Jump to content

ขอความช่วยเหลือ ตามหาอะไหล่ช่วงล่างล้อขวาหน้า fd 1.8

Recommended Posts

พอดีรถชนคอนกรีตกั้นยูเทิร์น ที่หน้าโรงไฟฟ้าบางปะกง คันชักขาด ขับต่อไม่ได้ รอรถมาลาก แต่ว่าต้องการหาอู่ผถวนี้เพราพไม่แยากเข้าศูนย์ ใครพอมีแนะนำบ้างคับ เอาแถวบางปะกง กับอมตะนคร ขอด่วนๆเลยคับ เบอร์ผม 088-526-2241 อีฟคับ รบกวนเพื่อนๆด้วยคับ

อัพเดทสถานะการณ์ด้วยนะครับ ด้วยความห่วงใยจากเพื่อนๆชาวคลับครับ ขอให้ปลอดภัยครับ

อัพเดทสถานะการณ์ด้วยนะครับ ด้วยความห่วงใยจากเพื่อนๆชาวคลับครับ ขอให้ปลอดภัยครับ

ใช่ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านคับ ตอนนี้กลับถึงห้องแล้ว น้องไข่ดำ ถึงมือหมอแล้ว อาการก็เอาการพอควร หวังว่าคงไม่ลามไปถึงปีกนก คับ ดี๋ยวจะอัพรูปให้ดูกันคับ คืนนี้ไม่ไหวแล้ว

มานั่งนึกถึงตอนนั้น จังหวะเลี้ยวพร้อมจะยูเทิร์นกลับก็ไม่เอะใจอะไร เพราะปกติเลี้ยวแล้วหยุดรอรถก่อนจะพุ่งออกไป แต่พอเลี้ยวไป ไม่ทันเห็นก้อนแบริเอ้อ ที่มันโผล่ออกมาเพราะมืดมาก!!! ปกติแบริเอ้อ จะต้องเรียงกันเป็นโค้ง แต่นี่ดันมีก้อนที่แหกคอกออกมา

จังหวะนั้นขับไปหยุดรอเลี้ยวพอดี จึงยังไม่เกิดอะไร แต่หลังจากเหยียบคันเร่งส่ง เพื่อออกจากยูเทิร์น ได้ยินเสียกึ๊ก!! คิดในใจคงไปครูดอะไรเข้า แต่พอเหยียบส่งอีกทีคราวนี้สะท้านฝ่าเ้ท้าเลย กึ๊ก!! แล้วก็ไปไหนไม่ได้เลย หักพวงมาลัยไปไหนไม่ได้

จังหวะนั้นรถเหลื่อม ยื่นหน้าออกไป รถทุกคนที่วิ่งผ่านจะตีไฟสูงไล่ แต่พอมาใกล้ๆ ก็เกือบชนหน้ารถผมไปหลายคัน พอลงมาดูรถปรากฎว่า ล้อหันเข้าหากัน ล้อที่ติดยูเทิร์นก็ลอย (นึกในใจ ไม่ล้อไหนก็ล้อไหนล่ะว้างานนี้) ดูข้างที่ติดยูเทิร์นก่อน พอเห็นแล้วแทบทรุด คันชัก (ไม้ตีกลอง) ที่ว่าแข็งๆ เจือก หัก ล้อดุ้งนิดหน่อย ยางแตกขอบอีก xxxก้อนแบริเ้อ้อ เป็นรอยครูด

พอดูเสร็จจังหวะนั้นทิ้งรถเลย เพราะแต่ละคันที่ขับมา แรงๆทั้งนั้น ต้องถอยออกมาจากรถ แล้วก็มานั่งคิดย้อนหลังดู น่าจะเกิดจากที่ ตอนเลี้ยวแล้วจอดรอ พอเร่งออกไปนั้น ล้อคงไปปีนขอบของก้อนแบริเ้อ้อ เนื่องจากด้านข้างของรถสูงเลยไม่ครูด กลายเป็นว่า คันชัก ไปเกี่ยวกับขอบล่าง แบริเอ้อ เพราะน่าจะต่ำสุดแล้วตรงนั้น พอดีกับจังหวะที่เร่งออกไปมันโดนก้อนแบริเอ้อ รั้งไว้ พอเร่งไปแรงๆ มันก็กระชาก ทำให้กระแทกจนขาดนั่นเอง

ปกติขับรถ รอ ยูเทิร์นแล้วมีอีกคันเบียดมาก็จะเข้าในตลอด แต่คราวนี้ ซวยจิงๆ ที่แบริเอ้อ เจือก แหกออกมา เลยชนเต็มๆ กว่าจะได้รถลาก เล่นเอาเสียวเหมือนกันว่าจะโดนรถทางตรงชนมั้ย พอได้รถลากมาก็เข้าอู่ต่อ แต่ก็ยังไม่จบ ไปเข้าร้านตั้งศูนย์เปลี่ยนยางก็ไม่จบ ทีนี้รอซ่อมแม็กซ์ กับปรับพวงมาลัยอีก 2 ที่ น่าจะปกติสุข สรุปแล้ว หัวใจจะวายตอนรอรถยก ขับมายังกะลงสนามแข่ง ยิงไฟสูงแล้วมาหักหลบก่อนถึงรถ ไม่กี่สิบเมตร

เพื่อนๆขับกลางคืนก็ระวังกันด้วยนะคับ อย่าประมาท อะไรที่ว่าจะไม่เกิด มันก็เกิดขึ้นมาง่ายๆซะงั้น ขับรถระวังกันด้วยนะคับ :wacko:

ปลอดภัยก็ดีแล้วคร๊าบ

เดียวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้วคร๊าบ

แท่งปูนแบบนี้น่ากลัว พอๆ กับแผ่นเหล็กที่วางที่พื้นเลย