Jump to content

Recommended Posts

• Replies 359
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ไว้มีโอกาส คงได้วิ่งกันบ้างนะคับ

ไว้ไปแก่งกระจานด้วยกันครับ ลงไปวิ่งผมชอบปิดท้ายให้คับ 555++

ปรึกษาหน่อยครับโชคtype r. กะโชคเดิม ตำ่กวากันเยอะมั้ยคับ

ถ้าเปี่ยน ใส่ตัวไหนดีคับ

ประมาณเอานะครับ TYPE-Rต่ำกว่านิ้วถึงนิ้วครึ่งมั้งครับ ผมไม่แน่ใจครับ ถ้าเปลี่ยนผมก็ต้องเชียร์ TYPE-Rครับ สำหรับผมๆว่าทุกอย่างมันลงตัวครับ ไม่ว่าจะลงเนิน หรือข้ามลูกระนาดใช้ในชีวิตประจำวันแบบว่าไม่เตี้ยจนเกินไป แต่ใส่แล้วอย่าเพิ่งรีบถอดใจ ให้ลองขับให้เกินเดือนนึงครับแล้วจะชินกับความกระด้างของมันครับ

พอกับของ ผมใช้เลย ๕๕๕

อิอิ ตั้งแต่ทำมาล้างรถแล้วจอดไม่ได้แตะรถเลย

อิอิ ตั้งแต่ทำมาล้างรถแล้วจอดไม่ได้แตะรถเลย

ใช้บ้างครับพี่ ไปใกล้ๆก็ใช้หน่อย จะได้รู้ว่ามานมีปัญหาอะไรไหม ครับ

ไว้ไปแก่งกระจานด้วยกันครับ ลงไปวิ่งผมชอบปิดท้ายให้คับ 555++

น่าสนนะคับไปกันวันไหนแจ้งด้วยนะคับ

งี้แหละนะ พูดแบบนี้กี่คนๆ สวนเราทุกราย 555++

ผมไม่เคยพูดอะไรเลย

ยังมาดูดตูดผมได้ รังแกผมคนเดียวเลยน่ะครับ

:0220:

ใช้บ้างครับพี่ ไปใกล้ๆก็ใช้หน่อย จะได้รู้ว่ามานมีปัญหาอะไรไหม ครับ

ใช้ครับใช้ แต่พอดีหลังทำมาฝนตกหนักเลย ไม่อยากขับครับ ถ้าเจอน้ำท่วมงานเข้าแน่ครับ รถโอเคแล้วครับ แค่ข้องใจกดนิดหน่อยน้ำมันเครื่องร้อนไว ความดันมันต่ำกว่า2 จะถ่ายทิ้งก็เสียดาย ก็ไม่รู้จะยังไงเหมือนกันคับ

น่าสนนะคับไปกันวันไหนแจ้งด้วยนะคับ

หลังฝนไปชัวร์ครับ คันกันยกแก๊งค์ครับ555++

ผมไม่เคยพูดอะไรเลย

ยังมาดูดตูดผมได้ รังแกผมคนเดียวเลยน่ะครับ

:0220:

ผมรักพี่ไง กลัวหลงทาง เลยต้องตามติดๆ อะคิอะคิ ยังไงเดินทางตลอดดูแลตัวเองด้วยนะครับพี่ ไว้เจอกันนะครับ จุ๊ฟๆ

อ้าวงี้ขากลับก็ขับทั้งหนักๆหรอคับจาน แล้วแบบนี้มันเกิดจากไรอะครับ ปล.น้ำมันเครื่องไฮโซหยะจาน 555++

ใช่ครับ H-tech ครับ คือผมเพิ่งใส่ครับเลยยังไม่รู้ว่าจะหายมั้ย หายหรือไม่หายอาจจะอยู่ที่ระยะเวลาการใช้งานเครื่องด้วยมั้งครับ และแน่นอนยิ่งใช้รอบสูงๆบ่อยๆจะหายไว(มั้ง)ครับ

โดยส่วนตัวผมเฉยๆกับพวก นมค ราคาแพงครับ ตัวอื่น(5W-40)ราคา1700-1800 ใช้ได้ยันถ่ายแทบไม่ต้องเช็คก็ไม่หายครับ อยากเปลี่ยนเมื่อไหร่ก็ไม่ค่อยเสียดายครับ (ที่พังรอบนี้ค่าน้ำมันแพงกว่าค่าซ่อมอีกครับ) แต่ไม่ว่ากันครับ ลุ้นขอให้ข้างในไม่พังก็ดีใจแล้ว

หลังจากใช้โมตุล แรงดันเครื่องผมตกครับ ขับธรรมดา มีกดบ้างนิดหน่อย น้ำมันเครื่องยิ่งร้อนขึ้น แรงดันก็ตกอยู่ที่2 บางทีต่ำกว่านิดๆ ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยตกมาแตะที่เลข2 และต่ำเท่านี้มาก่อนครับ

แล้วพี่ติ๊กก็ให้ระวังพวกชาร์ป เกี่ยวกับตอนกรองหลุด ผมลองดูๆแล้วว่าไม่น่าเป็นไรครับ แต่แรงดันที่ตกทำให้ผมแอบจิตตกตามนิดหน่อยเลยอยากเปลี่ยน นมค. กลับเหมือนเดิมให้หายข้องใจผมเฉยๆครับ

อันนี้ผมอธิบายแบบบ้านๆตามการใช้งานนะครับ เชิงลึกจริงๆต้องให้จานตู้ช่วยอธิบายครับ

ยาวไปป่าวครับ 55555++

ขออนุญาตเสริมนิดนึงนะ เหมือนพี่จะเคยได้ยินว่าถ้าแรงดันตก อาจแสดงถึงการที่นมค.พร่องหรือหายไปก็เป็นได้

อันนี้ได้ฟังมาอีกทีนะ อาจจะเป็นสาเหตุนี้ก็ได้เน้อ

Motul คล้ายๆกับ Castrol Edge พวกใสปิ๊งนี่แหละ ตัวดีเลย ใช้รอบจัดๆเหมือนวิ่งแดร็กสักหนึ่งวัน หายเกือบลิตรเลยล่ะ

ขออนุญาตเสริมนิดนึงนะ เหมือนพี่จะเคยได้ยินว่าถ้าแรงดันตก อาจแสดงถึงการที่นมค.พร่องหรือหายไปก็เป็นได้

อันนี้ได้ฟังมาอีกทีนะ อาจจะเป็นสาเหตุนี้ก็ได้เน้อ

Motul คล้ายๆกับ Castrol Edge พวกใสปิ๊งนี่แหละ ตัวดีเลย ใช้รอบจัดๆเหมือนวิ่งแดร็กสักหนึ่งวัน หายเกือบลิตรเลยล่ะ

ขอบคุณครับ ป๋าสิทธิ์ ที่ช่วยชี้แนะ ประมาณนั้นแหละครับ

ผมถึงเฉยๆกับ นมค. ราคาแพง ถามว่าลื่นจริงมั้ย ลื่นดีครับ

สนใจมั้ยครับ ขายต่อ 55555++

• 2 weeks later...

17 พฤษจิกา ถ้าว่าง เชิญไปร่วมงานของคลับกันหน่อยนะครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/4840-%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%A2-ccth-%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-honda-day-live-nig/

17 พฤษจิกา ถ้าว่าง เชิญไปร่วมงานของคลับกันหน่อยนะครับ

http://www.civicclub...ร่วมค้นหารถสวย-ccth-%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-honda-day-live-nig/

28 ทราบแล้วเปลี่ยวค๊าบบบ

รถสวยๆอัพบ้างค้าบบ :)

ยังไม่มีอะไรเพิ่มเติมเลยครับ :0019:

โชคType r ใส่รถบ้านเราต้องแปลงมั้ยคับ

แล้วถ้าใส่แค่สปิงได้มั้ยคับ อยากสวยแบบนี้บ้างคับ :)

ต้อแปลงครับ แต่ใส่แค่สปริงผมไม่แน่ใจครับว่าใส่ด้วยกันได้มั้ย แนะนำใส่ทั้งชุดครับ ใส่แล้วขับบ่อยๆแล้วจะชินครับ

หวัดดีคร๊าบ...อุ้ย...COLOMBET....เคยเจอกันเเว๊ปๆ ที่เเยกบางประเเก้ว อ่ะครับ

หวัดดีค๊าบ ใครครับเนี่ย ดีใจครับที่ได้เจอกัน แถวนี้ผมไม่ค่อยเจอเลยครับ แต่คิดว่าน่าจะเจอกันนานแล้วแน่เลย ไว้เจอกันทักด้วยนะครับ อิอิ

หวัดดีคร๊าบ...อุ้ย...COLOMBET....เคยเจอกันเเว๊ปๆ ที่เเยกบางประเเก้ว อ่ะครับ

เอ๊ะ ถ้าบางประแก้วที่ขับออกจากศูนย์ดาวคะนองแล้ววิ่งไปกลับรถใช่มั้ยครับ ผมกำลังคลานหาร้านแถวๆนั้นอยู่ครับ น่าจะใช่น๊า

เอ๊ะ ถ้าบางประแก้วที่ขับออกจากศูนย์ดาวคะนองแล้ววิ่งไปกลับรถใช่มั้ยครับ ผมกำลังคลานหาร้านแถวๆนั้นอยู่ครับ น่าจะใช่น๊า

....ใช่เลย....ชายเองจ้า...อยู่ V wash น่ะ เเป๊ะ Bet เหมือนกันจ้า...ไม่เคยเห็นเข้ามาที่ร้าน...กะพวก เม้ง คิม บ้างเลย เล่า

....ใช่เลย....ชายเองจ้า...อยู่ V wash น่ะ เเป๊ะ Bet เหมือนกันจ้า...ไม่เคยเห็นเข้ามาที่ร้าน...กะพวก เม้ง คิม บ้างเลย เล่า

อ๋อ คันนี้นี่เองที่ไปทำร้านพี่เปี๊ยก ทีหลังมันไปบอกให้มันโทรมานะ ไว้เจอกันๆคร๊าบบบ 555++

ตกลง คนนี้รู้ยัง 17 เค้าไปงานอะไรกัน อิ อิ

รู้เลี้ยวคร๊าบล๊วกเพี๊ยะ ฮิฮิ

• 2 weeks later...

หวัดดีครับ พี่ Aui มาแอบดู รถโหด เก็บข้อมูลหน่อยครับ ^ ^

ยินดีครับ ข้อมูลไม่ค่อยมีไรมากมายครับ เพราะอยากคงความเป็นTYPE-Rแบบเดิมๆ (แต่จะได้ซักกี่น้ำไม่มั่นใจตัวเองเหมือนกัน555++)

2รัน 1500ครับ แต่ครั้งล่าสุดที่ไปมา3-4คันเค้าคิด1200 ก็ไม่แน่ใจว่าเค้าลดราคาหรือเปล่าครับ แล้วรถเป็นไงมั่ง เวลากดยาวๆสงสัยแอบเหล่ตรงหน้าปัดไปด้วยแหง๋ 555++ บางทีก็แอบทำใจกดๆไป เราคงไม่ซวยเป็นครั้งที่2...

2รัน 1500ครับ แต่ครั้งล่าสุดที่ไปมา3-4คันเค้าคิด1200 ก็ไม่แน่ใจว่าเค้าลดราคาหรือเปล่าครับ แล้วรถเป็นไงมั่ง เวลากดยาวๆสงสัยแอบเหล่ตรงหน้าปัดไปด้วยแหง๋ 555++ บางทีก็แอบทำใจกดๆไป เราคงไม่ซวยเป็นครั้งที่2...

รู้ใจจริงๆ 555 ไม่ได้มองแต่หน้าปัทม์นะ แอบมองท้ายด้วยว่ามีควันไหลออกมาอีกป่าว

ตั้งแต่หายมายังไม่ได้ซัดยาวๆเลยครับ พึ่งไปซ่อมลูกปืนล้อกะโช๊คหลังมาด้วย หมดไปอีกเยอะเลย TT