Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สวัสดีครับคุณบอล แวะมาชมรถหล่อสุดๆ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :lol:

แอบจัดหรอ พี่บอลลลลลลลลล ย้ายมาเล่น แคมคู่ดีกว่ามาา หรือไม่ก็ พ่วงกล่องซักใบ หายคันชัว

555 รถคันนี้คงไม่ทำอะไรมากไปกว่านี้ละครับ

ทั้งวางเครื่องหรือกลับสี

คงออมเงินไว้อนาคตละครับ แต่งไป แต่ไม่ได้ขับ มันเสียดายเงินอะ

พ่วงกล่องเอาไว้เดี๋ยวไปหาพ่วงกะบะดีกว่าครับ

รถใช้ทุกวัน ใครจะว่า กากก็ช่าง 

ขยับอีกแล้วนะครับ

ขยับแบบขำๆครับ 

เงียบเลยครับคุณแชมป์ รอชมรถคุณแชมป์แบบเต็มๆอยู่นะ ( ^_^) ชอบตั้งแต่ Version Type-R MTR

เอารถมาอัพเดทบ้างนะครับ คุณแชมป์ 

สวัสดีครับคุณบอล รถสวยมากกกกกกกกกครับ ผมแอบเข้ามาดูบ่อยคับ ( ^_^)

ขอบคุณครับ 

มีของมาเรื่อยๆเลย :)

ก็พยายามหาอะไรแปลกๆใหม่ๆมาลองครับ

เข้ามาดูรถพี่บอลละ กิเลสจับ

หลายใจจังนะครับบบบ 

หลายใจนะเรา Feel's Ver. นี้ก็แหล่มนะ

Feel's เวอร์ชั่นบ้านๆครับ เอาให้สุดต้องหน้าตัวแข่ง และใส่ดิฟ Feel's 

ใช่อะสิีพี่แหล่มมาก

:0141:

ขอบคุณครับบบ

สวัสดีครับคุณบอล แวะมาชมรถหล่อสุดๆ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :lol:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

หาตัวผมอะไม่ยาก แต่หารถผมนี่สิยากกว่า

จอดไว้ให้หนูทำรังกับนกขี้ใส่ 

สรุปรถตัวเอง ส่งท้ายปี 2555 ละกันครับ

ปีนี้ทริปยาวสุดของรถคันนี้คือ กรุงเทพฯ - บุรีรัมม์ เมื่อต้นปีที่ผ่านมา

แล้วก็มีทริปสั้นๆกับ Daruma กรุงเทพฯ - ปราณบุรี 

ยิ่งช่วงครึ่งหลัีงของปี แทบจะไม่ได้ใช้เลยครับ

โดยเฉพาะเดือน พย. กับ ธค. นี้ 

ก็หวังว่าก่อนสิ้นปี จะได้พาไปร่อนทริปใกล้ๆบ้าง

ขอสรุปรายการตกแต่งไว้เป็นแนวทางละกันครับ

ภายนอก

ชุดแต่งรอบคัน จาก FD2 Type-R แท้ ประกอบด้วย กันชนหน้า สเกิร์ตข้าง กันชนหลัง

กระจกข้าง คิ้วประตู ไฟแก้ม โลโก้ type-r

เพิ่มเติมด้วยของแต่งจากสำนัก Honda Twincam 

กระจังหน้า ลิ้นหน้า ฝากระโปรงหน้าคาร์บอนลาย 1

ฝากระโปรงหลังคาร์บอนลาย 1 สปอยเลอร์หลัง GT จาก Voltex

และโคมไฟหน้า 2.0 MC บัลลาสต์ OEM หลอด 8000K

ช่วงล่าง

ล้อ RE30 Hyper Bronze 18x8 ET44 กับ ยาง Yokohama AD08 225/40/18

น็อตล้อ Kics โช๊คอัพ Tein SS

เบรคหน้า Brembo F50 จาน 355mm เบรคหลัง FD2 จาน E'spec 320

กันโคลงหลัง USA 19mm.

ภายใน

ตกแต่งแบบ FD2 ดำดำ ประกอบด้วย เบาะคู่หน้า แผงประตูข้าง เบาะคู่หลัง

พวงมาลัย กรอบเกียร์ เบรคมือ เกะคนนั่ง กาบบันได ไฟดวงที่3

เรือนไมล์บนล่าง จอแอร์ Engine Start

เพิ่มเติมด้วย วิทยุ 2 Din Pioneer 4150 และ ชุดเกียร์ MT หัวเกียร์ J's Racing

แป้นเหยียบ Mugen และสวิทซ์ควบคุมทีี่พวงมาลัย

เครื่องยนต์

เดิมๆสไตล์ โรงงาน R18A กับเกียร์ Auto 5 Speed

ห้องเครื่องเสริมหล่อด้วย ฝาน้ำมันเครื่องและฝาหมื้อน้ำ Feel's

กรองอากาศ เปลือย RAEMCO และ Air breather

ที่คาดแบตเตอรี่ Password JDM

ปิดท้ายด้วยชุดท่อไอเสีย พักปลาย HKS Legal

พักกลาง เงียบ Prodrager

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านด้วยครับ 

สรุปรถตัวเอง ส่งท้ายปี 2555 ละกันครับ

ปีนี้ทริปยาวสุดของรถคันนี้คือ กรุงเทพฯ - บุรีรัมม์ เมื่อต้นปีที่ผ่านมา

แล้วก็มีทริปสั้นๆกับ Daruma กรุงเทพฯ - ปราณบุรี 

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/IMG_0924-1.jpg]

ช่วงไหนมาบุรีรัมย์ บอกด้วยเพ่ เพื่อจะได้นัดเจอกันคับ ผมอยู่สุรินทร์ก็จิง แต่ผมจะทำงาน2จังหวัดคับ มีสุรินทร์&บุรีรัมย์ พอดีทำงานเกี่ยวกัยรับเหมาอะคับ จะได้ขอความรู้จากเพ่ครับผม ^___^

ยิ่งช่วงครึ่งหลัีงของปี แทบจะไม่ได้ใช้เลยครับ

โดยเฉพาะเดือน พย. กับ ธค. นี้ 

ก็หวังว่าก่อนสิ้นปี จะได้พาไปร่อนทริปใกล้ๆบ้าง

ขอสรุปรายการตกแต่งไว้เป็นแนวทางละกันครับ

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/PA230068_zpsc817a114.jpg]

ภายนอก

ชุดแต่งรอบคัน จาก FD2 Type-R แท้ ประกอบด้วย กันชนหน้า สเกิร์ตข้าง กันชนหลัง

กระจกข้าง คิ้วประตู ไฟแก้ม โลโก้ type-r

เพิ่มเติมด้วยของแต่งจากสำนัก Honda Twincam 

กระจังหน้า ลิ้นหน้า ฝากระโปรงหน้าคาร์บอนลาย 1

ฝากระโปรงหลังคาร์บอนลาย 1 สปอยเลอร์หลัง GT จาก Voltex

และโคมไฟหน้า 2.0 MC บัลลาสต์ OEM หลอด 8000K

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/DSC_0446.jpg]

ช่วงล่าง

ล้อ RE30 Hyper Bronze 18x8 ET44 กับ ยาง Yokohama AD08 225/40/18

น็อตล้อ Kics โช๊คอัพ Tein SS

เบรคหน้า Brembo F50 จาน 355mm เบรคหลัง FD2 จาน E'spec 320

กันโคลงหลัง USA 19mm.

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/DSC_0641.jpg]

ภายใน

ตกแต่งแบบ FD2 ดำดำ ประกอบด้วย เบาะคู่หน้า แผงประตูข้าง เบาะคู่หลัง

พวงมาลัย กรอบเกียร์ เบรคมือ เกะคนนั่ง กาบบันได ไฟดวงที่3

เรือนไมล์บนล่าง จอแอร์ Engine Start

เพิ่มเติมด้วย วิทยุ 2 Din Pioneer 4150 และ ชุดเกียร์ MT หัวเกียร์ J's Racing

แป้นเหยียบ Mugen และสวิทซ์ควบคุมทีี่พวงมาลัย

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/Up%20Date/PC040161_zpsb9eeef4b.jpg]

เครื่องยนต์

เดิมๆสไตล์ โรงงาน R18A กับเกียร์ Auto 5 Speed

ห้องเครื่องเสริมหล่อด้วย ฝาน้ำมันเครื่องและฝาหมื้อน้ำ Feel's

กรองอากาศ เปลือย RAEMCO และ Air breather

ที่คาดแบตเตอรี่ Password JDM

ปิดท้ายด้วยชุดท่อไอเสีย พักปลาย HKS Legal

พักกลาง เงียบ Prodrager

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/DSC_0456.jpg]

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านด้วยครับ 

ช่วงไหนมาบุรีรัมย์ บอกด้วยเพ่ เพื่อจะได้นัดเจอกันคับ ผมอยู่สุรินทร์ก็จิง แต่ผมจะทำงาน2จังหวัดคับ มีสุรินทร์&บุรีรัมย์ พอดีทำงานเกี่ยวกัยรับเหมาอะคับ จะได้ขอความรู้จากเพ่ครับผม ^___^

อ่านที่แต่งๆ ไปแล้ว สุดยอดเลย รถผมแต่งได้แค่ครึ่งของคันนี้ก็ดีใจมากๆ ล่ะครับผม  B)

ปกติไม่ได้ไปหรอกครับ บ้านปู่ ย่า อยู่ที่นั่นครับ

แต่ถ้าได้ไปอีกก็สนุกดี ถนนเส้นจากโคราชมาบุรีรัมม์ เส้น 226 ถึงจะเป็นเลนสวน แต่ถนนดี ขับมันดีครับ

ได้ซัดกับกะบะเจ้าถิ่นมาด้วย 

หล่อทุกจุด

แต่มาหยุดที่คนขับ 

คันนี้ยกให้เป็นตำนาน FD Thailand อีกคันได้เลย เริ่มแต่งแนว JDM คันแรกๆ เลย

สมาชิกเก่าๆเลิกแต่งไปหมดและ 

คันนี้จัดเป็นตำนานได้เลยครับ หล่อมากกกกก

อูยยย เกินไป ขอบคุณครับ 

หล่อๆๆๆๆ  :0193:

รถอัพถึงไหนแล้วครับบบ 

เหนไม่ทำๆๆ ข้างบนนี่ ก็เปนหมื่นละที่อัพเดต

55+ ทำจุกจิกอะน้อง สู้ซาตาน K20 ไม่ได้และ เจอต้องหลบ 

คุณบอลคร้าบๆๆๆ กรอง raemco จัดมาเท่ไหร่คร้าบ ต่างกะ K&N ป่ะคร้าบ

PM แล้วน่ะครับ 

อ่านที่แต่งๆ ไปแล้ว สุดยอดเลย รถผมแต่งได้แค่ครึ่งของคันนี้ก็ดีใจมากๆ ล่ะครับผม  B)

โห้ อย่าถ่อมตัวเลยครับ รถคุณเอง ก็ครบเลยนะครับ ชุดแต่ง ล้อ ผมเห็นยังว่าสวยเลยครับบบบ 

คิดถึงจัง !!!

คิดถึงพี่มากอะครับ รอการกลับมานะครับ อย่าทิ้งกันไปไหน 

อั๊ยยะ กรองโหดๆเลย ตำนัวFD อิอิ

กรองธรรมดามากกก สู้พวก Gruppe M ไม่ได้หรอกครับ 

หวัดดีปีใหม่นะครับ นายหัว :)

ปี 56 รอชมเตปปี 56 นะครับ

untitled_hdr2.jpg?w=950&h=588

dsc0138.jpg?w=950&h=561

dsc0196.jpg?w=950&h=574

untitled_hdr22.jpg?w=950&h=609

dsc0160.jpg?w=950&h=583

dsc0191.jpg?w=950&h=631

dsc0158.jpg?w=620

dsc0156.jpg?w=950&h=631

dsc0162.jpg?w=950&h=590

dsc0169.jpg?w=950&h=603

dsc0173.jpg?w=950&h=592

dsc0168.jpg?w=950&h=631

untitled_hdr42.jpg?w=950&h=614

ขอบคุณครับบบ Feel's จากสำนักโหดมากกก 

ส่งท้ายปี ด้วยการเอารถไปกระชากเรี่ยวแรงมาซะหน่อย

หลังจากจอดให้หนูทำรังกว่า 2 เดือน ขับไปล้างแล้วก็จอด ล้างแล้วก็จอด

ไม่ผิดหวังจริงๆ โดยเฉพาะตอนเจอถนน 2 เลนสวน แล้วเจอรถช้าๆทำรถติด หางแถวยาวๆเนี๊ยะ

ได้ลาก 6 พันรอบ เพื่อแซง เรียกพละกำลังเครื่องยนต์คืนมา 

รถท่อเงียบ และไม่เตี้ยเกินไป ทำให้การขับต่างจังหวัด ขับสนุกกว่าที่คิดครับ

สวัสดีปี 2556 ครับ ทุกท่าน 

ส่งท้ายปี ด้วยการเอารถไปกระชากเรี่ยวแรงมาซะหน่อย

หลังจากจอดให้หนูทำรังกว่า 2 เดือน ขับไปล้างแล้วก็จอด ล้างแล้วก็จอด

ไม่ผิดหวังจริงๆ โดยเฉพาะตอนเจอถนน 2 เลนสวน แล้วเจอรถช้าๆทำรถติด หางแถวยาวๆเนี๊ยะ

ได้ลาก 6 พันรอบ เพื่อแซง เรียกพละกำลังเครื่องยนต์คืนมา 

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/Travel/PC310211_zps8df1fb6e.jpg]

[img=http://i436.photobucket.com/albums/qq86/ball182/Travel/PC310222_zps9381824b.jpg]

รถท่อเงียบ และไม่เตี้ยเกินไป ทำให้การขับต่างจังหวัด ขับสนุกกว่าที่คิดครับ

สวัสดีปี 2556 ครับ ทุกท่าน 

หล่อเสมอๆๆ อยากเจออ่่