Jump to content

เคลมโลโก้ H พวงมาลัยดันได้แอร์แบคใหม่ด้วย

Recommended Posts

เมื่อตะกี้เพิ่งไปเคลม โลโก้ H ตรงพวงมาลัยมามันลอกครับ ที่ฮอนด้าพระราม 3 ตรงแยกเจริญราษฎร์ ปรากฎว่าเคลมได้ด้วย ช่างบอกดีแล้วพี่ได้เปลี่ยนมันทั้งหน้ากากและก้อแอร์แบคเลย ... งง แค่โลโก้ลอกเอง เล่นยกชุดใหม่ให้เลย งงแต่ก้อดีครับ ^ ^

เท่าที่ฟังส่วนใหญ่ที่ไปเคลมมา เค้าจะเปลี่ยนให้ยกหน้ากากและก้อแอร์แบคเลยนะครับ :0183:

ไม่รู้เหมือนกันว่ามีใครเปลี่ยนแบบแค่ logo อย่างเดียวมีบ้างไหม :0026:

เปลี่ยนต้องเปลี่ยนair bag ทั้งลูกครับ ผมก็เคยเคลมมาแล้ว

ลอกแบบไหนก็ได้ถ้าอยู่ในประกัน เคลมโลดครับ ได้air bag ลูกใหม่เลย ของผมแล็คเกอร์มันลอกครับ

เปลี่ยนต้องเปลี่ยนair bag ทั้งลูกครับ ผมก็เคยเคลมมาแล้ว

ลอกแบบไหนก็ได้ถ้าอยู่ในประกัน เคลมโลดครับ ได้air bag ลูกใหม่เลย ของผมแล็คเกอร์มันลอกครับ

แล็กเกอร์ลอกเหมือนกันครับ เคลมมาแล้ว

เคลมโลโก้ H โครเมียมที่ Airbag พวงมาลัย ต้องเปลี่ยนยกอันครับ

ไม่สามารถแกะ โลโก้ H ออกมาเพื่อเปลี่ยนตัวใหม่ได้

คือแงะโลโก้ H ออกจาก Airbag อะได้ แต่จะติดลงไปใหม่ ไม่ได้ครับ ก็เลยต้องเปลี่ยนยก

นี่ของผมครับ รถ 3 ปี ได้ Air Bag 3 ลูก(รวมที่ติดรถ) คุ้มจริงๆ (จากรูปลูกที่ 2 ก่อนเคลม)

เอากันจิงๆนะครับครับ ผมว่า โลโก้ H นี่มันไม่น่าจะเคลมได้เนอะ เพราะมันมีโอกาสโดนถูๆไถๆ จากการใช้งานตลอดอยู่แล้ว มันจึงอาจเสื่อมได้เหมือนยางรถอ่ะ

เอากันจิงๆนะครับครับ ผมว่า โลโก้ H นี่มันไม่น่าจะเคลมได้เนอะ เพราะมันมีโอกาสโดนถูๆไถๆ จากการใช้งานตลอดอยู่แล้ว มันจึงอาจเสื่อมได้เหมือนยางรถอ่ะ

เอากันจริงๆ ผมว่ามันก็ไม่ควรจะลอกง่ายขนาดนี้นะ เีทียบกับยีห้ออื่นหรือ H ตรงส่วนอื่น H หน้ากระจัง H หลัง ตากแดดตากฝนยังไม่เป็นไร

อันนี้อยู่ในร่มแท้ๆยังไม่ถึงปีเลยลอกซะละ ทาง Honda คงรู้ตัวว่าของคุณภาพต่ำ ต้องยอมเคลมให้ล่ะครับ

ศูณย์ ตจว.เคลมยากมากผมไปเคลม บอกว่าแพ้น้ำยาขัดเบาะเลยอดเลย

เอากันจริงๆ ผมว่ามันก็ไม่ควรจะลอกง่ายขนาดนี้นะ เีทียบกับยีห้ออื่นหรือ H ตรงส่วนอื่น H หน้ากระจัง H หลัง ตากแดดตากฝนยังไม่เป็นไร

อันนี้อยู่ในร่มแท้ๆยังไม่ถึงปีเลยลอกซะละ ทาง Honda คงรู้ตัวว่าของคุณภาพต่ำ ต้องยอมเคลมให้ล่ะครับ

ใช่เลยพี่ ท้ายรถ หน้ารถทนยังกับอะไรดี...

ศูณย์ ตจว.เคลมยากมากผมไปเคลม บอกว่าแพ้น้ำยาขัดเบาะเลยอดเลย

ผมว่า 0 ขี้เกียจสั่งของเคลมแน่เลย และมีขั้นตอนในการเคลมมาก เมื่อของมาก็จะรีบปิด Job โดยเร็วเหมือนของผมเคลมก่อนครบ 3 ปี 4 วัน เมื่อของมาจะเร่งรับให้ผมไปเปลี่ยนภายใน 3 ปี หลังจากนั้นจะไม่เปลี่ยนให้(ผมตอบจะบ้าหรอผมแจ้งคุณก่อน 3 ปีนะ) แล้วเกิน 3 ปีไป 5-6 วันผมจึงเข้าเปลี่ยนเคลม

ของผมก็เคลมมาแล้ว แต่ของผมรุ่น s ไม่มีแอร์แบค เลยคงได้เปลี่ยนแค่ H พวงมามาลัยอย่างเดียว เหอะๆ

ส่วนอะไหล่อื่นของรถผมที่มีนลอกแล้วเคลมได้ เช่น ปุ่มปลับความเร็วลมและความเย็นแอร์ แผงสวิตร์กระจกด้านคนขับ หัวเกียร์mt และคอนโซลกลางตรงที่ฝาเลือนใส่แก้วน้ำ

แล้วถ้าไม่เปลี่ยน มันจะทำยังไงให้กลับสภาพเดิมได้มั่งครับ พวกร้านซ่อมสีภายในช่วยได้มั๊ยครับ

แล้วถ้าไม่เปลี่ยน มันจะทำยังไงให้กลับสภาพเดิมได้มั่งครับ พวกร้านซ่อมสีภายในช่วยได้มั๊ยครับ

หาซื้อ H แดงดีๆหน่อยปิดทับเลยดีกว่าผมว่า

เคลมแล้วก็ หา H แดงมาแปะครอบไว้น่ะครับ กันมันเป็นรอยอีก

ถ้ารุ่นที่มีถุงลม ผมคิดว่าไม่ควรเอา H แดงมาติดคับ เพราะมันจะไปติดบนรอยแยกของถุงลมเวลาระเบิดครับ

อาจจะเกิดอันตรายได้ครับ

ผม 2 ปีละยังไม่เห็นลอกเลย

กลัวว่าเลย 3 ปีแล้วจะหมดประกันแล้วอดเครม

รถจอดในร่มตลอดไหมครับถึงยังไม่ลอก