Jump to content

ใครใช้โช๊ค TypeR แข็งมากมีทางแก้ไหม

Recommended Posts

คือผมใส่โช๊ค TypeR แต่มันมีความรู้สึกว่ามันแข็งมาก คนข้างๆบ่น มีวิธีแก้ไขไหมครับ

ถ้าเปลี่ยนสปิงจะหายไหม แล้วถ้าเปลี่ยนสปิงต้องซื้อของรุ่นไหนดีครับ :( :( :(

วิธีแแก้ต้องรอท่านอื่นนะครับ

รู้ว่ามีแต่คนบนว่ามันแข็งมากๆ

เคยได้ยินคุณหนึ่ง DRM บอกว่ามันแข็งกว่า Tein-SS ปรับแข็งสุดเสียอีก :0157:

:0207: ไปล่ะครับ....

โช๊คปีอะไร ผมใส่มา 2 ชุดล่ะปี 2009 - 2010 เคยใส่อยู่ก็ไม่แข็งมากนะครับ น่าจะเป็นปี 2007 แน่ๆผมเคยนั่งรถน้องแล้วนั่งหลังด้วยอ้วกแทบแตก แข็งโคตรๆๆmashipig.gif

เปลี่ยนสปริงเอาครับ

ใช้คู่กับพวก Tein ก็ได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนเบ้าโช๊ค ให้เป็นของบ้านเราก่อน จึงจะใส่สปริง FD1 เข้ากับโช๊คไทป R ได้ครับ

ใช้คู่กับพวก Tein ก็ได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนเบ้าโช๊ค ให้เป็นของบ้านเราก่อน จึงจะใส่สปริง FD1 เข้ากับโช๊คไทป R ได้ครับ

ถ้างั้นก็เหมือนแค่ โช๊คบ้าใส่สปิงโหลด แต่ทำให้หนึบขึ้นเหมือนพวก Kayaba

แนะนำๆครับ ถ้าเอามาเปลี่ยนเบ้า ผมว่ามันจะแปลงเยอะไป มันจะทำให้นุ่มยากครับ แต่ก็นุ่มได้อย่างพี่ต้นบอก แต่มันได้ไม่คุ้มเสีย

ผมว่า ขาย Type R แล้ว หาพวก Kayaba สปิง Tein ใส่ดีกว่า ได้ของใหม่ทั้งชุด

หรือไม่ก็ต้องยอมโดนบ่นซักพักเดี๋ยวก็ชินไปเองครับ

ปล..ตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกถึงความนุ่มของ Type R และ อิอิ

วิธีแแก้ต้องรอท่านอื่นนะครับ

รู้ว่ามีแต่คนบนว่ามันแข็งมากๆ

เคยได้ยินคุณหนึ่ง DRM บอกว่ามันแข็งกว่า Tein-SS ปรับแข็งสุดเสียอีก :0157:

:0207: ไปล่ะครับ....

โช๊คปีอะไร ผมใส่มา 2 ชุดล่ะปี 2009 - 2010 เคยใส่อยู่ก็ไม่แข็งมากนะครับ น่าจะเป็นปี 2007 แน่ๆผมเคยนั่งรถน้องแล้วนั่งหลังด้วยอ้วกแทบแตก แข็งโคตรๆๆmashipig.gif

ปี2010 ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้างั้นก็เหมือนแค่ โช๊คบ้าใส่สปิงโหลด แต่ทำให้หนึบขึ้นเหมือนพวก Kayaba

แนะนำๆครับ ถ้าเอามาเปลี่ยนเบ้า ผมว่ามันจะแปลงเยอะไป มันจะทำให้นุ่มยากครับ แต่ก็นุ่มได้อย่างพี่ต้นบอก แต่มันได้ไม่คุ้มเสีย

ผมว่า ขาย Type R แล้ว หาพวก Kayaba สปิง Tein ใส่ดีกว่า ได้ของใหม่ทั้งชุด

หรือไม่ก็ต้องยอมโดนบ่นซักพักเดี๋ยวก็ชินไปเองครับ

ปล..ตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกถึงความนุ่มของ Type R และ อิอิ

ขอบคุณพี่มากนะครับ ขายดีกว่า

เพิ่มเติมครับ วันนี้ได้โทรไปถามที่ติวานนท์ถึงโช๊คTypeRที่มันแข็ง ที่ติวานนท์ให้คำตอบว่าสามารถเข้าไปปรับให้อ่อนลงได้ ถ้าปรับอ่อนมันจะโอเคไหมครับ คืนตอนนี้รู้สึกว่ามันแข็ง

เห็นด้วยกับน้องเตอร์ครับ เสียของอย่างแรง ......... อย่าเอามาเปลี่ยนเบ้า แต่หาสปริง tein หรืออย่างอื่น อย่างอื่นใส่แทน แต่ไม่ใช่สปริงที่ใช้กับบ้านเรานะครับ

เพราะมันคนละ size กันครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้ว โช้ค Type R ก้ไม่ต่างจาก คายาบ่า ธรรมดาเลย

เพิ่มเติมครับ วันนี้ได้โทรไปถามที่ติวานนท์ถึงโช๊คTypeRที่มันแข็ง ที่ติวานนท์ให้คำตอบว่าสามารถเข้าไปปรับให้อ่อนลงได้ ถ้าปรับอ่อนมันจะโอเคไหมครับ คืนตอนนี้รู้สึกว่ามันแข็ง

ปัญหามันไม่ได้แข็งที่โช้คครับ ที่มันแข็งและเด้ง เพราะสปริงครับ คือสาเหตุ จริงๆ ติวานนโช้คอัพ น่าจะรู้ถึงข้อนี้ดีนะครับ

ปรับให้อ่อนลงคือ ต้องผ่าโช๊คนะครับ มันก็จะไม่ใช่โช๊ค Type R อีกต่อไป

ผมใช้โช๊ค Type R กับสปริงเดิมอยู่ครับ มันก็ยังแข็งเด้งๆอยู่ดี แต่อาศัยความหนึบครับ ขับเร็วสาดโค้งนิ่งดีครับ

ผมว่าเปลี่ยนสปริง มันก็ยังเด้งครับ ไม่ใช่คำตอบ

ดีที่สุดคือเปลี่ยนรถ เอ้ย เปลี่ยน ทั้งชุดครับ

เปลี่ยนสปิงมันก็ยังเด้งอยู่ครับ เคยนั่งโช้ค R สปิง s-tech fd1 ความแข็ง+เด้งแทบไม่ต่างจากเดิม แต่อาการเอียงตัวตอนเทโค้งมีมากกว่าเดิมครับ

อยากนิ่มขับสบายขายโช้คครับ แล้วหา New SR ใส่ครับ

รบกวนเจ้าของกระทู้ ขอใช้กระทู้นี้ถามเพื่อนๆหน่อยนะครับ

คืออยากทราบว่าโช้ค TYPE-R นี่หาซื้อได้จากที่ไหนหรอครับ แล้วเป็นของมือ1หรือเปล่าครับ

พอดีว่าใช้โช้ค GAB SA คู่กับสปริง TEIN S-TECH (สปริงเขียว) อยู่ครับ ผมว่ามันนิ่มไป อยากได้แข็งๆอะครับ

ขอบคุณมากครับ

รบกวนเจ้าของกระทู้ ขอใช้กระทู้นี้ถามเพื่อนๆหน่อยนะครับ

คืออยากทราบว่าโช้ค TYPE-R นี่หาซื้อได้จากที่ไหนหรอครับ แล้วเป็นของมือ1หรือเปล่าครับ

พอดีว่าใช้โช้ค GAB SA คู่กับสปริง TEIN S-TECH (สปริงเขียว) อยู่ครับ ผมว่ามันนิ่มไป อยากได้แข็งๆอะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล่อยไหมอ่ะครับ โช๊คTYPE Rในห้องซ้อขายมีสองเจ้า รอเอามาลงกระทู้ใหม่ก่อนนะครับ

ผมว่าเปลี่ยนสปริง มันก็ยังเด้งครับ ไม่ใช่คำตอบ

ดีที่สุดคือเปลี่ยนรถ เอ้ย เปลี่ยน ทั้งชุดครับ

:0179:

ได้อย่างเสียอย่างครับจะเอาเกาะก็กระด้างจะเอานุ่มก้อเกาะน้อยลงมานิดนึง..................

ขับแรกๆ เวลาคุยกันนี่แทบพูดไม่เป็นประโยค แต่ตอนนี้ชินครับ

อูย มันดังขนาดนี้เลยหรอครับ แค่ผมได้ยินเสียงแอดอ๊าดนิดหน่อยก็รำคาญล่ะ

ไม่ได้มีไรดังนะครับ แค่ความรู้สึกกระด้างในตอนแรก แต่ขับๆก็จะชินครับ

คิดหนักเลยครับผม ว่าจะใส่type r บ้างอ่ะครับแต่ผมว่ามันคงจะไม่ร้ายแรงขนาดนั้นมั่งครับ