Jump to content

รบกวนสอบถาม อาการเครื่องสั่นตอนเครื่องร้อนและอยู่กับที่(รอบน้อย)

Recommended Posts

ศูนย๋จะถอดมาล้างนอกล้างใน เหมือน ที่ทำไหมครับนี่

กะว่าไปใส่กรอง K&N อยู่ สงสัยได้ ใช้บริการศูนย์ล้างพวกนี้บ่อยๆ แน่ๆ

ไม่แน่ใจอะครับว่าจะทำได้สะอาดขนาดนี้ไหม ใส่กรองเปลือย อากาศคงเข้ามากขึ้นแล้วก็สกปรกมากขึ้นตามครับ

• Replies 118
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เอากราฟแก๊สมาให้ดูตามที่บอกไว้ครับ

กราฟแรกก่อนล้างลิ้นปีกผีเสื้อ

กราฟที่สองหลังล้างลิ้นปีกผีเสื้อ

สิ่งที่เห็นได้ชัดๆเลยคือกราฟแก๊สขยับขึ้นเยอะมาก คงเป็นเพราะอากาศที่มากขึ้นทำให้เผาไหม้ดีขึ้นครับ

ผลที่ได้คือวิ่งดีขึ้น หรือถ้าจูนให้เท่าน้ำมันก็จะประหยัดขึ้นเยอะเลยครับ

เป็นความรู้ให้ทุกคนครับ ว่าแต่นนท์ล้างบ้างยัง กี่ กม ละ

ยังครับยังไม่ถึงเวลาเลยครับ รถจะปีกว่าวิ่งได้ หมื่นนิดๆเองครับ

จะถอดออกมาล้างเอง อยากทำเอง แต่กลัวประกอบกลับไปไม่เหมือนเดิม สงสัยต้องเข้าศูนย์เสียเงินอีก

ยังครับยังไม่ถึงเวลาเลยครับ รถจะปีกว่าวิ่งได้ หมื่นนิดๆเองครับ

เห็นโดนกันตอนประมาณ 50000 นี่ละ เร็วช้าก็ขึ้นอยู่กับกรองอากาศด้วยละมั้ง

จะถอดออกมาล้างเอง อยากทำเอง แต่กลัวประกอบกลับไปไม่เหมือนเดิม สงสัยต้องเข้าศูนย์เสียเงินอีก

ตอนแรกก็กลัวครับ แต่ด้วยสายเลือด DIY เลยจัดการงัดแงะซะ

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ถ้าจะให้อธิบายวิธีการทำทีละสเต็ป พอได้ไหมครับ

วิธีการทำในส่วนไหนครับ ถ้าเป็นวิธีการถอดกรองเดิมๆก็ตามนี้เลยครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=367

Cr. P' Tommie

น๊อตพวกนี้ถอดยากมั้ยครับพี่

ไม่ยากครับ ใช้ต๊อกแต๊ก ขาต่อ 15cm แล้วก็บล็อกเบอร์ 12 ครับผม ขันพอให้หลวมแล้วก็ใช้มือหมุนออกเลยครับ

แนะนำนิดนึง น็อตด้านหลังอย่าเขย่ามันเยอะนะครับ ให้เบาๆมือหน่อยเวลาขันออก เพราะด้านหลังมันจะมี น็อตตัวเมียพิเศษที่เชื่อมติดกันสองตัว ถ้าxxxตัวนี้หลุดร่วงลงไปละงานเข้าแน่ๆครับ (ทำร่วงมาแล้ว)

ผมเอาไปล้างที่อู่ เค้าฉีด Sonax ให้เฉพาะด้านหน้าเองไม่ได้ถอดออกมาล้าง

แต่ดีที่เค้าคิดไม่เเพง

ผมเอาไปล้างที่อู่ เค้าฉีด Sonax ให้เฉพาะด้านหน้าเองไม่ได้ถอดออกมาล้าง

แต่ดีที่เค้าคิดไม่เเพง

ฉีดเฉพาะด้านหน้านี่แทบไม่มีผลเลย แถมคราบเขม่ามันจะไหลลงท่อไอดีอีกต่างหาก ทางที่ดีควรถอดออกมาล้างเลยครับ

วิธีการทำในส่วนไหนครับ ถ้าเป็นวิธีการถอดกรองเดิมๆก็ตามนี้เลยครับ

http://www.civicclub...p?showtopic=367

Cr. P' Tommie

ขอบคุณครับ เห็นแล้วคงเอาเข้าศูนย์ดีก่าครับ

ขอบคุณครับ เห็นแล้วคงเอาเข้าศูนย์ดีก่าครับ

ก็ง่ายกว่าครับ แต่ศูนย์คงไม่ถอดออกมาล้างทั้งหมดมั้งครับ

ก็ง่ายกว่าครับ แต่ศูนย์คงไม่ถอดออกมาล้างทั้งหมดมั้งครับ

ถ้างั้นผม print หน้านี้เอาไปให้ช่างเขาดูเลยดีกว่าไหมครับ

และสำหรับรถที่ติดแก๊สมาจะมีผลอะไรไหมครับ

ถ้างั้นผม print หน้านี้เอาไปให้ช่างเขาดูเลยดีกว่าไหมครับ

และสำหรับรถที่ติดแก๊สมาจะมีผลอะไรไหมครับ

ติดแก๊สมาก็ไม่มีผลครับ ช่างล้างให้ได้อยู่แล้ว

แล้วอาการหายอะยังครับ

หายเป็นปลิดทิ้งแล้วครับผม แต่ตอนนี้มีอาการใหม่มาให้ตรวจสอบอีกละ เวลาเลี้ยวซ้ายขวามันดังกึกๆ แต่ยังอยู่ในระดับที่รับได้ครับ

หายเป็นปลิดทิ้งแล้วครับผม แต่ตอนนี้มีอาการใหม่มาให้ตรวจสอบอีกละ เวลาเลี้ยวซ้ายขวามันดังกึกๆ แต่ยังอยู่ในระดับที่รับได้ครับ

รถพี่เสียง นู่น นี่ นั่น เต็มไปหมดเลย ช่วยดูให้หน่อยจิ :0166:

รถพี่เสียง นู่น นี่ นั่น เต็มไปหมดเลย ช่วยดูให้หน่อยจิ :0166:

แหมพี่โจ้ เสียงสาวๆคุยกันอะป่าว

เป็นเหมือนกันเลยครับ แต่ผมให้ทาง ศูนย์ จัดการล้างให้ และตั้ง วาล์ว ผล รอบตกตอนแอร์ตัดหาย แต่เครื่องสั่น ตอนเดินเบา กับจอด นิ่งๆ สั่นแบบ ตอดก้น ดื้ดๆ ยังมีอยู่ อ่ะครับ :0027:

เขาล้างแต่ด้านนอกอะป่าว ของผมถอดล้างชนิดไม่ให้ครา่บเหลือเลยอะครับ มันเลยหาย เพราะด้านในเยอะกว่าด้านนอกมากเลยครับ

เขาล้างแต่ด้านนอกอะป่าว ของผมถอดล้างชนิดไม่ให้ครา่บเหลือเลยอะครับ มันเลยหาย เพราะด้านในเยอะกว่าด้านนอกมากเลยครับ

คอนเฟิมครับ ส่วนใหญ่ไม่ถอดล้างให้ครับ เค้ากลัวพังกัน +_+

เด๋วถามอีก 2-3 ร้านไม่ทำให้ จะDIYเองและ