.)
สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี กัปตัน* ท่านหมี เปี๊ยก พี่ปาน หมอเนศ เน๊ต วีคุง ต้อม พีพี ...

งานวันเผา วันอาทิตย์ที่ 16 เวลา 17.00 (น่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 15.00น.)

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี ท่านหมี อ.มาตร แจ๊ค เน๊ต .....

*กัปตัน รอคอนเฟิร์มอีกที

ขณะนี้ วีคุง กำลังดำเนินการเรื่องพวงหรีด ในนาม "ชมรมออกทะเล" เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ค่าใช้จ่ายส่วนกลาง เดี๋ยวได้ค่าใช้จ่ายมาผมจะนำมาชี้แจงน่ะครับ

จากการประสานงานกับพี่ป๊อบ ผมขอพี่ป๊อบเป็นเจ้าภาพในนาม "ชมรมออกทะเล" ในวันศุกร์นี้ครับ จึงแจ้งมายังสมาชิกให้ทราบ
ขออภัยที่ไม่ได้รอผลโหวต เนื่องด้วยงานนี้เร่งด่วน เกรงว่าจะดำเนินการไม่ทัน
สมาชิกท่านไหนว่างก็มากันน่ะครับ

นั่งลุ้นอยู่ว่าเมื่อไหร่จะแซง อิอิ แต่ว่าเสียงลมเข้าอู่เลย :0114:  :0114:  :0114:

ว่าจะไปลองติด stuffit ไม่รู้จะเวิรค์รึเปล่า เห็นว่ากันเสียงได้ดีเหมือนกัน

ปล ไม่รู้ว่าจะโดนใบจับความเร็วมาส่งถึงบ้านรึเปล่า ถ้ามาก็ลุ้นว่าให้ผมได้รับกับมือก่อนแฟนได้รับ ไม่งั้นโดนอีก 555 

สุดยอดเลยหมอ..............และสุดท้ายพระเอกแซง