Jump to content

ไฟหน้าไปกระแทกกันชนรถคันหน้ามาคับ

Recommended Posts

พอดีวันนี้ผมขับรถไปกระแทกกันชนรถกระบะโดนแถวๆกันชนหน้าใต้ไฟแล้วโดนไฟไปหน่อยนึงด้านล่างอ่ะคับ

พอดีได้ขับตอนกลางคืนปรากฎว่าระดับไฟหน้ามันตกลงมาเลยลองส่องไฟหน้าดู ตัวในรูปข้างล่างคล้ายๆหมวกครอบไฟมันขยับได้อ่ะคับ

คือเอามือเคาะๆหน้าโคมแล้วมันขยับเลยอ่ะคับ อีกข้างไม่เป็นเลยไม่รู้มันเสียรึเปล่าอ่ะคับ กลัวว่าถ้าผมตั้งไฟหน้าแล้วตัวหมวกนี้มันหลุดอะคับไม่รู้เกี่ยวป่าวอะคับ

อาจจะขาหักคับ หรือน๊อตหลุด ถอดโคมเอามาดูคับ มันอยู่ข้างหลังทั้งคู่

จากภาพ ไม่ใช่รุ่นเรา 555  เอามาให้ดูว่า ส่วนมากมันติดไว้แค่แบบนี้เอง หนีบๆถ่างๆ ดันๆ 

ของ FD มันจะมีเขี้ยวแบบนี้ เกี่ยวโคมเหมือนกัน แต่ผมจำไม่ได้ละ ว่ามันล๊อคยังไง 

ถอดโคมออกมา พลิกดูได้ อะไรไม่แน่นก้อใส่ให้แน่น ถ้าขาหัก ไม่ต้องวอรี่ จับหยอดกาวเลย ไม่ได้ส่งผลอะไรกับชีวิตคับ

ไม่ต้องเปิดโคมคับ ไม่ยาก

แล้วตัวนี้ติดกาวไปมันไม่มีผลกับการตั้งไฟหน้าใช่ป่าวคับพี่ ผมว่ามันน่าจะหักอะคับ เดี๋ยวลองถอดออกมาดูหลังโคมอีกทีค้าบ

ขอบคุณค้าบพี่ทอม ^^

พี่คับ ผมหาวิธีเอาโคมออกจากรถไม่มีเลยอะคับ มีแต่ถอดโคมอะคับ รบกวนด้วยคับ

ก้อถอดโคมแหละคับ ถูกแล้ว ถอดออกมานั่งพิจารณาข้างนอก

ไม่ถอดออกมา มันล้วงมือลำบาก

พี่ทอมผมหมายถึงว่าผมหาวิธีถอดโคมออกมาจากตัวรถไม่ได้อ่าคับ เจอแต่ถอดตัวฝาครอบใสๆออกอ่าคับพี่ แล้วถ้าหักจิงติดกาวโดยไม่มีผลกับการปรับสูงต่ำไฟใช่ป่าวค้าบพี่

ตัวหมวกครอบ ตัวนี้มันมีน็อตยึดนะคับ ไม่น่าจะหลุดง่ายๆ ถ้าอยากเช็คยังงัยต้องถอดโคม และต้อง เปิดหน้าโคมด้วยคับ

ตัวหมวกครอบ ตัวนี้มันมีน็อตยึดนะคับ ไม่น่าจะหลุดง่ายๆ ถ้าอยากเช็คยังงัยต้องถอดโคม และต้อง เปิดหน้าโคมด้วยคับ

ลืมบอก ถ้าขาหัก มาเอากับผมได้ ฟรีนะ มีเยอะเลย ผมอยู่แถวรังสิตคับ

เวบเรามีเกือบทุกอย่างครบๆ นะคับ 

เสิชเอนจิ้นก้อใช้ของกุเกิ้ล หาดีๆ เจอแน่นอน 

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/5773-%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A1%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89/

ขอบคุณมากนะคับพี่ทอม ผมใช้ปุ่มเสริชด้านบนแล้วมันเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้เลยอ่ะคับ ก็ลองไล่กดทีละอันที่มันเสริชเจออ่ะคับพี่ แต่ก็ไม่เจอกระทู้ที่พี่ทอมมาแปะให้เลยค้าบ

ขอบคุณอีกครั้งคับพี่ ^^

ขอบคุณมากนะคับพี่ทอม ผมใช้ปุ่มเสริชด้านบนแล้วมันเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้เลยอ่ะคับ ก็ลองไล่กดทีละอันที่มันเสริชเจออ่ะคับพี่ แต่ก็ไม่เจอกระทู้ที่พี่ทอมมาแปะให้เลยค้าบ

ขอบคุณอีกครั้งคับพี่ ^^

เอ ปกติผมตั้ง กุเกิ้ลเสิช เป็น Default นะคับ หรือยังไงหว่า อ้าว งง 555  :D

พิมพ์ ใส่ช่อง แล้วกด Enter หรือ รูปแว่นขยาย ไม่ได้รึ

หรือของสมาชิก มันคนละแบบ ตายๆเลยผม

ผมรู้แล้วพี่ พอดีผมใช้โทรศัพท์เล่นเวลาเสริชมันจะไปเสริชจสกกระทู้(มั้งนะคับ)5555

เพราะเมื่อกี้ลองกดเป็นแบบ full page แล้วเสริชด้านบน หาได้ปกติคับ สรุปผมผิดเองค้าบ 55555

เมื่อกี้ลองถอดออกมาเรียบร้อยแล้วคับ

ผมไม่รู้ว่าอะไรเสียเหมือนกัน น๊อตยังขันไว้แน่น ผมเลยจับหยอดกาวตราช้างตามคำแนะนะพี่ทอมเรียบร้อยแล้วคับ แน่นปึ๊ก

ต้องขอบคุณพี่ทอมมากเลยคับ ^^

แจ๋วจริงๆ เก่งขึ้นเรื่อยๆคับ ใช้สักพัก พอถอดรื้อมันเป็นนะ ขายไม่ลง 555 

55555 ผมอยากได้อยู่คับพี่ เอามาพร้อมชุดซีนอลคงสว่างกว่านี้เป็นกองแน่เลยคับ แต่ไม่มีงบนี่ปัจจัยหลักเลยคับ ^^

แจ๋วจริงๆ เก่งขึ้นเรื่อยๆคับ ใช้สักพัก พอถอดรื้อมันเป็นนะ ขายไม่ลง 555

ขอยคุณคับพี่ทอม ตอนนี้ผมเริ่มแกะๆได้หลากหลายชิ้นมากแล้วละคับ แต่อีกเยอะคับที่ไม่ได้5555 ตอนนี้ก้ไม่ค่อยอยากขายแล้วละคับ ชอบมันมากแล้ว แค่มีบางอารมที่อยากได้รถใหม่เพราะเบื่อปัญหา รถมันเก่าแล้วอ่ะคับ 9 ปีแล้ว แต่ก็แก้มันไปคับเพราะรักมันไปสะแล้ว ^^