Jump to content

Recommended Posts

เหยียบที่ความเร็วใดความเร็วหนึ่งคงที่ แล้วอาการเหมือนจ่ายแก๊สไม่ทัน หรือสะดุดครับ...

ของผมไม่มีอาการสะอึกครับ เสาร์นี้วิ่งยาวๆจะลองอีกที

เมื่อวันก่อนลองเหยียบดูได้ 216 km/hr. ไหลได้อีกแต่ยกก่อน ตอนใช้น้ำมันได้ 230 km/hr. น่าจะได้เท่าๆกัน :)

วิ่งเร็วๆ อย่าลืมปิดแอร์นะครับ...

VerSus.....ขอแจมด้วยคนจร้า :0021:

ติดของversus 25000 ใช้มา30000โลล่ะครับไม่มีปัญหาอะไรเลย

FD 1.8 รุ่น 2006 (ซื้อ 2007) Versus ชุด Premium เหมือนกันครับ

วิ่งมาประมาณ 30000 โลเหมือนกัน ประหยัดได้เกินค่าติดตั้งแล้วครับ

ติดที่ไหน แนะนำหน่อย :0218:

น้ำมันไม่ไหวแล้ววว :0080:

ถ้าเมืองชลต้องถามพี่ขวัญแล้ว

ผมติดที่จันทบุรีครับ ไทยยางยนต์

ผมติดที่ URC ลืมไป ว่ารุ่นไหน ขับจนลืมล่ะ ประหยัดเเท้สบายกระเป๋า เตรียมออกคันใหม่เเล้วครับ

เหยียบที่ความเร็วใดความเร็วหนึ่งคงที่ แล้วอาการเหมือนจ่ายแก๊สไม่ทัน หรือสะดุดครับ...

จะลองสังเกตดู ขอบคุณครับ

ติดที่ไหน แนะนำหน่อย :0218:

น้ำมันไม่ไหวแล้ววว :0080:

แน่ะๆๆๆ แบบนี้เขาเรียกรู้ตัวช้าครับ ของผมตอนน้ำมันเกือบๆ 30 ผมก็แจ้นไปติดแล้วครับ :0114:

สรุปติดยี่ห้อไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ

ผมเห็นFD เราติดกันอยู่เยอะๆ ก้มีสามยี่ห้อครับ Energy Reform, AC, Versus ผมว่าสามยี่ห้อนี้ไม่แตกต่างกันมากครับ สำคัญอยู่ที่ร้านติดตั้ง และบริการหลังการขายมากกว่าครับ

สรุปติดยี่ห้อไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ

ลองศึกษาเองก่อนครับ แล้วลองคัดมาดูครับ เพื่อนๆจะได้แนะนำถูกครับ...

ข้อเสียของรถติดแก็สคือ

รถไม่ได้จอดนาน ต้องมีเหตุให้เดินทางบ่อยครับ

ถูกใจ...

ไปติดมาแล้วคับ เวอร์ซุส ถังโดนัท 52 ลิตร

แต่เสียงหัวฉีดดังเข้ามาเวลาจอดหริอเดินเบา เข้ามาถึงในรถเลย เสียงดัง แต๊กๆ แต่เปิดเพลงเสียงก็หายไป

แต่ถ้าขับๆอยู่ จะไม่ได้ยินคับ

ไปติดมาแล้วคับ เวอร์ซุส ถังโดนัท 52 ลิตร

แต่เสียงหัวฉีดดังเข้ามาเวลาจอดหริอเดินเบา เข้ามาถึงในรถเลย เสียงดัง แต๊กๆ แต่เปิดเพลงเสียงก็หายไป

แต่ถ้าขับๆอยู่ จะไม่ได้ยินคับ

ใช้หัวฉีดรุ่นไหนอ่ะครับ...

มีคำถามหน่อยครับ

ติดยี่ห้อไหนดีครับ

ตอนนี้จะลอง vios ป้ายแดง ก่อนครับ

กะวิ่งซักพันโลก่อน แล้วติดครับ

ต่อมาก็ FD

เออแล้ว จ.เพชรบุรี ติดที่ไหนดี

ขอบคุณครับ

มีวิธีแก้มั้ยคับ :0027:

เรื่องเสียงเนี่ย เป็นธรรมดาของหัวฉีด สโตรค ครับ

วิธีแก้ไขลดเสียงโดย เพิ่มความหนาของโอริงรองหัวฉีด วิธีการนี้ ต้องจูนใหม่เพราะจะทำให้หัวฉีดยกระยะได้น้อยกว่าเดิม และ จูนยากพอควร

เห็นว่าเสียงจะเงียบไปมากเลย แต่ผมก็ยังไม่เคยลองนะครับ