Jump to content

วิธีจับมอไซด์ไม่ใส่หมวก

Recommended Posts

• Replies 53
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

คนถีบใช่ตำรวจไหม ??? ทำไมต้องทำขนาดนี้ 2 คนนั้นทำผิดอะไรมากมาย อย่างโกงกินบ้านเมืองหรือ

ขอให้โ+คตรพ่อโ+คตรแม่มันโดนแบบที่มั่นทำกับคนอื่นอย่างนี้บ้าง

คำอธิบายของเจ้าของคลิปครับ

SODASPICY KORS

ผมถ่ายจากกล้องหน้ารถผมใน ซ.กรรณิการ์ครับ จากคลิปเข้าทางพระราม3 ซ.19

พื้นที่สน.วัดพระยาไกร

เพิ่มเติมนิดนึงครับ

ผมถามว่าทำไมตำรวจทำกับประชาชนแบบนี้ คนถือใบสั่งเค้าตอบว่า "ผมไม่ได้เป็นคนถีบหนิ"

พอผมบอกมีกล้องถ่ายไว้นะ เค้าก็เลยเงียบๆแล้วรีบไล่ให้ผมไป

ใบสั่ง ตรวจยาบ้าเค้าต้องออกใบสั่งด้วยหรอครับ??

ปล. แล้วถ้าผมขับรถยนตร์ขนยาบ้างี้ก็ไม่โดนตรวจสิ ปล่อยผ่านไปเฉยๆเลย ??

ผมว่า แฟร์ๆนะ ไม่ผิดก็จอดหนีทำไม

หนี ก็ต้องสกัดดาวร่วง

คนซ้อนไม่ได้ใส่หมวกไงครับ เค้าอาจจะกลัว จะโดน ตร. ไถตัง

ผมว่า แฟร์ๆนะ ไม่ผิดก็จอดหนีทำไม

หนี ก็ต้องสกัดดาวร่วง

ด้วยความเคารพ ขอติดต่างเลยครับ

แบบนี้ไม่แฟร์ครับ จะผิดหรือไม่ผิด กฎหมายก็ไม่ได้ให้สิทธิ์ทำแบบนั้นได้ ยังมีวิธีการอื่น เช่น จดเลขทะเบียนไว้ หรือขับรถตามตามไปจับได้ ไม่จำเป็นต้องลงมือลงตรีนทำร้ายแบบนั้น

โดยเฉพาะผิดเพียงกฎหมายจราจรทางบก ที่ไม่ยอมใส่หมวกแบบนี้ โทษมันแค่ปรับเท่านั้น

การกระทำเกินกว่าเหตุแบบนี้ อาจจะเกิดผลที่รุนแรงที่ไม่ควรให้เกิด เช่น ล้มหัวฟาดพื้น น็อค พิการ หรือ ตาย หรือสาวคนซ้อนที่สมมุติว่า ถ้าท้องก็คงแท้งจากการที่รถล้ม

ถ้าเราขับผิดเลน ตำรวจจะจับ เราขับหนี แล้วตำรวจเอาหินขว้างเข้ากระจกหน้ารถเพื่อหยุดเรา มันก็คงไม่แฟร์ เช่น :0135:

สังคมวันนี้นับวันยิ่งมีแต่เรื่อง ต่ำลง ทุกวันๆ เจริญๆ กันทั้งนั้น เซ็งเป็ด

ก็คงคล้ายๆกับเด็กเอาเก้าอี้ฟาดป้า ทุกคนมีส่วนผิดด้วยกันทั้งหมด มอไซ ไม่ผิดหนีทำไม (เพราะไม่มีหมวก) ตำรวจ ถีบเค้าไมอะ เค้าเจ็บนะ