Jump to content

Recommended Posts

ย้ำอีกครั้ง !!!!!

วันที่ 30 มิย. ที่จะถึงนี้

Mini Meeting DRM @ ปั๊มใหม่เฮียหนึ่ง (เกษตรนวมินทร์)

พบปะ สังสรรค์ พูดคุยแลกเปลี่ยนของเหลวกันได้ตั้งแต่เวลา 6โมงเย็นเป็นต้นไป เหมาะทั้งรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ มากันให้หมด ใครรู้ตัวว่าตัวเองเป็น DRM ไม่ควรพลาด

ปล. คนนอกสามารถมาทำความรู้จักกันได้ครับ !!!!!

แล้วเราจะรักกันมากขึ้น

เจอกัน จาก ต้นซาตาน หลอน K20a

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ชุดล้อในฝัน เเม็ก + ยาง + ชุดดิส :0019:

เมื่อก่อนก็เป็นชุดในฝันของผมครับ แต่วันนี้ก็หามาครอบครองได้สำเร็จ

สวยงามทั้งรถ และการตอบกระทู้

อัพให้รถสวยๆครับ

:0207: ไปล่ะครับ....

ขอบคุณครับ พยายามรวบรวมตอบทีละหลายๆอัน ช่วยพื้นที่เวป

ส่วนเรื่องตอบกระทู้ อะไรที่ผมรู้ ผมบอกหมดไม่มีกั๊กครับ

กรอบป้ายทะเบียน จะ 30+ ไปไหน

ฮาฮ่า แต่ก่อน ติดป้ายพับ โดนจับ เลยแกะป้ายออก เลยติดเดิมๆจากโรงงานมันซะเลย

ชอบรถคุณบอลมากครับ พอจะแนะนำรายละเอียดเรื่องเบรคให้บ้างได้มั้ยครับ

ยินดีครับ ว่าแต่จะถามเบรคอะไรเหรอครับ

ถามมาได้เลย เดี๋ยวผมตอบให้กระทู้ให้เลย

^^ สอนใช้ X100 หน่อยสิคับ หลังจากโยน 50D ( 24-105 ) ให้น้องไปแล้ว ไปๆมาๆก็มาจบที่ X100 ได้กล้ามขาเลย 55 แต่ก็ชอบนะเบาดี (กระเป๋าก็เบา)^^

ผมก็เพิ่งโยน 60D กับ 5D Mark II และเลนส์ 24-70 , 24-105 , 10-22 , Sigma 50 F1.4 ทิ้งไปหมดแล้วครับ

คุณเอสตอนนี้อยู่กับ X100 นานกว่าผมแล้วละครับ ผมใ้ช้อยู่แค่ราวๆ 2 เดือนเอง

ตอนนี้ เล็งๆ OM-D อยู่ครับ เบื่อกล้องใหญ่แล้ว อยากได้ตัวเล็กๆ

ไปปฏิบัติธรรมมา เลยเอาบุญมาฝากครับ คุณบอล

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ทำแต่งาน ห่างเหินวัดเลยผม

ย้ำอีกครั้ง !!!!!

วันที่ 30 มิย. ที่จะถึงนี้

Mini Meeting DRM @ ปั๊มใหม่เฮียหนึ่ง (เกษตรนวมินทร์)

พบปะ สังสรรค์ พูดคุยแลกเปลี่ยนของเหลวกันได้ตั้งแต่เวลา 6โมงเย็นเป็นต้นไป เหมาะทั้งรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ มากันให้หมด ใครรู้ตัวว่าตัวเองเป็น DRM ไม่ควรพลาด

ปล. คนนอกสามารถมาทำความรู้จักกันได้ครับ !!!!!

แล้วเราจะรักกันมากขึ้น

เจอกัน จาก ต้นซาตาน หลอน K20a

สรุปก็ไม่ได้ไปน่ะครับ ช่วงนี้งานยุ่งมาก

รถ FD ก็ไม่ได้ใช้เลยครับ

ชุดเบรคหน้าเต็มดีจัง อิจฉาวุ้ย :0141:

จัดเลยครับ เบรคใหญ่ๆซักชุด กับจาน 355 mm แค่นี้ก็เต็มๆ

รอชม การเปลี่ยนแปลงครับ

ถ้าล้อเก่าไม่ออก ก็ไม่มีการเปลี่ยนแปลงครับ หุหุ

อารายอีกหละคันเนี้ยเปลี่ยนบ่อยจัง

น้อยกว่าชุดแต่งคุณบอลละครับ คือ ผ่านไปไม่กี่เดือน ก็จำรถกันไม่ได้แล้ว ย้ายสำนักบ่อย

ต่อไป สำนักไหนดีครับบบบ

VERSION III : Mugen Type-R FD2

เวอร์ชั่นนี้ คงเป็นเวอร์ชั่นที่ได้รับการตอบรับและจดจำมากที่สุด

ผมก็เพิ่งโยน 60D กับ 5D Mark II และเลนส์ 24-70 , 24-105 , 10-22 , Sigma 50 F1.4 ทิ้งไปหมดแล้วครับ

คุณเอสตอนนี้อยู่กับ X100 นานกว่าผมแล้วละครับ ผมใ้ช้อยู่แค่ราวๆ 2 เดือนเอง

ตอนนี้ เล็งๆ OM-D อยู่ครับ เบื่อกล้องใหญ่แล้ว อยากได้ตัวเล็กๆ

^^ อยากลอง OM-D อ่ะ แต่มันก็ไม่เล็กเท่าไหร่นะ ดูๆของที่ขายไปสอย M9 เลขดีก่า อิอิ ^^

หรือกลับไปหนอนดี

คันนีั้มาทุกแนวจริงๆ

Feel's นี่คงสุดท้ายละครับ

สวยทุกแนวเรยคร้าบบ

ตอนแต่งรถก็ไปให้สุดทุกแนวครับ พอสุด จบ เบื่อ ก็ย้าย

หล่อเลยครับครบๆ

ขอบคุณครับ

^^ อยากลอง OM-D อ่ะ แต่มันก็ไม่เล็กเท่าไหร่นะ ดูๆของที่ขายไปสอย M9 เลขดีก่า อิอิ ^^

หรือกลับไปหนอนดี

ผมไปสัมผัสตัวจริงแล้ว OM-D ผมว่ามันเล็กมากกก หรือเพราะเราถือ 5D Mark II นานเกินไป ฮาฮ่า

ตอนนี้รอดู Mirror Lens ของ Canon อยู่เช่นกันครับ แต่ใจจริงๆก็อยากลอง Oly ครับ เคยจับ Fuji แล้ว

มันรู้สึกอยากลองกล้องทุกยี่ห้อ ไม่ใช่แค่ Canon หรือ Nikon ครับ

ดูๆค่าอุปกรณ์แล้ว Mirror Lens นี่แพงสุดๆเหมือนกัน แต่ตอนนี้อยากได้กล้องเล็กๆแล้วครับ แบกไม่ไหว

28 นี้เจอกันนะจ๊ะ :0067:

จะพยายามไปให้ได้ครับ

ทักทายครับ คุณบอล

ทักทายครับ

ได้ล้ออะไรมาใหม่ครับ ขอชมหน่อย

ใส่ล้อเดิมครับ

รถหล่อสุดๆพี่บอล

งามจิงอะไรจิง คันเน้.....

ขอบคุณครับ

คันนี้ยังหล่อเหมือนเดิม แต่ขายล้อไป จัดลายไหนหนอพี่บอลครับ

ใส่ล้อเดิมครับบบ

28/7/12 เหล่า ขุนพล DRM. เตรียมตัวให้พร้อม เจอกัน

" ปาร์ตี้ ครบรอบ 2.5 ปี DRM."

:0183: :0183: :0183:

จะพยายามไปให้ได้ครับ งานนี้

ลองเปลี่ยนช่วงล่างดูซะหน่อยครับ

หลังจากขับ MUGEN นิ่มๆสบาย ก้น มานาน

ลองเปลี่ยนช่วงล่างดูซะหน่อยครับ

หลังจากขับ MUGEN นิ่มๆสบาย ก้น มานาน

นั่นแน่ๆ

เข้าสู่มรสุมช่วงหน้างาน สำหรับรถ FD คันโปรด ก็จอดยาวสิงสถิตย์อยู่กับบ้านไปครับ

ไม่ค่อยได้ขับ ได้ใช้เท่าไหร่ พอใช้ก็มีปัญหาจุกจิกนิดๆหน่อยๆ

ว่าแล้วก็หาเรื่องอัพเกรดรถซะหน่อย

1. เปลี่ยนโช๊ค Mugen เป็น Tein SS

อันนี้จริงๆ ไม่ค่อยอยากเท่าไหร่ เพราะจริงๆพอใจกับ Mugen มากๆ เตี้ยไม่เยอะไม่ต้องปรับอะไร ใส่แล้วจบในตัว

นิ่ม ขึ้นลงหลังเต่า แบบรถโรงงาน ขับสบาย ไร้เสียงรบกวน

แต่พอมาใส่ Tein SS เจอก่อนเลย เสียง ฟิ๊ด ฟิ๊ด ที่คู่หน้า โอเคอันนี้รู้อยู่ พยายามไม่สนใจ

แข็งกว่าเดิมเยอะ ขนาดปรับนิ่มเกือบสุด ขึ้นลงหลังเต่าที ปกติเป็น Mugen รูดที่ความเร็ว 25 -30 สบายๆ

พอเป็น Tein SS กระเทือนทั้งคัน ไม่รู้คิดผิดคิดถูก เฮ้อ !!!

2. จานเบรคหลัง E-Spec 320 mm.

อันนี้จริงๆของเก่าก็ใส่ E-Spec 302 mm. อยู่ อยากได้ 320 mm. แต่เจ้ากรรม E-Spec ดันมีแต่ลายใหม่ ซึ่งลวดลายเซาะร่องแบบใหม่ดัน ขัดใจผมสุดๆ ก็เลยเฝ้าตามหามือ 2 ลายเก่าอยู่

ในที่สุดก็เจอเนื้อคู่ซะที

สำหรับเรื่องล้อ ใส่ล้อเดิม สีเดิมครับ แค่เปลี่ยนสเป็ค