Jump to content

จานหลัง1.8 สามารถอัพเป็น320mm ได้ป่าวครับ

Recommended Posts

ตามหัวข้อเลยครับ สอบถามพี่ๆในคลับกันหน่อย โดยที่ใช้คาลิปเปอร์หลังเดิม ที่งานที่ไหนแนะนำบ้างครับ ราคาสบายกระเป๋า

ได้สิครับ

ก็ใส่จานขยายสำเร็จรูปที่มีขายได้เลยครับ

เช่น ของ E-Spec ด้านหลังมีขนาด 302 มล. กับ 320 มล.

ได้สิครับ

ก็ใส่จานขยายสำเร็จรูปที่มีขายได้เลยครับ

เช่น ของ E-Spec ด้านหลังมีขนาด 302 มล. กับ 320 มล.

อ่อครับ สายเบรคมือของเดิมมันถึงป่าวครับ

ไม่มีปัญหา ใช้งานทุกอย่างได้ปรกติคับ

ขอบคุณครับ เพราะผมสอบถามRun stop เขาบอกว่าจานหลังFD มีเฉพาะ300mm อีกอย่างจานหลัง320mm เขาบอกว่าสายเบรคมือเดิมมันจะยาวไม่ถึงครับ ก็เลยงงๆ

E-spec มีขายตามพี่บอลบอกเลยครับ

แต่ยิ่งใส่จานใหญ่มันยิ่งจะกินผ้าเบรกไม่เต็มนะครับ ของ E-spec ส่วนขอบๆนอกของผ้าเบรกมันจะไม่โดนกับจาน

ใหญ่มากสวย แต่ระวังเบรคหลังจะล็อกก่อนเบรคหน้านะครับ

ถ้าเข้าโค้งอยู่ กดเบรคลึกๆ น้ำหนักส่วนมาก ถ่ายมาที่ล้อหน้า

ถ้าเบรคหลังจับดีเกินไป ล้อหลังจะล็อก

ผลคือ หมุนนนนนนนนนนนน ครับ

ขับไปนานๆเสียงเวลา้บรคเป็นหนูร้องเลย ผ้าเบรคจับจานไม่เต็มมันเหลือ เอาไปเจียขอบออก 320ข้างหน้า

ขับไปนานๆเสียงเวลา้บรคเป็นหนูร้องเลย ผ้าเบรคจับจานไม่เต็มมันเหลือ เอาไปเจียขอบออก 320ข้างหน้า

เจียขอบผ้าเบรคนะครับ ข้างหลังใส302 รถเทกำลังดี ไม่หยุดกึก

ผ้าเบรค + จานขยาย ต่างจากเบรคเดิมเยอะเลย ใช้งบน้อยด้วย

คงจะเอา300mm อ่ะครับ ถ้า320mm กลัวผ้าเบรคจับจานไม่เต็ม

ผมใส่จานขยายหลัง E-spec ทั้ง 302 และ 320 mm

ผ้าเบรคมันก็จับไม่เต็มจานเหมือนกันแหละครับ

เอารูปจาน 302 mm. ของผมที่เพิ่งถอดมาให้ดู

สังเกตุตรงขอบที่ติดกับฮับ ก็จะเหลือพื้นที่ที่ผ้าเบรคจับไม่ถึงอยู่ดีครับ

• 2 months later...

ผมใส่จานขยายหลัง E-spec ทั้ง 302 และ 320 mm

ผ้าเบรคมันก็จับไม่เต็มจานเหมือนกันแหละครับ

เอารูปจาน 302 mm. ของผมที่เพิ่งถอดมาให้ดู

สังเกตุตรงขอบที่ติดกับฮับ ก็จะเหลือพื้นที่ที่ผ้าเบรคจับไม่ถึงอยู่ดีครับ

คุณบอล ถ้าใส่จานหลัง 320 สายเบรคใช้ของเดิมได้มั้ยครับ

คุณบอล ถ้าใส่จานหลัง 320 สายเบรคใช้ของเดิมได้มั้ยครับ

ได้ครับ เพราะผมก็ใช้ของเดิมอยู่

ปล. จานหลังผม E-Spec 320 mm ครับ

ได้ครับ เพราะผมก็ใช้ของเดิมอยู่

ปล. จานหลังผม E-Spec 320 mm ครับ

ขอบคุณครับ

ปล.แอบเสียดาย e'spec ไม่ทำลายเซาะร่องแบบเก่าแล้ว

ขอบคุณครับ

ปล.แอบเสียดาย e'spec ไม่ทำลายเซาะร่องแบบเก่าแล้ว

ลายเก่าหยุดผลิตมาปีกว่าๆแล้วครับ

เคยถามเขาบอก ลายเก่า เสียงดัง

ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าลายใหม่เงียบลงไหม

แต่ที่แน่ๆ ลายใหม่ กิ้งกือ ขัดใจคนแต่งรถอย่างแรง เหอๆ

ลายเก่าหยุดผลิตมาปีกว่าๆแล้วครับ

เคยถามเขาบอก ลายเก่า เสียงดัง

ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าลายใหม่เงียบลงไหม

แต่ที่แน่ๆ ลายใหม่ กิ้งกือ ขัดใจคนแต่งรถอย่างแรง เหอๆ

นั่นซิครับคุณบอล Runstop ก็ทำแต่ 300 :(