Jump to content

ผมขับวีออสไปจีบสาว แต่คู่แข่งดันขับ Civic2012 ผมจะสู้ยังไงดีครับ

Recommended Posts

ผมเล็งรุ่นน้องคนนี้มาประมาณ3อาทิตย์แล้วครับ เรียกว่าเธอเป็นตัวท็อปของบริษัทเลยครับผมก็จีบสาวไม่ค่อยเป็นครับ ก็มั่วๆไปตามเรื่องตามราวครับแล้ววันหนึ่งผมก็ชวนเธอไปกินข้าวครับ เพื่อให้เธอรู้ว่าผมก็มีรถเก๋งขับนะ ไม่ใช่จอกๆ วันที่นัดกัน ผมก็ล้างรถซะใหม่เอี่ยมเลยครับ ลงแว๊กของเม็กไกว์รุ่นUltimate ด้วยครับ เงามากเบาะเดิมๆเป็นเบาะผ้า แต่ต้นปีผมเอาไปหุ้มหนังมาแล้วครับ หมื่นกว่าบาท ไม่ใช่จอกๆนะครับ เรียกว่าถ้าเธอเจอเบาะหนังผมเข้าไปถึงกับเคลิ้มแน่ครับ เพราะผมสืบรู้มาว่าบ้านเธอไม่ค่อยมีตังค์ครับ ขี่แต่มอร์ไซค์ ผัวเก่าเธอก็ขับรถเก่าๆแถมเป็นเบาะผ้าด้วยครับ ผมนี่มั่นใจมากๆที่รถเก๋งผมเป็นเบาะหนัง เสียดายแค่อย่างเดียว ตอนที่ไปทำ ร้านบอกด้ายแดงหมด เลยอดเลย เดินด้ายขาวแทน ไม่งั้นนะ เหอๆๆ เธอเจอเบาะหนังดำเดินด้ายแดงเข้าไป ไม่เคลิ้มก็บ้าแล้วครับคืนก่อนวันนัดผมลงทุนซื้อแอมบิเพอร์คาร์กลิ่นสปอร์ต เพิ่มบรรยากาศสปอร์ตให้กับวีออสตัวเก่งของผม แม้มันจะไม่ใช่สปอร์ตคาร์แบบปอเช่ แต่ก็ได้บรรยากาศระดับน้องๆเหมือนกัน ยังไม่หมดครับ ระดับผมต้องจัดเต็ม ฟร้อนเดิมๆของรถไม่เอาครับ เดือนเมษาที่ผ่านมาผมเปลี่ยนฟร้อนใหม่เป็นแบบดีวีดีมาแล้วครับ ภาพคมชัดระดับไฮเดฟครับ (ลำโพงเดิมๆของวีออสก็กระหึ่มอยู่แล้วครับ เลยไม่ได้เปลี่ยน )ตั้งใจว่าเวลาขากลับดึกๆก่อนที่จะไปส่งเธอที่บ้าน ผมจะแกล้งเปิดแผ่นผิด เปิดหนังAVให้เธอดู พอถึงวันที่นัดกันจริงๆ ผมไปรับเธอหน้าบ้าน เธอขึ้นรถมา ผมแปลกใจมากที่เธอไม่ตื่นเต้นกับเบาะหนังของผมเลย แต่ผมมีแผนสองเตรียมไว้อยู่แล้วครับ ผมเปิดแผ่นคอนเสิร์ตบอดี้สแลมเพื่อให้เธอประจักษ์ถึงความคมชัดของจอดีวีดี แต่ผลลัพธ์คือเธอเฉยๆครับ

ผมเริ่มเครียดแล้วครับ ผมหวังไว้สูงมากครับ เพราะรถผัวเก่าเธอเป็นเบาะผ้า ผมคิดว่าเธอจะชมว่าเบาะหนังของผมช่างนิ่มเหลือเกิน แอร์ก็เย็น (ผมบิดสุดเลยครับ กะว่าเมิงเจอขั้วโลกเหนือแน่ๆ) แต่ก็ไม่มีอะไรหลุดจากปากเธอ

หลังจากกินข้าวดูหนังเสร็จ ผมก็ไปส่งเธอที่บ้านประมาณ5โมงเย็นเลยครับ เซ็งมาก ไม่อยากไปไหนต่อแล้ว ผมโทรไปปรึกษาเพื่อน ผมบอกเพื่อนว่าสงสัยกูคงต้องจัดชุดแต่งทีอาร์ดีสปอร์ตติโว่ซะแล้ว เพราะรู้สึกว่ารถตัวเองยังไม่สปอร์ตพอ สาวยังไม่เคลิ้ม เดี๋ยวเจอกูติดสปอยเลอร์ราวตากผ้ากับไฟตัดหมอกใหม่แล้วคราวนี้จะครางเสียงหลง ถ้ายังไม่ชัวร์เพื่อนบอกจัด daylight ไปอีกสักตัว หาเมียได้แน่ๆคราวนี้คุยกับเพื่อนถึงได้ความว่าไอ้วิชัยที่อยู่ชั้นสองก็จีบจอยเหมือนกัน คราวนี้ผมเหงื่อตกแล้วครับ ***วิชัยมันเป็นฝ่ายตรวจสอบอยู่ชั้นบน ตำแหน่งใหญ่กว่าผมนิดหน่อย แต่ที่สำคัญมันเพิ่งถอย Civic 2012 มาครับ สืบไปสืบมาค่อยรู้ว่ามันรับจอยไปกินข้าว2ครั้งแล้วครับ ผมถึงค่อยเข้าใจว่าทำไมจอยถึงไม่ตื่นเต้นกับรถของผม แต่โชคดีที่ Civic 2012 มันคล้ายกับ City ผมเลยแก้เกมโดยการโทรไปหาจอยแล้ว ถามว่าจอยเคยไปกินข้าวกับไอ้วิชัยที่มันขับซิตี้ด้วยเรอะ (กะจะหลอกจอยว่ารถของไอ้วิชัยมันก็แค่ซี้ตี้ไม่ได้เหนือกว่าผม) จอยบอกว่าวิชัยเค้าขับซีวิคนะ ตอนแรกจอยก็นึกว่าซิตี้ แต่พอไปอ่านข้างหลังค่อยรู้ว่าเป็นซีวิค ผมก็ถามจอยว่า ซีวิค2012น่าเกลียดเนอะ คอนโซลก็เบี้ยวๆ เหมือนคนพิการ แต่จอยบอกว่าเธอชอบหน้าปัทม์2ชั้น เท่ดี แล้วก็บอกว่ารถของไอ้วิชัยเบาะนิ่มกว่ารถผม นั่งสบายกว่ารถผม ตอนนี้ผมเครียดมากครับ เดี๋ยวจะไปติดเดย์ไลท์ก่อนสักชุด คิดว่าน่าจะพอแก้เกมส์ได้บ้าง ตอนนี้ตังค์ยังไม่พอติดพาร์ทรอบคัน เพื่อนก็บอกว่าซีวิคขับแตนๆ ก็กินวีออสที่ติดชุดแต่งทีอาร์ดีสปอร์ตติโว่ไม่ลงหรอก สาวๆน่าจะกรี๊ดพอๆกัน

มีอีกเบาะเเถมให้ เบาะหนังลูกเเกะตายในท้องหมาป่าขับ รับรองกินขาดเเน่้นอน :D

น่าเห็นใจครับ ดีนะผมจีบแฟนติดก่อนมีรถ

ตอนผมจีบแรกๆยังโหนรถเมล์ ต่อบีทีเอสอยู่เลยครับ ฝนตกทีโคตรลำบากเลย 555

คบกันไปได้ 1 ปีก็ได้เจ้า FD มาจนถึงทุกวันนี้คบกันมา 4 ปีกว่าๆล่ะครับ

Civic 2012

เปนผม ผมเชียร์ วีออส ทีอาร์ดี สปอร์ติโว่ ภายในเคฟล่าแดง ถูกใจ เต้ย มาพร้อมล้อ อัลลอย ลายใหม่ สปอยเลอร์ คมกริบ เกี่ยวกระโปรงหญิง

ดีกว่า เจอ Civic FB เบาะหนังเทียม ทำให้ย่นๆ เหมือนคนแก่ หนังเหี่ยว หัวเกียร์ ทรงรถหรู ไมล์ 2 ชั้น มาพร้อม ปุ่ม พ่อ ปุ่ม แม่ มันเต็มพวงมาลัยไป

หมด คนไทย คงจะใช้หรอก คู่มือ มันยังไม่เคยเปิดอ่านกันเลย ไหนจะไฟทับทิมแหลมมาตรงฝาท้าย ไฟก็เปิดไม่ได้ แต่ติดไว้ทำหอยไรไม่รู้

ผม พิมพ์ ฮาๆ ไปงั้นล่ะคับ จิงๆ ก็ชอบทั้งคู่ แต่น้อยกว่า FD หน่อย 5555555555555555555555555555555555555

แฟน FB ไม่ต้องเดือดร้อนนะแคป ผมบอกแล้วนะว่าพิมพ์ขำๆ คิคิ

เจ้าของคนเขียน อุราฮาร่า pantip พิมพ์ลงในกูเกิ้ล

แล้วจะรู้ที่มาที่ไปเรื่องนี้ว่ามันจริงรึป่าว?? แต่งเรื่องเก่งดี

เจ้าของคนเขียน อุราฮาร่า pantip พิมพ์ลงในกูเกิ้ล

แล้วจะรู้ที่มาที่ไปเรื่องนี้ว่ามันจริงรึป่าว?? แต่งเรื่องเก่งดี

ผมก็ว่า มันเหมือนเรื่องแต่งเล่น นะพี่ อ่านสนุกดีครับ เหนเค้าพิมแล้วรู้เลย

ว่าคนเขียนแมร่ง เกลียดชุดแต่ง วีออส แน่นอน 555555555555555555 ประชด สวดๆๆ

เป็น ES หรือ Jazz ผมก็เอาครับ ผมถือว่า คราส ดี กว่า

บุญแล้วทูนหัว มีผัวขับ civic :lol::D

เท่จริงๆๆคำนี้ คิคิ ถ้าผมเอาไปติดไว้กระจกหลัง จะดูกะโปกๆๆ ปะคับนิ คิคิ

ผมก็ว่า มันเหมือนเรื่องแต่งเล่น นะพี่ อ่านสนุกดีครับ เหนเค้าพิมแล้วรู้เลย

ว่าคนเขียนแมร่ง เกลียดชุดแต่ง วีออส แน่นอน 555555555555555555 ประชด สวดๆๆ

ใช่เลยครับ มันคงคิดอยู่นาน เก็บกดแน่นอน 555+

เท่จริงๆๆคำนี้ คิคิ ถ้าผมเอาไปติดไว้กระจกหลัง จะดูกะโปกๆๆ ปะคับนิ คิคิ

ถ้าเป็นรถ กระบะไม่แน่อาจติด แต่ถ้าFDไม่ดีกว่าครับพี่อย่าแปะเลย 555+