Jump to content

ช่วยบอกที่ราคา LPG ที่เติม FD เราตอนนี้เท่าไรครับ

Recommended Posts

รัฐมนตรีพลังงาน เผย มติ กบง. ให้ปรับขึ้นราคาขายปลีก ก๊าซ LPG ภาคขนส่ง 25 สตางค์ต่อกิโลกรัม มีผล 16 ส.ค.

และให้คงราคา LPG ภาคครัวเรือน และ NGV ไว้

นายอารักษ์ ชลธาร์นนท์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน เปิดเผยภายหลังเป็นประธานการประชุม คณะกรรมการบริหารนโยบายพลังงาน (กบง.) ว่า

ที่ประชุมมีมติให้ปรับขึ้น ราคาขายปลีกก๊าซ LPG ภาคขนส่ง จำนวน 25 สตางค์ต่อกิโลกรัม

จากปัจจุบัน ราคาอยู่ที่ 21.13 บาทต่อกิโลกรัม เพิ่มขึ้นเป็น 21.38 บาทต่อกิโลกรัม

โดยมีผลในวันที่ 16 ส.ค. นี้ หลังราคา LPG ตลาดโลกปรับเพิ่มขึ้นมาอยู่ที่ 775 เหรียญสหรัฐต่อตัน

ขณะที่ LPG ภาคครัวเรือน ให้ตรึงราคาไว้ในระดับเดิม ที่ 18.13 บาทต่อกิโลกรัม นอกจากนี้ ยังมีมติให้ตรึงราคาก๊าซ NGV ไว้ที่ 10.50 บาทต่อกิโลกรัม จนกว่าผลการศึกษาโครงสร้างราคาใหม่จะแล้วเสร็จ

http://money.sanook.com/62027/%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%9A%E0%B8%87.%E0%B8%82%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%99-lpg-%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%87-25-%E0%B8%AA%E0%B8%95.-%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%9C%E0%B8%A516-%E0%B8%AA.%E0%B8%84/

เติมวันเสาร์ 12.90 บาท/ลิตร

แก๊ส 1 กิโลกรัมเท่ากับ 1.89 ลิตร

ที่เกาะสมุย ลิตรละ 17.36บาท

(ราคาเมื่อวัน พุธครับ

เกาะสมุย 17.36 บาท/ลิตร

โคราช 13.50 บาท/ลิตร (อาทิตย์ที่แล้ว)

จัดไป มติ กบง. รอดูกันต่อครับ

ปั้มไม่แถมน้ำ 12.63 บ. ปั้มแถมน้ำ 12.90 อ่ะแถวบางปู ที่อื่นเป็นปะครับ

เคยเติมในซอยนวลจันทร์ 11.80 บาทมั้งครับถ้าจำไม่ผิด ไม่แถมน้ำครับ ตอนแรกเห็นถูกกว่าปั๊มอื่น ไม่กล้าเติมขับวนอยู่ประมาณ 2 รอบเห็น benz ยังเติมเลยเอาวะ ขับกลับเพชรบูรณ์ รู้สึกจะวิ่งได้ระยะทางมากกว่าปกติด้วยครับ ปกติถังนึงวิ่งได้ประมาณ 380 กว่าโล แต่ครั้งนั้นที่เติมวิ่งไป 400 กว่าโล (ไม่ใช่ FD นะครับ OPTRA น่ะ)ลองดูครับใครอยู่ใกล้แถวนั้น ปั๊มอยู่กลางซอยนวลจันทร์เลยครับ เป็นปั๊ม ปตท.เก่า เยื้องๆโคขุนซอยนวลจันทร์ครับ ;)

มีถูกกว่าแถมน้ำด้วย แถวไหนครับเผื่อไปแถวนั้นจะได้แวะเติมซะหน่อย

จะนัดติดวันเสาร์นี้ละครับ หวังว่าติดไปแล้วแก็สคงไม่ลอยตัวราคาใกล้น้ำมันอีกนะไม่งั้นไม่รู้จะเติมอะไรละ :wacko::)

มีถูกกว่าแถมน้ำด้วย แถวไหนครับเผื่อไปแถวนั้นจะได้แวะเติมซะหน่อย

ผมอยู่บางบอนครับ เติมที่ถนนเชื่อมไปบางแค

ทำไมแถวบ้านผมเสรีไทย 12.99 บาท , ลาดพร้าว 12.94 , รามคำแหง 12.95 มันแพงจังเลยอ่าครับ แถมน้ำขวดใหญ่

แต่จริงๆไม่เคยอยากได้เลย บอกตรงๆไม่กล้าดื่ม .........

ถ้าแถมน้ำราคาจะแรงกว่าที่่ที่ไม่แถมครับ ไม่รู้ทำไมต้องแถมด้วยไม่อยากจะได้เช่นกันครับ เติมที่500.- เต็มรถเลยอ่ะน้ำ

ไม่รู้เป็นนโยบายอะไรต้องมีการแถมน้ำครับใครพอรู้

ที่จันท์ ขึ้น 13 สต. รวมเป็น 13.57 บ. เหมือนกันทุกปั๊ม

และไม่มีแถมอะไรทั้งสิ้น เหมือนกันทุกปั๊ม...ยุติธรรมดี..55

ถ้าแถมน้ำราคาจะแรงกว่าที่่ที่ไม่แถมครับ ไม่รู้ทำไมต้องแถมด้วยไม่อยากจะได้เช่นกันครับ เติมที่500.- เต็มรถเลยอ่ะน้ำ

ไม่รู้เป็นนโยบายอะไรต้องมีการแถมน้ำครับใครพอรู้

แถวนี้ราคาไม่ได้ต่างกันเลยนะครับ เท่ากันหมดทั้งแถมมาก แถมน้อยรวมถึงไม่แถมก็ด้วย ;)