Jump to content

หาอู่ตั้งวาล์ว โซนบางนา

Recommended Posts

วันจันทร์ 27-8-12

ว่าจะเอารถไปตั้งวาล์วตอนนี้เลือกไม่ถูกเลยครับว่าจะไปอู่ไหนดี

เนื่องจากเคยโดนอู่เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องให้ผิด แล้วน้ำมันเครื่องรั่วเกือบหมดถัง

ก็เลยแหยงๆกะอู่นอกครับ

ตอนนี้เลยหาข้อมูลจาก web แล้วว่าจะสุ่มๆไปอีกสักอู่นึง

ตอนแรกว่าจะไปร้าน Honda S&H service แถวหลักสี่ แต่คิดไปคิดมาไกลบ้านเกิน

เลยหาข้อมูลมา 2 -3 อู่ มีท่านใดเคยใช้บริการ 3 อู่นี้บ้างครับ

หรือพี่ๆใน Club มีอู่ไหนแนะนำบ้างครับ

VM Motor :

เลยแยกอ่ออนุช ไปทาง ซีคอน 300 ม. ตรงข้าม ธ.ไทยพาณิชย์ T.02-721-2230

ATS Car Service :

ซ.อ่อนนุช 37 ถ.อ่อนนุช T.02-721-3757-8

Zero Start :

ถ.ศรีนครินทร์ T.02-758-7394

ผมเคยไปอู่ในสุขุมวิท 101

ช่างชื่อพี่วัน ทำรถละเอียดดีครับ

เข้าซอยไป 800 เมตรอยู่ขวามือ

เป็นเวิ้ง เข้าซอยระหว่าง 7-11

กะร้านข้าวหน้าเป็ด

ผมเคยไปอู่ในสุขุมวิท 101

ช่างชื่อพี่วัน ทำรถละเอียดดีครับ

เข้าซอยไป 800 เมตรอยู่ขวามือ

เป็นเวิ้ง เข้าซอยระหว่าง 7-11

กะร้านข้าวหน้าเป็ด

เข้าทางสถานีรถไฟฟ้า ซ. นี้ใช่มั้ยครับพี่

เข้าทางสถานีรถไฟฟ้า ซ. นี้ใช่มั้ยครับพี่

ใช่ครับอู่ อยู่ระหว่าง ปุณวิถี 20 กับ 22 ครับ

ใช่ครับอู่ อยู่ระหว่าง ปุณวิถี 20 กับ 22 ครับ

ผมเคยไปสลับเกียร์ครับงานดีไม่มีปัญหาเลย

ไปใช้บริการมาเเล้วครับพี่ บริการดี

ราคาประทับใจครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ ว่า

ใช้เวลาตั้งวาวล์นานไหมครับ? ราคาค่าบริการเท่าไร? หลังตั้งแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ ว่า

ใช้เวลาตั้งวาวล์นานไหมครับ? ราคาค่าบริการเท่าไร? หลังตั้งแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช้เวลาตั้งวาวล์นานไหมครับ?

เวลาทำไม่นานครับ

จะนานตรงที่ต้องรอให้เครื่องเย็นสนิทก่อน แถวๆ 3 ชม. ครับ

ใช้เวลาตั้งวาวล์นานไหมครับ?

เวลาทำไม่นานครับ

จะนานตรงที่ต้องรอให้เครื่องเย็นสนิทก่อน แถวๆ 3 ชม. ครับ

ผมเข้าไปร้านตอน 7.30 น. ( ไปปลุกช่างตื่น ) เค้าก็เปิดฝากระโปรงเอาพัดลมเป่า

พี่เค้ารอจนกว่ารถจะเย็นสนิท กว่าจะทำก็เย็นครับ

แนะนำให้เอารถไปทิ้งไว้ครับ ( 3ชั่วโมงเค้ายังไม่ตั้งให้ครับ )

ตอนแรกผมตั้งใจจะรอ รอถึงเที่ยง ไม่ไหวครับ กลับบ้านก่อน ดีกว่า

ไปรับรถทุ่มนึงครับ

ตั้งวาล์ว + ล้างลิ้นปีกผีเสื่้อ ( เค้าไม่ได้ถอกออกมาล้างนะครับแค่ฉีด Sonax ด้านนอกลิ้น ) + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ( เอากรอง กะ น้ำมันไปเอง )

พี่เค้าคิด 800.-

อยากล้างด้านในลิ้นด้วย ที่ไหนเค้ารับทำมั่งครับ

ไม่กล้าล้างเอง

ลองถาม ช่าง กานต์ 0833698429 ดูก็ได้ครับถ้าอยากถอดออกมาล้าง

พอดีวันนั้นผมไม่ได้บอกเค้า เลยไม่ได้ถอดออกมา

แต่ผมว่าเค้าทำให้ได้นะครับลองโทรถามดู

ตอนนี้ผมอยากล้างเองครับ แต่ยังไม่มีอุปกรณ์ถอด :)

ลองถาม ช่าง กานต์ 0833698429 ดูก็ได้ครับถ้าอยากถอดออกมาล้าง

พอดีวันนั้นผมไม่ได้บอกเค้า เลยไม่ได้ถอดออกมา

แต่ผมว่าเค้าทำให้ได้นะครับลองโทรถามดู

ตอนนี้ผมอยากล้างเองครับ แต่ยังไม่มีอุปกรณ์ถอด :)

ขอบคุณครับ ถ้าช่างถอดออกมาล้างด้านในด้วยจริงๆ คงต้องใช้ชีวิตอยู่อู่ 1 วันเลยละครับ

ผมเข้าไปร้านตอน 7.30 น. ( ไปปลุกช่างตื่น ) เค้าก็เปิดฝากระโปรงเอาพัดลมเป่า

พี่เค้ารอจนกว่ารถจะเย็นสนิท กว่าจะทำก็เย็นครับ

แนะนำให้เอารถไปทิ้งไว้ครับ ( 3ชั่วโมงเค้ายังไม่ตั้งให้ครับ )

ตอนแรกผมตั้งใจจะรอ รอถึงเที่ยง ไม่ไหวครับ กลับบ้านก่อน ดีกว่า

ไปรับรถทุ่มนึงครับ

ตั้งวาล์ว + ล้างลิ้นปีกผีเสื่้อ ( เค้าไม่ได้ถอกออกมาล้างนะครับแค่ฉีด Sonax ด้านนอกลิ้น ) + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ( เอากรอง กะ น้ำมันไปเอง )

พี่เค้าคิด 800.-

ขอบคุณมากครับ :)