Jump to content

Recommended Posts

ขอสอบถามผู้ที่ใส่สตรัทปรับเกลียวว่าระหว่างยี่ห้อ Silver กับ H-Drive นั้นให้อารมความรู้สึกต่างกันอย่างไร แล้วถ้า่เป็นคุณคุณจะเลือกยี่ห้อใดรุ่นใด ขอบคุณครับ :):rolleyes:

โช๊ค2ชุด ไม่มีใครดีกว่าใคร ส่วนตัวผมว่ามันดีทั้งคู่

ฟิวลิ่งอยู่ในรายเดียวกัน..(อยู่ที่กันปรับเซตของแต่ละท่าน)

ผมเคยใส่ Sliver แล้วก็เคยลองขับ รถรุ่นน้องที่ H-Drive มันแทบจะไม่แตกต่าง

แล้วแต่ชอบเลยครับ จัดใด้หมด

อย่าลืมมองเรื่อง..0บริการหลังการขายด้วยนะครับ หาที่เซอร์วิสง่ายๆ

โช๊ค2ชุด ไม่มีใครดีกว่าใคร ส่วนตัวผมว่ามันดีทั้งคู่

ฟิวลิ่งอยู่ในรายเดียวกัน..(อยู่ที่กันปรับเซตของแต่ละท่าน)

ผมเคยใส่ Sliver แล้วก็เคยลองขับ รถรุ่นน้องที่ H-Drive มันแทบจะไม่แตกต่าง

แล้วแต่ชอบเลยครับ จัดใด้หมด

อย่าลืมมองเรื่อง..0บริการหลังการขายด้วยนะครับ หาที่เซอร์วิสง่ายๆ

แล้วถ้าใช้ระยะยาวทั้งสองยี่ห้อนี้จะมีปัญหาอะไรจุกจิกหรือป่าวครับ :)

ผมใช้H-Drive ชอบแบบนุ่มหนึบ ปรับแข็งกว่าเดิมเล็กน้อย ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหา

แล้วถ้าใช้ระยะยาวทั้งสองยี่ห้อนี้จะมีปัญหาอะไรจุกจิกหรือป่าวครับ :)

Sliver's จะเจอปัญหาเรื่องเป้าโช๊คพัง แต่จะเป็นบางคันเท่านั้น

ส่วนเรื่องเครมก็ง่ายแสนง่าย

H-Drive นะตอนนี้ปัญหายังไม่มีครับ แต่อนาคตไม่รู้

เลือกเอาครับแบบไหนก็ใด้ S รึ H

ถ้าถามผมจะเลือกอันไหน ผมชอบ S มากกว่า ไม่รุ้ว่าทำไหมเหมือนกัน

หน้าตาโช๊คมันหล่อกว่ามั้ง

:D :D :D

ผมก็ใช้ Silver's ตอนนี้จะครบปีแล้วอะ ยังไม่พังเลยทั้งที่ถนนที่หอก็เป็นหลุมทั้งนั้น

ยิ่งถนนเรียบนะ แล้วจะรู้ว่าขับสนุกเปนไง ทั้งนิ่งทั้งเกาะ 55

แต่ถ้าไปบนทางด่วนหรอ เด้งชิบหาย คนนั่งบ่นกันถ้วนหน้า แต่คนขับมันส์ :0124:

ลืมบอก ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยไปเคลมหรือซ่อมนะคับ มีแค่ไปขันให้มันแน่นเพราะมีเสียงกุก ๆ ขันแล้วก็หายเป็นปกติดี ปรับตั้งฟรีด้วย ปรับxxxบ่อย ๆ เลย 55

H-drive แนว นุ่มๆ หนึบๆ ถ้าไม่ชอบแข็งมากก็น่าใช้ ค่าเคสปริงหน้า-หลัง ก็แมทกันดี 6k

แต่ส่วนตัวผมว่าสปริง 6k มันยังอ่อนไป เข้าโค้งแรงๆ แล้วมียวบ กำลังรอสปริงใหม่จะอัพเป็น 8k แทน

ส่วนซิลเวอร์สปริงหลังให้มาแค่ 4k เห็นบางท่านบอกว่ามันอ่อนไป แล้วถ้าบีบสปริงเพื่อเพิ่มค่าเคก็จะเจอปัญหา เด้งๆ เนื่องจากสปริงดีดตัวเร็ว

ยังไงลองพิจารณาดู เลือกตามแนวที่เราชอบครับ

Sliver's จะเจอปัญหาเรื่องเป้าโช๊คพัง แต่จะเป็นบางคันเท่านั้น

ส่วนเรื่องเครมก็ง่ายแสนง่าย

H-Drive นะตอนนี้ปัญหายังไม่มีครับ แต่อนาคตไม่รู้

เลือกเอาครับแบบไหนก็ใด้ S รึ H

ถ้าถามผมจะเลือกอันไหน ผมชอบ S มากกว่า ไม่รุ้ว่าทำไหมเหมือนกัน

หน้าตาโช๊คมันหล่อกว่ามั้ง

:D :D :D

อย่างของ silver ยังมีศูนย์บริการหลังการขาย คือ ร้าน S9

อย่างของ silver ยังมีศูนย์บริการหลังการขาย คือ ร้าน S9

แล้วถ้าเป็น h drive ละครับมีร้านใดแนะนำมั่งหรือเปล่า ขอบคุณครับ :):D

แล้วถ้าเป็น h drive ละครับมีร้านใดแนะนำมั่งหรือเปล่า ขอบคุณครับ :):D

นำเข้าจำหน่ายติดตั้ง และรับประกันโดย ts motor อยู่แถว รพ สมิตติเวชครับ

H-drive แนว นุ่มๆ หนึบๆ ถ้าไม่ชอบแข็งมากก็น่าใช้ ค่าเคสปริงหน้า-หลัง ก็แมทกันดี 6k

แต่ส่วนตัวผมว่าสปริง 6k มันยังอ่อนไป เข้าโค้งแรงๆ แล้วมียวบ กำลังรอสปริงใหม่จะอัพเป็น 8k แทน

ส่วนซิลเวอร์สปริงหลังให้มาแค่ 4k เห็นบางท่านบอกว่ามันอ่อนไป แล้วถ้าบีบสปริงเพื่อเพิ่มค่าเคก็จะเจอปัญหา เด้งๆ เนื่องจากสปริงดีดตัวเร็ว

ยังไงลองพิจารณาดู เลือกตามแนวที่เราชอบครับ

นี่แหละครับที่ผมไม่เลือก S เลยมาเลือก H ค่า K สปริงมันไม่แมชกันกับ FD

ใช้ Silver's อยู่ครับ

ใช้มาเกือบสองปีแล้ว เคลมมาก็เกือบครบทุกชิ้น :D แต่ตัวแทน S9 เค้าได้ใจผม เสียเปลี่ยนหมด แถม Over haul ได้ด้วย ต้นละ พันห้ามั้ง

ส่วน คาเร็กเตอร์ ของ Silver's ถ้าเป็นคนชอบรถขับแบบนุ่มๆนิ่มๆ มองข้ามตัวนี้ไปได้เลยครับ

แต่ถ้าผมจะเปลี่ยนอีกรอบ ผมว่าจะลอง H-Drive เหมือนกัน เห็นใครๆเค้าก็เจ๋งเหมือนกัน แต่เรื่อง ตัวแทน ว่า เปลี่ยน เคลม หรือ ซ่อม อันนี้ไม่รู้จริงๆ