Jump to content

Recommended Posts

ชาว LPG มาร่วมแชร์กันครับผม

ผมติด europe gas OBD ครับ

วิ่งมา แปดหมื่นโลละครับ(รวมหมดแสนสี่กว่าๆ)

ยังปกติสุขดีครับ... :)

ใช้ระบบแบบพื้นๆ

AC 200-4 SHARK 180 แคปซูล 58

ใช้มาประมาณ 9 เดือน คืนทุนไปแล้ว

เร่งราบเรียบ ไม่สะดุด ปกติดีอยู่ ครับ

กะลังหาข้อมูลอยู่ครับแนะนำที

1. ร้านติดตั้ง (แถว นวมินทร์ รามอินทรา มีไหมครับ)

2. ผลดี-ผลเสีย ถ้าติดตั้งใน civic เรา

3. ราคาถ้าติดแบบโดนัท

4. สมรรถนะ ของรถเรา เปลี่ยนแปลงไปไหม

รบกวนทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ :)

1. ร้านติดตั้ง (แถว นวมินทร์ รามอินทรา มีไหมครับ)

2. ผลดี-ผลเสีย ถ้าติดตั้งใน civic เรา

4. สมรรถนะ ของรถเรา เปลี่ยนแปลงไปไหม

รบกวนทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ :)

1. อาจไม่ค่อยตรงคำถาม ผมว่าเลือกร้านที่โอ กว่าร้านที่ไกล้ นะครับ (ของผมติดตรงแจ้งวัฒนะ)

2. ผมติดมาจะ 5 หมื่นโล เนียน ครับ

3. ราคา 4 กว่าๆ ของผมนะ

4. เอาจริงๆ ตอนกด ต่างกับน้ำมัน นะ แต่นิดนึง ต้องแลกกันอะครับ แต่ประหยัดกว่าเยอะ

: )

หวัดดีคับ FD 2.0

ใช้ LPG>> AG ZENITH PRO OBD คับ 28,900 บาท

อัพเกรดหม้อต้มเป็น Tomaseto Gold เพิ่ม 1,000 บาท

ถังแคปซูล 58L Magnet + Valve Energy Reform เพิ่ม 1,000 บาท

รวมจ่ายไป 30,900 บาท คับ

ขับใน กทม ตลอด ได้ 1.5-1.6 บาท/กม. คับ

หวัดดีคับ FD 2.0

ใช้ LPG>> AG ZENITH PRO OBD คับ 28,900 บาท

อัพเกรดหม้อต้มเป็น Tomaseto Gold เพิ่ม 1,000 บาท

ถังแคปซูล 58L Magnet + Valve Energy Reform เพิ่ม 1,000 บาท

รวมจ่ายไป 30,900 บาท คับ

ขับใน กทม ตลอด ได้ 1.5-1.6 บาท/กม. คับ

ยินดีต้อนรับครับผม...

1. ผมไปไฮเวย์อ่ะ (หลายๆคนบอกไม่โอ แต่ผมโอนะ)

2. ผลทุกอย่างอยู่ที่รถครับ

3. บวกจากราคาติดปกติประมาณ 5-8พันบาท แล้วแต่ร้าน

4. การติดแก๊สคือการดัดแปลงรถยนต์ที่ต้องใช้น้ำมัน ดังนั้นไม่มีร้านไหนทำได้ 100% ครับ

ตามนี้ครับ...

AC 300 Premium + shark 180 HP + Donut 54 Litres

FD 2010 E AT AS เพิ่งติดเสร็จตอน 4 ทุ่มวันนี้เลยครับ เท่าที่ลอง วิ่งไม่ต่างจากน้ำมัน อัตราเร่งดี ไม่มีสะดุด หรือว่ารอบตกให้เห็นครับ ปรกติทุกอย่าง

ติดที่แจ้งวัฒนะมาครับ

AC 300 Premium + shark 180 HP + Donut 54 Litres

FD 2010 E AT AS เพิ่งติดเสร็จตอน 4 ทุ่มวันนี้เลยครับ เท่าที่ลอง วิ่งไม่ต่างจากน้ำมัน อัตราเร่งดี ไม่มีสะดุด หรือว่ารอบตกให้เห็นครับ ปรกติทุกอย่าง

ติดที่แจ้งวัฒนะมาครับ

ลองวิ่งไปสักพักนึง คงจะเห็นว่าช่วงออกตัวอืดกว่าน้ำมันหน่อยนึงน่ะครับ อัตราเร่งโดยรวมด้อยกว่านิดนึงเหมือนกัน แต่ที่เห็นชัดคือ ควักตังค์ 600 ได้เต็มถังและมีทอนครับ

คุณบอยลองแช่ความเร็ว 90-100 ในย่ายนี้ดูครับ ว่าสะอึกไหม?...

สะอึกนี่ มันสะอึกยังไงครับ

FD 2.0 ครับ

ER OBD ครับ

ราคาติดตั้ง 35000 บาท ถังแคปซูล 64 ลิตร

ขับสนุกเหมือนน้ำมันครับ ประหยัดมาก

คุณบอยลองแช่ความเร็ว 90-100 ในย่ายนี้ดูครับ ว่าสะอึกไหม?...

ได้ครับเด๋วจะลองดูครับ

ลองวิ่งไปสักพักนึง คงจะเห็นว่าช่วงออกตัวอืดกว่าน้ำมันหน่อยนึงน่ะครับ อัตราเร่งโดยรวมด้อยกว่านิดนึงเหมือนกัน แต่ที่เห็นชัดคือ ควักตังค์ 600 ได้เต็มถังและมีทอนครับ

ครับผมวันนี้รู้สึกได้ว่าอืดกว่าน้ำมันเล็กน้อย แต่ไม่ถึงกับมากมายครับ ผมใส่P2Rไว้ด้วยช่วงต้นก็ถือว่าทำได้ดีอยู่ครับ เด๋วเสาร์นี้จะลองวิ่งยาวๆดูว่าจะเป็นยังไงบ้าง

สะอึกนี่ มันสะอึกยังไงครับ

เหยียบที่ความเร็วใดความเร็วหนึ่งคงที่ แล้วอาการเหมือนจ่ายแก๊สไม่ทัน หรือสะดุดครับ...

เมื่อวันก่อนลองเหยียบดูได้ 216 km/hr. ไหลได้อีกแต่ยกก่อน ตอนใช้น้ำมันได้ 230 km/hr. น่าจะได้เท่าๆกัน :)