Jump to content

Recommended Posts

สนใจ pioneer avh-p8450bt ครับ ใครใช้แล้วช่วยแนะนำหน่อยครับ ใช้งานกับกับคอนโทรลบนพวงมาลัยได้ไหมครับ ถามร้านติดตั้งเครื่องเสียงบอกต้องซื้ออุปกรณ์เสริมเพิ่มต่างหาก มันยังไงกันแน่ครับ แนะนำหน่อยครับ ;)

2ดินไพโอเนียร์ทุกรุ่น จะต้องเสียงเงินซื้ออินเตอร์เฟต(อุปกรณ์ต่อพ่วง)ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัย ...หมายถึงรถรุ่นนั้นๆมีปุ่มอยู่แล้ว

และข้อเสียที่ตามมาคือเวลากดปุ่มที่พวงมาลัยจะหน่วงนิดนึง คือกดปุ๊ป ไม่เปลี่ยนปั๊ปเหมือนฟร้อนเดิม

แต่ถ้าฟร้อน 2din JVC & KENWOOD รุ่นปัจจุบันไม่ต้องเสียเงินซื้ออินเตอร์เฟต(อุปกรณ์ต่อพ่วง)

และข้อดีที่ตามมาคือเวลากดปุ่มที่พวงมาลัยตอบสนองรวดเร็ว กดปุ๊ป เปลี่ยนปั๊ปเหมือนฟร้อนเดิม

2ดินไพโอเนียร์ทุกรุ่น จะต้องเสียเงินซื้ออินเตอร์เฟต(อุปกรณ์ต่อพ่วง)ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัย ...หมายถึงรถรุ่นนั้นๆมีปุ่มอยู่แล้ว

และข้อเสียที่ตามมาคือเวลากดปุ่มที่พวงมาลัยจะหน่วงนิดนึง คือกดปุ๊ป ไม่เปลี่ยนปั๊ปเหมือนฟร้อนเดิม

แต่ถ้าฟร้อน 2din JVC & KENWOOD รุ่นปัจจุบันไม่ต้องเสียเงินซื้ออินเตอร์เฟต(อุปกรณ์ต่อพ่วง)

ข้อดีที่ตามมาคือเวลากดปุ่มที่พวงมาลัยตอบสนองรวดเร็ว กดปุ๊ป เปลี่ยนปั๊ปเหมือนฟร้อนเดิม

ถามเล่นๆน่ะครับพี่พร อย่าคิดมาก

ผมตอบผมให้ข้อมูลหลายอย่าง หลายเรื่อง...พี่พรเห็นด้วย

แต่ทำไมกระทู้โหวต...พี่พรถึงโหวตไม่อยากให้ผมมาตอบที่นี่อ่ะครับ...และที่สำคัญพี่พรโหวตคนแรกเลย

ที่ถามนี่ ผมไม่ได้ต้องการให้เปลี่ยนการตัดสินใจน่ะครับ แค่ งง ครับ

ตอบพี่โก้ครับ

ผมชอบและชื่นชมในผลงานของพี่โก้ครับ จะเห็นได้ว่าผมไปหลายที่ที่พี่โก้ไป และผมก็ชอบที่พี่โก้มาตอบคำถามทุกเรื่องแบบนี้ คือ ตอบทุกเรื่องที่พี่โก้รู้ และตอบได้

แต่ที่แล้วมา ผมเห็นว่าบางคำถามที่พี่โก้น่าจะตอบได้ แต่ไม่เห็นมีชื่อพี่โก้เข้ามาตอบเลย เห็นแต่พี่โก้ตอบแต่กระทู้เดิมๆของพี่โก้ และ เรื่องการตอบแบบมีโฆษณาแอบแฝง อันนั้นไม่ผิดครับ เช่นพี่ตอบให้ความรู้แต่ในรูปมีชื่อร้านพี่ติดอยู่ แต่บางอันผมเห็นเป็นการโฆษณาตรงๆ อันนี้ผมไม่ค่อยเห็นด้วยครับ เช่น สิ้นค้าชิ้นนี้มีขายแล้วที่ชัยนาทซาวน์ แบบนี้ ผมจึงลงความเห็นว่าไม่อยากให้พี่มา เพราะถ้ายังมีการโฆษณาแบบตรงๆ เหมือนเดิม ผมเห็นว่าเป็นการไม่เหมาะสมครับ

อีกเรื่องครับ

ผมไม่ใช่คนแรกครับ แต่ไม่รู้ว่าระบบ มันเรียงยังไหง ชื่อผมถึงได้ชื่อคนแรก

2ดินไพโอเนียร์ทุกรุ่น จะต้องเสียงเงินซื้ออินเตอร์เฟต(อุปกรณ์ต่อพ่วง)ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัย ...หมายถึงรถรุ่นนั้นๆมีปุ่มอยู่แล้ว

และข้อดีที่ตามมาคือเวลากดปุ่มที่พวงมาลัยตอบสนองรวดเร็ว กดปุ๊ป เปลี่ยนปั๊ปเหมือนฟร้อนเดิม

ขอบคุณมากครับ หายข้องใจซะที :)

ถามเล่นๆน่ะครับพี่พร อย่าคิดมาก

ผมตอบผมให้ข้อมูลหลายอย่าง หลายเรื่อง...พี่พรเห็นด้วย

แต่ทำไมกระทู้โหวต...พี่พรถึงโหวตไม่อยากให้ผมมาตอบที่นี่อ่ะครับ...และที่สำคัญพี่พรโหวตคนแรกเลย

ที่ถามนี่ ผมไม่ได้ต้องการให้เปลี่ยนการตัดสินใจน่ะครับ แค่ งง ครับ

พี่โก้ครับ

รบกวนสอบถาม ผลโหวตที่พี่กล่าวถึง สามารถดูได้ ดังรายละเอียดที่พี่โก้บอกไว้ทั้งหมดเลยหรือครับ?

สอบถามเฉยๆ อย่าคิดมากนะครับ :)

ปล ผมดูไม่ผลโหวตไม่เป็นครับ

ในช่วงแรกๆดูได้ครับ แต่ดูได้ไม่กี่วันก็ดูไม่ได้แล้วครับ

ที่ถามพี่พรวันนี้เพราะเห็นว่าพี่พรเข้ามาเห็นด้วยเรื่องในกระทู้นี้

ตอบพี่โก้ครับ

ผมชอบและชื่นชมในผลงานของพี่โก้ครับ จะเห็นได้ว่าผมไปหลายที่ที่พี่โก้ไป และผมก็ชอบที่พี่โก้มาตอบคำถามทุกเรื่องแบบนี้ คือ ตอบทุกเรื่องที่พี่โก้รู้ และตอบได้

แต่ที่แล้วมา ผมเห็นว่าบางคำถามที่พี่โก้น่าจะตอบได้ แต่ไม่เห็นมีชื่อพี่โก้เข้ามาตอบเลย เห็นแต่พี่โก้ตอบแต่กระทู้เดิมๆของพี่โก้ และ เรื่องการตอบแบบมีโฆษณาแอบแฝง อันนั้นไม่ผิดครับ เช่นพี่ตอบให้ความรู้แต่ในรูปมีชื่อร้านพี่ติดอยู่ แต่บางอันผมเห็นเป็นการโฆษณาตรงๆ อันนี้ผมไม่ค่อยเห็นด้วยครับ เช่น สิ้นค้าชิ้นนี้มีขายแล้วที่ชัยนาทซาวน์ แบบนี้ ผมจึงลงความเห็นว่าไม่อยากให้พี่มา เพราะถ้ายังมีการโฆษณาแบบตรงๆ เหมือนเดิม ผมเห็นว่าเป็นการไม่เหมาะสมครับ

ชอบพี่พรครับ ตอบตรงดี

ว่าอันไหนชอบ อันไหนไม่ชอบ

ส่วนเรื่องที่ตอบเพราะบางกระทู้...ผมมีคำตอบดังนี้ครับ

1.ผมตอบมาก ชื่อผมมาก ก็มีคนด่าหาว่าผมยึดเว็บนั้น...ผมจึงพยายามตอบให้น้อยลง

2.หลายเรื่องไม่ต้องมีคนถาม ผมเอามาบอก เอามาสอนให้มากมายหลายเรื่อง...ผมจึงตอบในกระทู้ที่ผมตั้งเอง เพื่อลดความขัดแย้ง

3.บางคำถามระบุจังหวัด เช่นอยู่สุพรรณจะไปร้านไหนดี / ขอคำแนะนำในตำแหน่งใกล้ กทม....ผมจึงข้ามกระทู้นั้นไป

ฯลฯ

ไม่ทราบว่าระบุรุ่นของ JVC ได้ไหมครับ

ผมสนใจรุ่น AVX846 แต่เห็นร้านแถวนี้บอกว่าต้องหาอุปกรณ์ต่อพ่วงครับ

เลยไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนที่ใกล้เคียงกันแต่ไม่ต้องซื้ออุปกรณ์ต่อพ่วงบ้างครับ

บริษัทตัวแทนจำหน่าย jvc ในประเทศไทย เพิ่งจะแถมอุปกรณ์ตัวนี้มาให้ในรุ่น av60/av70

ผมจึงเกิดความสงสัย จึงย้อนกลับไปหาข้อมูลในรุ่นเก่าๆจึงได้ข้อมูลมาดังนี้ครับ (แต่รุ่นเก่าๆผมก็พลาดไปเช่นกัน ติดไปหลายคันเหมือนกัน)

*ผมแนะนำเช่นนี้ครับว่าอย่าใช้การท่องจำว่ารุ่นไหนได้ / ไม่ได้

แต่ควรใช้ความเข้าใจ ดูข้างกล่อง อ่านคู่มือครับ

เน้นดูตรงที่ STEE RING ถ้ามีคือใช้ได้ครับ

ในภาพคือยี่ห้อ JVC และ KENWOOD คำศัพท์ คำบรรยาย logo จะต่างกันนิดหน่อย

บริษัทตัวแทนจำหน่าย jvc ในประเทศไทย เพิ่งจะแถมอุปกรณ์ตัวนี้มาให้ในรุ่น av60/av70

ผมจึงเกิดความสงสัย จึงย้อนกลับไปหาข้อมูลในรุ่นเก่าๆจึงได้ข้อมูลมาดังนี้ครับ (แต่รุ่นเก่าๆผมก็พลาดไปเช่นกัน ติดไปหลายคันเหมือนกัน)

*ผมแนะนำเช่นนี้ครับว่าอย่าใช้การท่องจำว่ารุ่นไหนได้ / ไม่ได้

แต่ควรใช้ความเข้าใจ ดูข้างกล่อง อ่านคู่มือครับ

เน้นดูตรงที่ STEERING REMOTE ถ้ามีคือใช้ได้ครับ

ในภาพคือยี่ห้อ JVC และ KENWOOD คำศัพท์ คำบรรยาย logo จะต่างกันนิดหน่อย

แต่ jvc รุ่นที่เก่ากว่านี้ แต่มีแจ้งไว้ข้างกล่องว่า STEERING REMOTE แสดงว่าใช้ได้ครับ ซื้ออะไหล่มาทำเพิ่มเองแค่ประมาณสิบ ถึงยี่สิบบาท 10-20 บาท

ขอสอบถามแบบเต็มๆ เลยละกันครับพี่ (ขออภัยเจ้าของกระทู้ไว้ ณ ที่นี้นะครับ)

ผมกำลังมองหาเครื่องเสียงแบบ 2 din โดยมีความต้องการดังนี้

1. ผมฟังแบบเดิมๆ แต่ถ้าได้ดีกว่าของเดิมติดรถนิดหน่อยก็ดี ไม่ต้องหรูหรามากมาย

2. แสดงภาพกล้องมองหลังได้

3. เล่น USB ได้

4. ควบคุมพวงมาลัยได้ (ถ้าได้แบบมีในตัวอย่างที่พี่บอกโดยไม่ต้องซื้อมาติดเพิ่มเติมก็ดีครับ)

5. งบเครื่อง + กรอบ + ชุดควบคุมพวงมาลัย(ถ้าไม่ต้องมีส่วนนี้ก็ดี) งบประมาณ 15k บวกลบได้ครับ

(ข้อ 2 และ 3 ผมคิดว่า 2 din ทุกตัวน่าจะทำได้อยู่แล้ว)

ไม่ทราบว่าพีแนะนำตัวไหนครับผม เท่าที่ผมดูอยู่นั้นก็มี JVC KW-AV70, JVC KW-AV70BT, JVC KW-AVX846 แต่ยังงงๆ ว่าตัวไหนดีกว่าตัวไหนเพราะอะไร

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ป.ล. ถ้ามีราคาก็ pm มาหาผมเลยก็ได้ครับ จะได้ไม่ผิดกฎอะไรครับ :)

ขอสอบถามแบบเต็มๆ เลยละกันครับพี่ (ขออภัยเจ้าของกระทู้ไว้ ณ ที่นี้นะครับ)

ผมกำลังมองหาเครื่องเสียงแบบ 2 din โดยมีความต้องการดังนี้

1. ผมฟังแบบเดิมๆ แต่ถ้าได้ดีกว่าของเดิมติดรถนิดหน่อยก็ดี ไม่ต้องหรูหรามากมาย

2. แสดงภาพกล้องมองหลังได้

3. เล่น USB ได้

4. ควบคุมพวงมาลัยได้ (ถ้าได้แบบมีในตัวอย่างที่พี่บอกโดยไม่ต้องซื้อมาติดเพิ่มเติมก็ดีครับ)

5. งบเครื่อง + กรอบ + ชุดควบคุมพวงมาลัย(ถ้าไม่ต้องมีส่วนนี้ก็ดี) งบประมาณ 15k บวกลบได้ครับ

(ข้อ 2 และ 3 ผมคิดว่า 2 din ทุกตัวน่าจะทำได้อยู่แล้ว)

ไม่ทราบว่าพีแนะนำตัวไหนครับผม เท่าที่ผมดูอยู่นั้นก็มี JVC KW-AV70, JVC KW-AV70BT, JVC KW-AVX846 แต่ยังงงๆ ว่าตัวไหนดีกว่าตัวไหนเพราะอะไร

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ป.ล. ถ้ามีราคาก็ pm มาหาผมเลยก็ได้ครับ จะได้ไม่ผิดกฎอะไรครับ :)

ความต้องการของท่าน BLUEWING คล้ายกับผมเลยครับ กำลังหาข้อมูลอยู่กับการดูสเปค ก็เข้าใจว่า Steering Remote ready คือใช้ได้เลย แต่บางรุ่นก็ไม่ได้เขียนไว้

ตอนนี้กำลังมอง JVC KW-AV70BT เห็นเขียนว่า Steering Wheel Remote Ready น่าจะใช้ได้เลย

ขอบคุณ ท่าน โกโก้มากๆ ครับ สำหรับข้อมูลดีๆ และ ขอบคุณท่าน BLUEWING ที่มาต่อยอดครับ :)

ราคาหน้ากากของแท้+ขาเหล็ก+กรอปข้าง(แท้ยี่ห้อเครื่องเสียง) +ราคาสินค้าJVC KW-AV70+ค่าติดตั้ง+ค่าปรับจูน+ค่าสอนวิธีการปรับจูนด้วยตัวเอง+ค่าสอนวิธีใช้

16xxx-17xxx

----------------------

ผมไม่ชอบ pm อ่ะครับ

มันเหมือนเข้ามาแอบขายของ

ตอบหน้ากระทู้ รู้กันทั้งประเทศพร้อมๆกัน

เปลี่ยนฟร้อนทุกครั้ง หลายท่านบอกว่ามีปัญหาเรื่องสาย เสาอากาศ FM วิทยุรับไม่ชัด

หลายครั้ง หลายคันที่เจอปัญหาก็คือ การตัดสาย ต่อสาย ไม่ดีพอ

ปี 2010 ขายบ้าง แจกบ้าง

ปี 2011-2012 แจกฟรีทุกคัน สำหรับท่านที่ขยันขับรถไป จ.ชัยนาทครับครับ

เสียบได้เลย ไม่ต้องตัดต่อสายอากาศรถ civic fd สำหรับฟร้อนทุกยี่ห้อ ครับ

ในช่วงแรกๆดูได้ครับ แต่ดูได้ไม่กี่วันก็ดูไม่ได้แล้วครับ

ที่ถามพี่พรวันนี้เพราะเห็นว่าพี่พรเข้ามาเห็นด้วยเรื่องในกระทู้นี้

ขอบคุณครับ :)

ราคาหน้ากากของแท้+ขาเหล็ก+กรอปข้าง(แท้ยี่ห้อเครื่องเสียง) +ราคาสินค้าJVC KW-AV70+ค่าติดตั้ง+ค่าปรับจูน+ค่าสอนวิธีการปรับจูนด้วยตัวเอง+ค่าสอนวิธีใช้

16xxx-17xxx

----------------------

ผมไม่ชอบ pm อ่ะครับ

มันเหมือนเข้ามาแอบขายของ

ตอบหน้ากระทู้ รู้กันทั้งประเทศพร้อมๆกัน

รวมที่ต่อกับควบคุมพวงมาลัยแล้วหรือยังครับพี่