Jump to content

อุปกรณ์เสริมสำหรับติดตั้ง Stand บนคอนโซลครับ

Recommended Posts

สืบเนื่องจากต้องการหาที่วาง iPhone โดยที่ผมสามารถที่จะเอื้อมถึง และเปลี่ยนเพลงได้ง่ายแค่ปลายนิ้ว :0025:

เลยไปหาซื้อ Stand สำหรับยึดโทรศัพท์เลยไปได้เจ้าตัวนี้มาครับ ราคา 150 บาท

แต่ที่นี้ถ้าเอาไปติดกระจกก็ไม่เวิร์คเพราะ 1.มันสั่น 2.ฟิล์มกระจกหน้าจะเป็นรอยวงจากตัวจุ้บ

ก็เลยเปลี่ยนจุด Landing ใหม่มาอยู่บนคอนโซลแทน แต่ปัญหาที่ตามมาคือ ตัวดูดมันดูดไม่ติดเลย เลยเกิดโปรเจคประหยัดทำได้ง่ายๆอันนี้มาครับ

อุปกรณ์ที่ใช้มีดังนี้ครับ

- สติ้กเกอร์สำหรับติดป้ายภาษีบนกระจกรถยนต์ แผ่นละ 3 บาท 5 แผ่น

- Foggy (ที่พ่นน้ำรีดผ้า)

- คัตเตอร์คมๆซักอัน

- บัตร หรือ อะไรก็ได้แข็งๆเรียบๆ เอาไว้รีดอากาศ

ลุยกันเลย :0148:

1.จุดติดตั้ง ผมเลือกบริเวณเหนือ Front เนื่องจากเรียบพอสมควรและมีพื้นที่เพียงพอให้ตัวจุ้บดูดได้ และผมสามารถจะเปลี่ยนเพลงได้ง่าย

2. นำสติ้กเกอร์มาประกบติดซ้อนกันทั้ง 5 แผ่น เพื่อให้ติดง่ายขึ้นให้ใช้ Foggy พ่นน้ำให้ทั่วหลังสติ้กเกอร์แล้วแปะอีกแผ่นทับลงไป และถ้ามีฟองอากาศจะได้ใช้บัตรขูดไล่อากาศได้ด้วย แปะครบแล้วก็ตัดขอบเพื่อความสวยงามกันหน่อย

3. นำสติ้กเกอร์ไปแปะตรง Front ได้เลย ตัดขอบให้เข้ารูปนิดนึง วันแรกๆสติกเกอร์จะยังขุ่นๆครับ แต่ทิ้งไว้ซัก 3 - 4 วันมันจะติดกันแนบสนิทใสแจ๋วเลย :0019:

(ฟองอากาศที่เห็นมันจะอยู่ใต้ตัวจุ้บครับ ตอนแรกไม่มี แต่คิดว่าน่าจะเกิดจากตัวจุ้บมันดึงขึ้นมาหลังจากลองติดไปแล้ว)

4. ทดสอบการใช้งานกันเลย ไม่ร่วง ไม่สั่น ไม่หล่น ติดหนึบดีไม่มีปัญหาใดๆครับ

ไว้เป็นแนวทางเผื่อนำไปใช้กับอุปกรณ์อื่นๆได้ครับ :0023: :0023: :0023:

ฝากซื้อ อันนึงชิครับ ไปเอาวันมิตติ้งนะ อิอิ

Stand ใช่มั้ยครับพี่ ^^

โพสผิดห้อง อะพี่ อ่านๆแล้วก็โพสลืมไปว่าไม่ใช่ห้อง DIY

ฝาก staff ย้ายให้หน่อยครับ

ไอเดียดีแท้ :0032:

ถ้าใครอยากได้ถูกๆ สั่งจาก eBay ได้ครับ ราคาประมาณ 260 บาท ผมก็ซื้อมาแต่ไม่ได้ใช้ เพราะไปเจออันอื่นที่ถูกใจมากกว่าครับ

ไม่ทราบว่า JVC KW-AV70 ทำได้ไหมครับ?

เท่าที่ดูจากสเป็ค น่าจะได้ครับ เพราะคล้ายๆกับ 70BT

ไอเดียดีแท้ :0032:

ถ้าใครอยากได้ถูกๆ สั่งจาก eBay ได้ครับ ราคาประมาณ 260 บาท ผมก็ซื้อมาแต่ไม่ได้ใช้ เพราะไปเจออันอื่นที่ถูกใจมากกว่าครับ

อันนี้ขายไหมอ่ะครับ อิอิ

เอาจริงปะ ขายจริงนะ ราคานี้เลย :)

เอาครับ ถ้ายึดไอโฟนได้เอาเลยครับพี่ นัดรับที่ไหนได้มั้งครับ

เอาครับ ถ้ายึดไอโฟนได้เอาเลยครับพี่ นัดรับที่ไหนได้มั้งครับ

ยึดได้ครับพี่ตั้ม ผมใช้อยู่ 555 แบบในรูปโพสแรกเลยครับ