Jump to content

Recommended Posts

Happy Birthday ka P'Ae+ ; I wish you always be happy in your life and achieve all your goal na ka

:0130:

ตัวจริงหรือเปล่า

ไม่พลาดหรอก พิมพ์ภาษากะเหรี่ยงแบบเนี้ย ไม่ต้องสืบ

จบเอกฝรั่งเศส โทอังกฤษ นะ เห็นจ่ำม่ำแบบเนี้ยะ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรของทุกท่านครับ ขอให้มีความสุขทุกท่านเช่นกันครับ

เพิ่งกลับถึงบ้าน ไปอาบน้ำล่ะ

ตั้งวาล์วเล่นเป็นครั้งที่ 3 ทีระยะ แสนสองหมื่นโล

จากการตั้งครั้งก่อนที่ระยะ แปดหมื่นโล มีการเปลี่ยนแปลงเฉพาะวาล์วด้านไอเสีย

จากเดิม วาล์วด้านไอดีตั้งไว้ที่ เบอร์ 007 ไม่ต้องทำไรระยะยังเท่าเดิม

วาล์วด้านไอเสีย เดิมตั้งไว้ที่เบอร์ 010 วาล์วชิดเข้ามาระดับเบอร์007 แต่ไม่มีสูบไหนยัน ปรับตั้งใหม่ไปที่เบอร์ 010 ทั้ง 4 สูบ

จบข่าว :0142:

พี่ๆชมรมช้างน้อยครับ ผมมีเรื่องปรึกษาข้ามรุ่นหน่อยครับ

พอดีผมลองเอาวิธี Self Diagnostic เรือนไมล์ไปลงไว้ที่http://civicfbthailand.com/forum/viewtopic.php?f=18&t=2854

แต่มีสมาชิก FB สงสัย รวมทั้งผมครับ

FB 2.0 เป็น Smart Key ไม่มีที่เสียบกุญแจ สามารถทำSelf Diagnostic เรือนไมล์ได้ไหมครับ พอมีวิธีไหมครับ

ขอบคุณครับ

กบ

ไม่ทราบว่า Smart Key ของรุ่น 2.0 เมื่อกดปุ่มครั้งแรก จะเป็นตำแหน่งเดียวกับ Key On หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็น่าจะใช้ได้เหมือนกัน

การตรวจเช็คระบบเรือนไมล์ด้วยตนเอง Self Diagnostic

แล้วเริ่มขั้นตอนต่อไปนี้

1.กด switch SEL/RESET ค้างไว้

2.เปิดไฟหน้า (แค่ไฟหรี่ก็พอ)

3.เปิดกุญแจไปที่ ON ( ll ) อันนี้เปลี่ยนจากไขกุญแจเป็นกดปุ่ม ให้เป็น Key On

4.ภายใน 5 วินาทีให้ทำ ปิดไฟหน้า (ไฟหรี่) แล้วเปิด ,ปิด ไฟหรี่ อีกครั้งหนึ่ง

ทั้งหมดข้างต้นให้ทำโดยที่ท่านยังกด switch SEL/RESET ค้างไว้

ลองดูครับ

ทักทายยามฝนตกหนักครับ

พี่จุ๊บ เรื่องบัญชี รอแป๊ปนะครับ กำลังสรุปอยู่ มันต้องโยกหลายบัญชี ต้องค่อย ๆ ทำครับ

พี่จุ๊บ เรื่องบัญชี รอแป๊ปนะครับ กำลังสรุปอยู่ มันต้องโยกหลายบัญชี ต้องค่อย ๆ ทำครับ

ไม่มีปัญหาครับน้องน้ำพริก พี่รอได้ครับ

ตื่นมาแล้วก็เจอ เฮฟวี่ทราฟฟิกนะ

ว่าแต่ดิวไปแอบนอนในห้องครัวอีกแล้วหรอ :P

กลับเช้าทำไม

ฝนมามึดแต่เช่า เลยรีบออกจากบ้าน กลัวรถติด

สุดท้าย แดด แรงกว่ามะวานอีก T^T ง่วงนอน

ลาดพร้าว-รัชดา ฝนตกน่ะ รถเขอะทุกวัน :0081: