Jump to content

ขอคำแนะนำเรื่องการติดเกจ์วัดต่างๆครับ

Recommended Posts

กำลังมีความคิดอยากติดตั้งเกจ์ ที่คอนโซลหน้ารถครับ เลยอยากขอแนวทางว่า ส่วนใหญ่เพื่อนๆ ติดกันบริเวณไหนของคอนโซลบ้าง จะได้เป็นแนวทางครับ มีรูปประกอบด้วยจะยิ่งขอบพระคุณมากเลย

หรือถ้ามีร้านแนะนำราคาประหยัด + งานดี (อยากได้ร้านเดินสายเนียน เก็บรายละเอียดดีๆครับ)

ขอบคุณครับ

กำลังมีความคิดอยากติดตั้งเกจ์ ที่คอนโซลหน้ารถครับ เลยอยากขอแนวทางว่า ส่วนใหญ่เพื่อนๆ ติดกันบริเวณไหนของคอนโซลบ้าง จะได้เป็นแนวทางครับ มีรูปประกอบด้วยจะยิ่งขอบพระคุณมากเลย

หรือถ้ามีร้านแนะนำราคาประหยัด + งานดี (อยากได้ร้านเดินสายเนียน เก็บรายละเอียดดีๆครับ)

ขอบคุณครับ

อยู่แถวไหนอะครับ ถ้าอยู่บางแค แนะนำ dynamic ตรงแมกไกว์บรมราชชนนีครับ แหล่ม

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล วิ่งผ่านอยู่บ่อยๆ เดี๋ยวจะแวะเข้าไปโดนซักหน่อย

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล วิ่งผ่านอยู่บ่อยๆ เดี๋ยวจะแวะเข้าไปโดนซักหน่อย

dynamic ไม่มีเกจขายนะ ซื้อไปเค้ารับติดให้ แต่จะให้เค้าหาให้ต้องลองคุยอะครับ

ปกติเจ้าน้องต้น pawancompany จะเป็นคนส่งของไปที่อู่นี้อะครับ ลองคุยดู

เจ้าของอู่ฮามาก กันเองดี

มีแต่เกจถูกๆ ไม่กล้าเอามาโชว์ อิอิ

ถูกแพงไม่เป็นไรครับคุณเกรียง เอามาเป็นแนวทางให้เพื่อนๆ ผมก็ซื้อมือสองมา แต่กำลังจะจัด advance BF แล้วอะ สวย

โอ้ว สวยๆทั้งนั้นเลย พอจะแนะนำแหล่งที่ซื้อหน่อยได้ไหมครับ ไม่เน้นแพงครับ ขอสวยงามอย่างพอเพียงครับ

PM ก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

สอบถามเพิ่มเติมครับ ตอนติดตั้งเกจ มีขั้นตอนยังไงบ้างครับ ต้องรื้อ เปิด ตรงไหนบ้าง เยอะหรือเปล่าครับ แล้วการเดินสายมันเดินจากคอนโซลหน้า ไปออกทางไหนครับ

ขอบคุณครับ

สอบถามเพิ่มเติมครับ ตอนติดตั้งเกจ มีขั้นตอนยังไงบ้างครับ ต้องรื้อ เปิด ตรงไหนบ้าง เยอะหรือเปล่าครับ แล้วการเดินสายมันเดินจากคอนโซลหน้า ไปออกทางไหนครับ

ขอบคุณครับ

เปิดแผงคอพวงมาลัยจัมพ์สาย

สว่นสายเซ็นเซอร์ที่ จะมีรูทะลุจากในรถไปห้องเครื่อง รื้อไม่เยอะนะ

โอ้ว สวยๆทั้งนั้นเลย พอจะแนะนำแหล่งที่ซื้อหน่อยได้ไหมครับ ไม่เน้นแพงครับ ขอสวยงามอย่างพอเพียงครับ

PM ก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

ผมซื้อวรจักรเซ็นเตอร์ของ Racetech ตัวละพันนิดๆเองครับ เอาสวยพอ

ขอบคุณครับ

ลองติด Volt เป็นอันดับแรกก่อนเลยครับ ไม่ต้องมีสายเซ็นเซอร์ใดๆ พ่วงไฟจบเลย แล้วตัวอื่นถ้ายี่ห้อเดียวกันมันจะพ่วงไฟกันได้ครับ เหลือแค่ต่อเซ็นเซอร์ มันจะไม่เหนื่อยมากครับ

ผมติดมาจากร้าน Imade เรื่องเดิยสายเนียนไม๊อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะยังไม่เคยเทียบกับท่านอื่นๆ

กระผมไว้หลังรถ เหมือนกันเด๊ะ

ที่ซุกไว้ตรงนั้น เอาไว้บังสายไฟที่เดินลงด้านล่างครับ 55555

ผมติดมาจากร้าน Imade เรื่องเดิยสายเนียนไม๊อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะยังไม่เคยเทียบกับท่านอื่นๆ

V Checker มันดีป่ะอะ ทำไรได้บ้าง

เอามาโชว์ยั้วน้ำลายอีกแหละ จะขายไหมคุณโจ

คาดว่าขายครับ รออีกสักพัก จวนได้เงินครบพอจัด advance BF แล้วครับ ลังเลจะเอา 4 ตัวหรือเอา ครบเลยดี

V Checker มันดีป่ะอะ ทำไรได้บ้าง

ก็ OK นะ ทำได้หลายอย่าง จับควอเตอร์ไมล์ได้ด้วย ^^ แต่ยังเล่นไม่หมดเลย รู้สึกจะลบโค๊ดได้ด้วย