Jump to content

Recommended Posts

50 ก้อน 12000  ท่านว่าเอาเครื่องบินไปสูบก้อนเมฆมาผลิตกันบนฟ้าเลย

อ่านเป็นมะ หนาวหมดยาวแน่ 

H ลงมาจากจีน ดัน L สุดที่รักของชาวไทย ออกทะเลไปหมด กรุเพลีย  

H ขนาดมันใหญ่กว่าประเทศไทยอีก ดันออกรอบทิศเลย แรงโคตรดี โดนหลายวันแน่ๆ

ต้องจัดระเบียบฤดูกันใหม่แล้วมั้ง 

เสริมป๋าครับ ฮี๊ๆๆ

H คือความกดอากาศสูงครับผม ถ้ามีกำลังแรงหรือพาดผ่านบริเวณใดมีผลทำให้อุณหภูมิลดต่ำลงครับ ทำให้ท้องฟ้าแจ่มใส อากาศหนาวเย็น

ส่วน L ความกดอากาศต่ำ ตรงข้ามกับ H ครับผม คือ อุณหภูมิจะสูง เกิดความร้อน โดยความร้อนนั้นเบาสามารถลอยตัวขึ้นสูงสู่ชั้นบรรยากาศ นำพาให้น้ำระเหยมาก ส่งผลทำให้มีเมฆมากมีโอกาสเกิดฝนและพายุตามมาได้ครับ 

ถ้าแนวที่มีความกดอากาศสูงและต่ำเคลื่อนที่มาชนกันนั้นส่งผลให้เกิดพายุฝนฟ้าคะนองครับโผมมมม

ผมนี่ก็อธิบายซะยาวเกิ๊นนนน มั่วมั่งไรมั่ง ฮ่าๆๆๆๆๆๆ :0161:

คลิปช้างนี่น่ากลัวนะ ช้างกวนตีน เหมือนชินรถ อยากเล่นด้วย 

ใครเกิดวันไหน อย่าดูช่องนั้น ดูช่องอื่นก้อได้   รู้สึกเหมือนกัน 

ได้ยินเสียงกร๊อบแกร๊บ กันชนหลุด ฝากระโปรงบุบ กระจกหน้าแตก สงสรเจ้าของรถจับใจ 

ขนาดแค่หมาที่บ้าน วิ่งมาตะกุยรถ ไล่แมว ยังเคืองสุดๆ ไล่เตะหมาไปนั่น  :0172:

เป็นผมไม่จอดให้มันเหยียบเล่นหรอก ถอยหลังดริ๊ฟกลับรถเปิดแน๊บไปแล้ววววว  :0006:

ไม่รอดมั้ง ถ้าอยู่ในเหตุการณ์ ขาสั่น ทำอะไรไม่ถูก 

ถอยหลัง วิ่งกลับรถมีคนเคยทำ เหมือนจะไหลลงเขาข้างทางไปเลย น่าจะตื่นเต้นมาก คุมเท้าไม่อยู่ ช้างวิ่งไล่กวด

เสิช ช้างเหยียบ ในกุเกิ้ล เจอนี่เพียบ กุเกิ้ลเก่งจริงๆ ผมนี่ยืนขึ้นเลย  :0036:

1620716_1442238986011608_1277623190_n.jp

ตาต้นถูกแหะ  เอาจริงๆ จะรอจนช้างมาหาทำไม  ไปไหนก้อไปเลยดีกว่า 

https://www.youtube.com/watch?v=MhpMyDMVd1s

เสิช ช้างเหยียบ ในกุเกิ้ล เจอนี่เพียบ กุเกิ้ลเก่งจริงๆ ผมนี่ยืนขึ้นเลย  :0036:

1620716_1442238986011608_1277623190_n.jp

รุ่นนี้แจ๋วจริง เมื่อก่อนลุงมีคันนึงไว้ขนหญ้าให้วัว ทนสลัดเลย

อยากทำ bypass แบบคุณทอมมี่ อยู่ต่างจังหวัดไม่มีท่อขายแบบคุณทอมมี่ครับ....ใช้ท่ออะไรได้ครับ

โห ตามอ่านเจอได้ไงคับ ตกไปหลายหน้า 

ขอที่อยู่ผมอีกทีคับ ส่ง PM มานะคับ เดี๋ยวผมหายไข้ไปเดินคลองถม จะจัดมาให้ และส่งไปให้ที่บ้านฟรีๆคับ  :D

ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ครับ  

ท่อที่จะส่งให้มันจะยาวกว่านี้นะคับ ให้ก๊อบภาพนี้ไว้

ตัดท่อหัวท้าย ให้เหลือโค้งตามนี้   ท่อที่เหลือเอาไปอุดท่อเดิม ตรงปลายเอาซิลิโคนอุดรูไว้คับ 

วิ่งเพลินคับ รับประกัน หวดมาหลายร้อยโลแล้ว เครื่องร้อนก้อยังวิ่งดีคับ 

ได้ยินเสียงแล้วน่ากลัวมากมายครับ เครื่องหลุดทั้งยวงเลยไหมนั่น ช้างตัวนี้เกิน 1 ตันแน่นอน >:<

ส่ง PM ที่อยู่ให้แล้วครับ ยอดเยี่ยมมากๆ ครับคุณทอมมี่ ตามอ่านตลอดครับ

เดี๋ยวผมจัดให้คับ รอที่บ้านได้เลย

รู้สึกแปลกใจมาก ที่อ่านเจอให้ห้องนี้น่ะคับ

ขอบคุณที่ตามอ่านและกล้าทำตามด้วยคับ เป็นกำลังใจที่ดีมากๆ สำหรับผมคับ