Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สงสัยต้องทำใจแล้วพี่ คิดว่ารถจอดเยอะนะ แต่ไปๆมาๆรถวิ่งเยอะมากเลยพี่ 555++

มาดูกันใครหล่อกว่ากัน

แต่ดูหน้าพี่คงไม่ค่อยปลื้มผมนะ งั้นไปดีกว่า เฟี้ยววววว

เรียกว่าโรคจิตเลยล่ะคับ. คนบ้าไร จะมาขูดล้อ ขับเบียดเองแท้ๆ เห้อออ

ฮาฮ่า แบบนี้แหละน้อง เวลารถมีรอยหรือเป็นไร จะโทษคนอื่นก่อน

ทั้งๆที่ตัวเองนี่แหละทำ ฮาฮ่า

กระทู้นี้มีแต่เนื้อหาที่ดี เป็นประโยชต่อเพื่อนๆจิงๆครับ

ขอบคุณครับ ไม่เน้นโชว์ครับ คันผม เพราะคันเทพๆ สวยๆ มีเยอะแล้ว

อยากจะแชร์ข้อมูล หรือ ปัญหา มากกว่าครับ

ทักทายครับ คุณบอล

ทักทายครับ

อัยย่ะ จัด TEIN SS มานี่เอง

จริงๆเป็นตัวเลือกที่ไม่เคยมองเลยครับ จังหวะพาไป

ขนาดไม่ได้ใช่ยังอัพขนาดนี้

คิดถูกแล้วพี่ Tein SS ถ้าเสียซ่อมได้ แต่ถ้าMugenเสียจะซ่อมที่ไหนละคร๊าบบบบ?

Mugen พี่ไม่กะซ่อมหรอกครับที่ซื้อ กะใช้จนพังแล้วทิ้งเลยครับ

กว่าจะพังไม่รู้อีกกี่ปีครับ รถจอดเนี๊ยะ เฮ้อ !

ในที่สุดก็กระจ่าง ผมก็กลัวๆอยู่เหมือนกันว่า oil adapter ของผมจะหักคาไหม ได้คำตอบแล้วว่าของผมเป็นแบบใหม่ เล็กกว่า อันของผมซื้อมาจากคุณฟงครับ ส่วน adapter ที่เป็นของ Shadow เห็นพี่โจ้ติดคนแรกๆครับ แต่ต้องใช้ sensor ที่มันมากับ adapter ด้วยถึงจะใส่ได้ ต้องมีการแปลงสายเล็กน้อยครับ

ผมละเข็ดกับ Adapter ตัวนี้อะครับ ไม่ไหว ปัญหาเยอะเหลือเกิน

อยากใส่เขียวๆบ้างเก็บตังๆ

แหม เดี๋ยวก็จัดเบรคน้ำเงินแล้วนี่ครับ

ได้ความรู้อีกล่ะ

พยายามแชร์ปัญหาบ้างครับ โชว์แต่รถอย่างเดียว ไม่เกิดประโยชน์

สงสัยต้องทำใจแล้วพี่ คิดว่ารถจอดเยอะนะ แต่ไปๆมาๆรถวิ่งเยอะมากเลยพี่ 555++

มาดูกันใครหล่อกว่ากัน

แต่ดูหน้าพี่คงไม่ค่อยปลื้มผมนะ งั้นไปดีกว่า เฟี้ยววววว

ตั้งแต่ จี้ตูดวันนั้น เปลี่ยนไปเลยน่ะครับ ขยันออกล่าเหยื่อเลย

พี่เป็นแรงบันดาลใจให้ใช้รถเยอะๆ ก็ดีใจครับ

แต่เจอกันอีก ไม่ต้องมาดันตูดแล้วน่ะครับ ไม่งั้นพี่กดปุ่มปล่อยวิงหลุดเลยน่ะครับ ^^

ว่าแต่จะเอารูปมาลงทำไมครับบบบบบบ อายเขา

:0153:

จะเดือนนึงแล้ว ตั้งแต่งานมิตติ้ง DRM ก็ไม่ได้ใช้รถอีกเลย เศร้าจับใจ

ช่วงนี้รายการทำรถก็เพียบ

ไหนจะเรื่อง Adapter Oil ที่ยังไม่เรียบร้อย Water Temp ก็เสีย ศูนย์รถก็ไม่ตรงอีก ตั้งมาหลายที่และ เซ็ง

จะเดือนนึงแล้ว ตั้งแต่งานมิตติ้ง DRM ก็ไม่ได้ใช้รถอีกเลย เศร้าจับใจ

ไหนจะเรื่อง Adapter Oil ที่ยังไม่เรียบร้อย Water Temp ก็เสีย ศูนย์รถก็ไม่ตรงอีก ตั้งมาหลายที่และ เซ็ง

ก้นสวย สุดยอดเลย FEEL'S

อ้าว ใจตรงกันเลยว่ะน้อง เซนเซอร์ Water temp พี่ใกล้ลาโลกแล้วเหมือนกันเนียะ

ดูเหมือนจะเป็นปัญหา สำหรับคนชอบแต่งรถอย่างเราๆ

ขอให้แก้ได้ไวๆนะครับ คุณบอล

Meeting DRM วันนี้ 25/8/2555 เวลา 1 ทุ่มเป็นต้นไป สถานที่ Max Valu สาขาหลักสี่ พบปะ พูดคุย และ วางแผนงาน Civic FD Drag Racing งานนี้ไม่จำกัดว่าจะต้องเป็นคนในกลุ่ม ( แต่คนในกลุ่มควรมาทุกคนนะครับ) คนนอกมาร่วมแจมได้ครับ ทำความรู้จักกันครับผม

ขอให้รถเสดเรียบร้อย ไวๆ นะพี่บอล

:)

ขอบคุณสำหรับรูปอแดปเตอร์ครับ เป็นความรู้

ตอนนี้ถ้าติดอะไรที่เกี่ยวกับ Oil คงได้เป็นรุ่นใหม่หมดแล้วละครับ ก็สบายใจไปได้

วิงไม่เอาผมขอฝาท้าย หลุดมาเลย ผมยอมนะ 555++

เจออีกที ไม่วิ่งนำหน้าคันนี้แน่นอน งอล

ก้นสวย สุดยอดเลย FEEL'S

ขอบคุณครับ ก้นแบบนี้ มีเยอะเหมือนกันนะครับ ต้องแบบดิฟ Feel's ใส่ไฟ F1 แบบนั้นแหล่มกว่าอีก

อ้าว ใจตรงกันเลยว่ะน้อง เซนเซอร์ Water temp พี่ใกล้ลาโลกแล้วเหมือนกันเนียะ

สรุป เซนเซอร์ของผมไปเรียบร้อยครับ

ดูเหมือนจะเป็นปัญหา สำหรับคนชอบแต่งรถอย่างเราๆ

ขอให้แก้ได้ไวๆนะครับ คุณบอล

ครับผม แหม ขนาดรถเดิมๆจากโรงงาน ยังมีปัญหาให้เคลมกันเลย นี่รถแต่ง เรื่องปกติครับ ฮาฮ่า

Meeting DRM วันนี้ 25/8/2555 เวลา 1 ทุ่มเป็นต้นไป สถานที่ Max Valu สาขาหลักสี่ พบปะ พูดคุย และ วางแผนงาน Civic FD Drag Racing งานนี้ไม่จำกัดว่าจะต้องเป็นคนในกลุ่ม ( แต่คนในกลุ่มควรมาทุกคนนะครับ) คนนอกมาร่วมแจมได้ครับ ทำความรู้จักกันครับผม

ไม่ได้ไปน่ะครับ น้องต้น โทษที ช่วงนี้งานเยอะแยะ

ขนาดรถยังไม่ได้ขับมาเดือนนึงแล้วเลย

หมึกหอม 2 โล นายหัว

ไอหยา ! อิจฉา คนตกกุ้งมากกว่าครับ

Adapter ตัวใหม่ แบบเล็กมีปัญหาไหมครับพี่บอล

ไม่น่ามีแล้วน่ะครับ จากคนใช้รอบๆตัวมา ตัวนี้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร

เพียงแต่ ลักษณะเครื่อง R18 มันต่างจากตัวอื่น ทำให้ต้องใช้ Adapter เฉพาะทางแบบตัวดังกล่าว

ซึ่งจากลักษณะของ Adapter ดังกล่าว มันก็มีสิทธิ์ที่จะคลายตัว ทำให้น้ำมันเครื่องซึมออกมาได้ครับ

ยังไงใครใช้ก็ควรหมั่นเปิดฝากระโปรง ตรวจสอบว่ามีรายการ น้ำมันเครื่องรั่วหรือซึมออกมาหรือเปล่า

นายหัวไปเล่นดีเซลแล้วว

ป่าวครับ รถกะบะดีเซลใช้งานปกติครับ ไม่ได้แต่งอะไรเลย

Oil adaptor เป็นไงมั่งครับ

จากการใช้งานมา ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ แต่กลัวๆเลยถอดดีกว่า

ในที่สุด เดือนกว่าๆที่รอคอย ปัญหาแรกเกี่ยวกับเกจ์ก็จบไปได้ด้วยดี

Adapter Oil หลังจากเปลี่ยนมาใส่ตัวเล็กก็ไม่พบปัญหาใดอีก

ส่วน Water Temp ที่ไม่ติด สาเหตุเพราะ

เซ็นเซอร์ที่ใช้วัดอุณหภูมิของ Water Tamp ซึ่งจะฝังอยู่ในท่อยางหม้อน้ำ เกิดการฉีกขาดนั่นเอง

ก็แก้ไขโดยการเปลี่ยนเซ็นเซอร์ใหม่ ก็ใช้ได้

ไม่น่ามีแล้วน่ะครับ จากคนใช้รอบๆตัวมา ตัวนี้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร

เพียงแต่ ลักษณะเครื่อง R18 มันต่างจากตัวอื่น ทำให้ต้องใช้ Adapter เฉพาะทางแบบตัวดังกล่าว

ซึ่งจากลักษณะของ Adapter ดังกล่าว มันก็มีสิทธิ์ที่จะคลายตัว ทำให้น้ำมันเครื่องซึมออกมาได้ครับ

ยังไงใครใช้ก็ควรหมั่นเปิดฝากระโปรง ตรวจสอบว่ามีรายการ น้ำมันเครื่องรั่วหรือซึมออกมาหรือเปล่า

ขอบคุณครับพี่บอลครับ

เอาบุญมาฝากกันอีกครั้งครับ คุณบอล

ไปปฏิบัติธรรมที่ จ. เชียงใหม่ มา

คิดหวังสิ่งใด ประสบแต่ความโชคดี สำเร็จผล สาธุ สาธุ

ขอให้รถเสดเรียบร้อย ไวๆ นะพี่บอล

:)

ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่บอลครับ

ไม่เป็นไรครับ มีปัญหากันเยอะสำหรับ Adapter ตัวนี้ ยังไงระวังๆไว้ครับ

สวัสดีครับบบ พอดีงานเยอะมากเลย ไม่เข้ามาเลย คิดถึงทุกคนนะครับบบบ

คิดถึงเช่นกัน ผมก็งานเยอะ ไม่ค่อยได้เจอใครเลย

15 นี้ ต้องเจอกันนะจ๊ะ 619

อาจจะไม่ได้ไปอะครับ งานเยอะมาก เรียนมาน้อยก็แบบนี้ครับ

กด like ครับบบบบบ :lol:

ขอบคุณครับ

แวะมาทักทายครับบอล

สวัสดีครับคุณเกรียง The Code ท่าทาง ซิ่งๆกันทั้งนั้นเลย

เอาบุญมาฝากกันอีกครั้งครับ คุณบอล

ไปปฏิบัติธรรมที่ จ. เชียงใหม่ มา

คิดหวังสิ่งใด ประสบแต่ความโชคดี สำเร็จผล สาธุ สาธุ

ขอบคุณครับ ไปเชียงใหม่ ส่วนผมไปหาดใหญ่ คนละทางกันเลย

หลังจากมีปัญหาเรื่อง Adapter Oil เลยตัดใจ ถอดเกจ์ครับ ไม่รู้จะติดทำไม

พอไม่มีเกจ์ก็แปลกๆดี ทุกที ตาต้องไปมองอุณหภูมิ Water Temp ตอนนี้ก็ไม่มีให้มองและ

5 วันที่ผ่านมา เดินทางไกลมาครับ ขับเองคนเดียว เพลีย เมื่อยมากๆ ทริปนี้

กรุงเทพฯ - สุราษฎร์ - สตูล - หาดใหญ่ - สุราษฎร์ - กรุงเทพฯ

ไปเจอรถ Civic ฝั่งมาเลเซีย ที่ด่านวังประจัน จ. สตูล เลยเอามาฝากครับ