Jump to content

Recommended Posts

อัพแบบพอเพียง

กรองอากาศ K&N 

กรอง อันนี้ ซื้อมาล่ะใส่ กับบล๊อคกรองเดิมเลยป่าวครับ

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

อย่าไปแซดดดใส่คันนี้นะครับ เช็คให้ดีก่อน

ว้าย สู้ ING+1 เจ้าสำนัก Car Up ไม่ได้ครับ

นั่งทีไร หัวติดเบาะทุกที 

ของแรงเยอะจริง

เง้อ ไม่มีอะไร สเต็ปบ้านๆ รถในกลุ่มแรงกว่าเยอะครับ ของแต่งก็อลังกว่าเยอะ 

ใส่กรอง K&N แล้วต่างจากเดิมบ้างมั้ยครับผม พอดีกำลังจะเปลี่ยนเลย ถ้าไม่ต่าง จะได้เปลี่ยน 55+ กลัวเปลี่ยนแล้วแย่กว่าเดิม

ต่างจากเดิมไหม ผมว่ามันก็ไม่ได้ทำให้รถแรงแบบเห็นผลอะไรมากมายน่ะ

แต่ไม่แย่ไปกว่าเดิมแน่นอน

คิดง่ายๆ กรองมันล้างได้ ไม่ต้องใช้ถึงล้านกิโลแบบที่ยี่ห้อเขาการันตีมาหรอกครับ

อย่างกรองศูนย์ราคา สี่ร้อยกว่าบาท ใช้ได้ 2 หมื่นโล เราใช้ 5 แผ่น แสนกิโล ราคาก็เท่าๆกับ K&N แล้ว

ฉะนั้นครบแสนโล จะโยน K&N ทิ้ง ซื้อตัวใหม่ เพราะกลัวประสิทธิภาพลด ก็ยังคุ้มกว่าครับ

แต่ถ้าเป็นคนขี้เกียจ ก็ใช้กรองศูนย์ ครบ 2หมื่นโยนทิ้ง จบ ไม่ต้องมาล้าง 

ชอบ Feel's คันนี้มากๆ หล่อ : ) 

ขอบคุณครับ ตอนนี้มาเต็มเลยนะครับ 

กรอง อันนี้ ซื้อมาล่ะใส่ กับบล๊อคกรองเดิมเลยป่าวครับ

ใส่กับกรองเดิมได้เลยครับ เปิดฝากรอง เอากรองเก่าออก เอากรองใหม่วาง ตำแหน่งเดียวกันเป๊ะๆ ไม่ขาดไม่ล้น 

ว้าย สู้ ING+1 เจ้าสำนัก Car Up ไม่ได้ครับ

นั่งทีไร หัวติดเบาะทุกที 

เง้อ ไม่มีอะไร สเต็ปบ้านๆ รถในกลุ่มแรงกว่าเยอะครับ ของแต่งก็อลังกว่าเยอะ 

ต่างจากเดิมไหม ผมว่ามันก็ไม่ได้ทำให้รถแรงแบบเห็นผลอะไรมากมายน่ะ

แต่ไม่แย่ไปกว่าเดิมแน่นอน

คิดง่ายๆ กรองมันล้างได้ ไม่ต้องใช้ถึงล้านกิโลแบบที่ยี่ห้อเขาการันตีมาหรอกครับ

อย่างกรองศูนย์ราคา สี่ร้อยกว่าบาท ใช้ได้ 2 หมื่นโล เราใช้ 5 แผ่น แสนกิโล ราคาก็เท่าๆกับ K&N แล้ว

ฉะนั้นครบแสนโล จะโยน K&N ทิ้ง ซื้อตัวใหม่ เพราะกลัวประสิทธิภาพลด ก็ยังคุ้มกว่าครับ

แต่ถ้าเป็นคนขี้เกียจ ก็ใช้กรองศูนย์ ครบ 2หมื่นโยนทิ้ง จบ ไม่ต้องมาล้าง 

ขอบคุณครับ ตอนนี้มาเต็มเลยนะครับ 

ใส่กับกรองเดิมได้เลยครับ เปิดฝากรอง เอากรองเก่าออก เอากรองใหม่วาง ตำแหน่งเดียวกันเป๊ะๆ ไม่ขาดไม่ล้น 

ตัวนี้ของยี่ห้อไรครับ  ราคาเท่าไหร่ พอดีสนใจอยากจะใส่อยู่

K20a อีกคันแล้ว

หลังไมค์เรียบร้อย งบไม่มี แรงแบบบ้านๆพอแล้วครับ ^^ 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ^^

ครับโผมม 

หล่อโฮก

ไหนๆ อัพอะไร ไม่เห็นโชว์บ้าง 

สุดยอดมากครับ Feel's คันนี้ ไอดอลเลย

ขอบคุณครับ จะพยายามอัพเดทเรื่อยๆครับ ช่วงนี้ไฟกำลังลุก 

ครบสูตรความแรง

แรงแบบบ้านๆครับ คันนี้ 

สุดยอดดดด   :0023: 

:0151:

หล่อสุดยอด ไอด้อลผมเลยครับ

ติดตามมาตั้งแต่ เวป Blogonion_sajai.gif

http://ball182.bloggang.com

อูย ไม่คิดเลยจะมีคนตามในบล็อคแก๊งค์ด้วย

ตอนหลัง ไม่ได้อัพ ตามไม่ทัน ทิ้งไปเยอะ

และมีพวก Facebook เข้ามาด้วย เลยเลิก อัพไปโดยปริยาย 

ผมมีบุญเคยนั่งคันนี้มาแล้วคับ ^^

ว้าย นั่งไปถึง 2 โลอะเปล่า แถมซัดโชว์เกียร์เดียวเอง อายชะมัด 

ตัวนี้ของยี่ห้อไรครับ  ราคาเท่าไหร่ พอดีสนใจอยากจะใส่อยู่

กรอง K&N ครับ น่าใช้สุดแล้ว

ราคาไม่เกิน 2 พันครับ 

สนใจติดต่อ คุณโจ้ Login Dirty Bit คอมเมนท์ด้านบนได้เลยครับ

อัพเดทของที่เพิ่มเข้ามานิดหน่อยๆ

1. ฝาน้ำมันเครื่อง Feel's

ฝาน้ำมันเครื่องของสำนัก Feel's จะมี 2 ขนาดครับ  

ขนาดในรูปสำหรับ บล็อค F และ K 

ส่วนของเก่าซึ่งจะใหญ่กว่า สำหรับ บล็อค D B และ R ครับ

เสียเงินไปกับฝาน้ำมันเครื่องนี่ เยอะมากแล้วผม 

2. ฝาคาร์บอนกล่อง ECU Feel's

ชิ้นนี้ก็ไม่มีอะไรมาก แค่เอาไว้ครอบกล่อง ECU แค่นั้น

เอาไว้ให้คนอื่นคิดว่า จูนโดย Feel's 

3. ฝาคาร์บอนครอบคอไอดี Feel's

ไอเทมนี้แสดงถึงความเป็น Feel's ในห้องเครื่องได้ดีที่สุด

เพราะนอกนั้นก็เหมือนห้องเครื่องเดิมทั่วไป

ถ้าเทียบกับ Mugen - Spoon - J's Racing แล้ว ของ Feel's จืดมาก

ไม่ค่อยมีอะไรให้เปลี่ยนมากนัก แต่แค่นี้ก็ดีแล้ว แต่ละชิ้น เล่นเอาทรัพย์จาง

อัพเดทของที่เพิ่มเข้ามานิดหน่อยๆ

1. ฝาน้ำมันเครื่อง Feel's

ฝาน้ำมันเครื่องของสำนัก Feel's จะมี 2 ขนาดครับ  

ขนาดในรูปสำหรับ บล็อค F และ K 

ส่วนของเก่าซึ่งจะใหญ่กว่า สำหรับ บล็อค D B และ R ครับ

เสียเงินไปกับฝาน้ำมันเครื่องนี่ เยอะมากแล้วผม 

2. ฝาคาร์บอนกล่อง ECU Feel's

ชิ้นนี้ก็ไม่มีอะไรมาก แค่เอาไว้ครอบกล่อง ECU แค่นั้น

เอาไว้ให้คนอื่นคิดว่า จูนโดย Feel's 

3. ฝาคาร์บอนครอบคอไอดี Feel's

ไอเทมนี้แสดงถึงความเป็น Feel's ในห้องเครื่องได้ดีที่สุด

เพราะนอกนั้นก็เหมือนห้องเครื่องเดิมทั่วไป

ถ้าเทียบกับ Mugen - Spoon - J's Racing แล้ว ของ Feel's จืดมาก

ไม่ค่อยมีอะไรให้เปลี่ยนมากนัก แต่แค่นี้ก็ดีแล้ว แต่ละชิ้น เล่นเอาทรัพย์จาง

ใส่คันแรกในไทยแน่ๆ

ของคุณ โจ้  Carup และ พี่เบิร์ด Garage Beary

สำหรับสถานที่ เวลาเหงาๆ ไม่รู้จะไปไหน ก็ไปมัวสุมที่นี่ครับ

ตอนนี้รถไม่ได้ทำอะไรเพิ่มครับ เพราะติดงาน

ต่อไปก็เก็บรายละเอียดเครื่องครับ ยังไม่สมบูรณ์และยังไม่พอใจเท่าไหร่ครับ

ก็ปรับแต่งจูนกันไปเรื่อยๆ ทำรถก็แบบนี้ สนุกดีครับ 

กรอง K&N มันล้างยังไงครับ ถ้าฝุ่นเยอะ แค่เอาน้ำล้างหรือเปล่า ไม่เคยใช้ครับ สนใจอยุ่

มันจะมีชุดน้ำยาล้างอยู่ครับ

เมื่อถอดออกมา ให้ใช้ ขวดที่เขียนว่า Air Filter Cleaner ฉีดทั้ง 2 ด้าน ทิ้งไว้ราวๆ 10 นาที

หลังจากนั้นทำความสะอาดโดยเทน้ำ ลงบนด้านที่สะอาด อย่าฉีดน้ำแรงสูงนะครับ ใช้น้ำปล่อยไหลจากก๊อกแบบปกติพอ

ถ้าสกปรกมาก อาจต้องกลับไปฉีดอีกรอบ

หลังจากนั้นนำไปตากแดด หลังจากนั้น ก็ฉีดน้ำมันเคลือบด้านล่างของแผ่น ( ด้านที่สกปรก ) ให้ทั่ว แล้วทิ้งไว้ แล้วค่อยเอาไปใส่ครับ 

อยากดูห้องเครื่องหลังจาก Feel's carbon ประจำการจังเลยคับ

คงไม่ค่อยได้ประจำการครับ เพราะโดนความร้อน โลโก้ Feel's จะลอกเอา ไว้ถ้าไปโชว์ค่อยใส่  

สมบูรณ์แบบมากมาย

ยังต้องทำอีกเยอะครับ  

แหล่มทุกอย่าง แต่ละไอเทม

ขอบคุณครับ Feel's ไม่ค่อยมีคนแต่ง เลยดูแปลกตา 

ใส่คันแรกในไทยแน่ๆ

ไม่ใช่หรอกครับ คันแรกคงเป็น Feel's ของคุณอุ้ยครับ 

ไม่ได้เข้ามานาน เข้ามาอีกที สุดยอดไปเลยครับ

สุดยอดแบบครึ่งๆกลางๆครับ ยังต้องทำอีกเยอะ 

ของคุณ โจ้  Carup และ พี่เบิร์ด Garage Beary

สำหรับสถานที่ เวลาเหงาๆ ไม่รู้จะไปไหน ก็ไปมัวสุมที่นี่ครับ

ตอนนี้รถไม่ได้ทำอะไรเพิ่มครับ เพราะติดงาน

ต่อไปก็เก็บรายละเอียดเครื่องครับ ยังไม่สมบูรณ์และยังไม่พอใจเท่าไหร่ครับ

ก็ปรับแต่งจูนกันไปเรื่อยๆ ทำรถก็แบบนี้ สนุกดีครับ 

ยินดีจ้า ฝาท้ายสวยถูกใจ

เอาไฟยาวซักฟุตมั้ยครับ ของมันแรง อิ อิ

ปุง ปัง ปุง ปัง         :0183:                 :0211: