Jump to content

แนะนำร้านตั้งวาล์วดีๆฝั่นธนด้วยครับ

Recommended Posts

เคยไปตั้งที่ศูนย์มา เครื่องเย็นเปิดแอร์ก็ยังมีอาการวูปๆ เหมือนกัน ตอนเช้าเลยอาศัย ยังไม่เปิด รถออกตัวสักพักถึงเปิด แบบนี้ทำไงดีไปตั้งใหม่ดีไหมครับ

ลองดูอีกทีก็ได้มั๊งครับ ถ้าใช้แก๊สด้วยนี่ ทุก 40,000km เลยดีกว่า แต่อาการวูบๆนี่ ผมว่าลองถามศูนย์ก่อนก็ดีครับว่าเขาจูนรอบเดินเบาให้ด้วยรึเปล่า ถ้าไม่ก็ให้ลองให้เขาทำก่อนครับ

หลังจากไปตั้งวาล์วมาเมื่อวานนี้ที่อู่ช่างก่ำ อาการถอยรถตอนเครื่องเย็นแล้วเครื่องสั่น (โดยเฉพาะตอนเปิดแอร์ แล้วยิ่งถ้าหักเลี้ยวไปพร้อมกันด้วยนี่ แทบดับเลย) หายไปแล้วครับ รู้สึกว่ากำลังเครื่องกลับมาแล้ว เร่งแล้วรถตอบสนองเร็วขึ้น เสียงรอบเดินเบาเงียบลง

ผลคือ วาล์วไอดียันไป 4 ตัว วาล์วไอเสียยันทุกตัวครับ ยังไงถ้าใช้แก๊สนี่ ผมว่าไปเช็ควาล์วตามระยะดีกว่าครับ อย่างน้อยๆก็ทุก 40,000 km ครับตามคู่มือ รถใช้น้ำมันอาจไม่ค่อยมีอาการ แต่รถใช้แก๊สนี่ ผมว่าอาการชัดกว่าแน่นอนครับ

ของผมอาการเดียวกับพี่เลยครับ เลยมานั่งอ่าน มาเจออาการแบบพี่เลย ผมต้องไปตั้งวาล์วบ้างแล้ว ตอนนี้ผมวิ่งแก๊ส ไปประมาณ 30,000 กิโล ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ที่แชร์ประสบณ์การ :0186:

ของผมอาการเดียวกับพี่เลยครับ เลยมานั่งอ่าน มาเจออาการแบบพี่เลย ผมต้องไปตั้งวาล์วบ้างแล้ว ตอนนี้ผมวิ่งแก๊ส ไปประมาณ 30,000 กิโล ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ที่แชร์ประสบณ์การ :0186:

ไปลองดูครับ อย่างน้อยก็น่าจะได้ระยะต้องเช็คแล้วอยู่ดี หายไม่หายยังไงมา update ให้เพื่อนๆทราบด้วยครับ โทรไปนัดก่อนด้วยนะครับ

ไปลองดูครับ อย่างน้อยก็น่าจะได้ระยะต้องเช็คแล้วอยู่ดี หายไม่หายยังไงมา update ให้เพื่อนๆทราบด้วยครับ โทรไปนัดก่อนด้วยนะครับ

ผมไปไม่ถูกอ่ะครับ ร้านอยู่ตรงไหนหรอครับ ขอลายแทงหน่อยครับ :0085:

ออโตเวย์เซอร์วิส

ซ.อิสรภาพ 39 (วัดดงมูลเหล็ก) เป็นทางวันเวย์ค่ะตรงไปออก ซ.จรัญสนิทวงศ์ 28 ได้อย่างเดียว

เบอร์โทร : 02-412-6866, 02-412-6868

มือถือ : 081-641-9025, 086-328-6550

ร้านนี้คอนเฟิม

ผมไปไม่ถูกอ่ะครับ ร้านอยู่ตรงไหนหรอครับ ขอลายแทงหน่อยครับ :0085:

บอกยังไงดี อยู่ฝั่งธนน่ะครับ เข้าซอยอิสรภาพ 39 (ซอยวัดดงมูลเหล็ก) ไป ซอยนี้จะอยู่ตรงข้ามซอยโรงพยาบาลธนบุรี 1 ครับ ถนนเส้นที่ผ่านหน้าฐานทัพเรือกรุงเทพนั่นเอง

ยังไงลองเอาแผนที่ใน link ไปดูแล้วกันครับ

http://map.yellowpages.co.th/?txtWhat=%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%8C+%E0%B9%80%E0%B8%8B%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%AA

บอกยังไงดี อยู่ฝั่งธนน่ะครับ เข้าซอยอิสรภาพ 39 (ซอยวัดดงมูลเหล็ก) ไป ซอยนี้จะอยู่ตรงข้ามซอยโรงพยาบาลธนบุรี 1 ครับ ถนนเส้นที่ผ่านหน้าฐานทัพเรือกรุงเทพนั่นเอง

ยังไงลองเอาแผนที่ใน link ไปดูแล้วกันครับ

http://map.yellowpag...ต้เวย์ เซอร์วิส

ขอบคุณมากครับพี่