Jump to content

แนะนำร้านตั้งวาล์วดีๆฝั่นธนด้วยครับ

Recommended Posts

ผมรู้สึกว่าวาล์วยันน่ะครับ รอบเดินเบาตอนเครื่องเย็นสั่นมาก มีรอบวูบๆด้วย ยิ่งแอร์ทำงานยิ่งชัดครับ แต่เครื่องร้อนแล้วไม่เป็นไร อีกอย่างใช้ LPG มาหกหมื่นกว่าโลแล้วครับไม่เคยตั้งวาล์วเลย

ยังไงรบกวนร้านย่านฝั่งธนด้วยนะครับ ตอนนี้ดูออโต้เวย์ของช่างก่ำอยู่ กับอีกที่ตรงแถวเดอะมอลล์บางแค ติดว่าที่นึงคิวเยอะ อีกที่ก็ไกลที่ทำงาน คงต้องไปวันธรรมดาด้วยน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่างก่ำนะครับ แนะนำ ไปวันธรรมดาช่วงเที่ยง เย็นเสร็จแน่

งั้นน่าจะเข้าล็อคละครับ ผมว่าจะไปวันพฤหัสนี้ เช้าตรู่ ขอบคุณครับ

พี่ก่ำ ออโต้เวย์ ร้นไม่มั่วครับผมใช้บริการตั้งแต่ civic เตารีด ร้านนี้ทำออกมาดีครับ

ต้องทิ้งเครื่องให้เย็นนะครับ ถึงจะดี

มีค่าเปลี่ยนปะเก็นด้วยนะครับ...

ต้องทิ้งเครื่องให้เย็นนะครับ ถึงจะดี

มีค่าเปลี่ยนปะเก็นด้วยนะครับ...

เบ็ดเสร็จเท่าไหร่เหรอครับ ที่อู่ช่างก่ำ

เบ็ดเสร็จเท่าไหร่เหรอครับ ที่อู่ช่างก่ำ

ผมไม่ได้ไปทำที่นั่นครับ

ราคาค่าตั้งประมาณ 600-800 บาทแล้วแต่ร้านครับ

ค่าปะเก็นประมาณ 400-500 ต่างหาก...

ผมไม่ได้ไปทำที่นั่นครับ

ราคาค่าตั้งประมาณ 600-800 บาทแล้วแต่ร้านครับ

ค่าปะเก็นประมาณ 400-500 ต่างหาก...

ขอบคุณครับ ตอนแรกกะไปวันนี้ พอดีคิวเขาไม่ว่างเลยต้องรอไปอังคารหน้านู่น

รีบไปเช็คนะครับ...

จะไปพรุ่งนี้แล้วครับ เรื่องใหญ่ๆ หลายครั้งก็ลามปามมาจากเรื่องเล็กน้อยนี่แหละครับ ผมไม่อยากเสี่ยงเลย ขอบคุณครับ

จะไปพรุ่งนี้แล้วครับ เรื่องใหญ่ๆ หลายครั้งก็ลามปามมาจากเรื่องเล็กน้อยนี่แหละครับ ผมไม่อยากเสี่ยงเลย ขอบคุณครับ

ของแบบนี้ต้องรีบทำครับ

ได้ผลยังไงก็ช่วยแชร์ด้วยนะครับ...

หลังจากไปตั้งวาล์วมาเมื่อวานนี้ที่อู่ช่างก่ำ อาการถอยรถตอนเครื่องเย็นแล้วเครื่องสั่น (โดยเฉพาะตอนเปิดแอร์ แล้วยิ่งถ้าหักเลี้ยวไปพร้อมกันด้วยนี่ แทบดับเลย) หายไปแล้วครับ รู้สึกว่ากำลังเครื่องกลับมาแล้ว เร่งแล้วรถตอบสนองเร็วขึ้น เสียงรอบเดินเบาเงียบลง

ผลคือ วาล์วไอดียันไป 4 ตัว วาล์วไอเสียยันทุกตัวครับ ยังไงถ้าใช้แก๊สนี่ ผมว่าไปเช็ควาล์วตามระยะดีกว่าครับ อย่างน้อยๆก็ทุก 40,000 km ครับตามคู่มือ รถใช้น้ำมันอาจไม่ค่อยมีอาการ แต่รถใช้แก๊สนี่ ผมว่าอาการชัดกว่าแน่นอนครับ

อาการเหมือนตอนนี้เลยครับ มีเบอร์ช่างก่ำมั้ยครับ?? รบกวนด้วยครับ

ออโตเวย์เซอร์วิส

ซ.อิสรภาพ 39 (วัดดงมูลเหล็ก) เป็นทางวันเวย์ค่ะตรงไปออก ซ.จรัญสนิทวงศ์ 28 ได้อย่างเดียว

เบอร์โทร : 02-412-6866, 02-412-6868

มือถือ : 081-641-9025, 086-328-6550

ออโตเวย์เซอร์วิส

ซ.อิสรภาพ 39 (วัดดงมูลเหล็ก) เป็นทางวันเวย์ค่ะตรงไปออก ซ.จรัญสนิทวงศ์ 28 ได้อย่างเดียว

เบอร์โทร : 02-412-6866, 02-412-6868

มือถือ : 081-641-9025, 086-328-6550

ขอบคุณครับอาจารย์ต้นครับ เครื่องสั่นปวดกราม ปวดคอ มว้ากกก

หลังจากไปตั้งวาล์วมาเมื่อวานนี้ที่อู่ช่างก่ำ อาการถอยรถตอนเครื่องเย็นแล้วเครื่องสั่น (โดยเฉพาะตอนเปิดแอร์ แล้วยิ่งถ้าหักเลี้ยวไปพร้อมกันด้วยนี่ แทบดับเลย) หายไปแล้วครับ รู้สึกว่ากำลังเครื่องกลับมาแล้ว เร่งแล้วรถตอบสนองเร็วขึ้น เสียงรอบเดินเบาเงียบลง

ผลคือ วาล์วไอดียันไป 4 ตัว วาล์วไอเสียยันทุกตัวครับ ยังไงถ้าใช้แก๊สนี่ ผมว่าไปเช็ควาล์วตามระยะดีกว่าครับ อย่างน้อยๆก็ทุก 40,000 km ครับตามคู่มือ รถใช้น้ำมันอาจไม่ค่อยมีอาการ แต่รถใช้แก๊สนี่ ผมว่าอาการชัดกว่าแน่นอนครับ

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับพี่

อุ้ย เพิ่งมาเห็น ของผมทำไป 500 ครับ อู่ช่างก่ำต้องเข้าทางอิสรภาพ 39 นะครับ เพราะซอยเป็นวันเวย์ (ซอยวัดดงมูลเหล็ก อยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลกรุงธน)

ต้องโทรไปนัดก่อนนะครับ เพราะเขารับทำจำนวนจำกัดต่อวัน

ขอบคุณครับอาจารย์ต้นครับ เครื่องสั่นปวดกราม ปวดคอ มว้ากกก

ท่าจะสั่นมากเลยนะเนี่ย ปวดไปถึงกรามเลยอ่ะ อิอิ

อุ้ย เพิ่งมาเห็น ของผมทำไป 500 ครับ อู่ช่างก่ำต้องเข้าทางอิสรภาพ 39 นะครับ เพราะซอยเป็นวันเวย์ (ซอยวัดดงมูลเหล็ก อยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลธนบุรี1)

ต้องโทรไปนัดก่อนนะครับ เพราะเขารับทำจำนวนจำกัดต่อวัน

ขอแก้ไขนิดนึงนะครับ

ผมไปตังที่ศูนย์ฮอนด้ามาเสียค่าใช้จ่ายไป 500 กว่าบาท แต่ได้ของแถมมาคืออาการสั่นแบบพอรู้สึกได้ตอนรอบเดินเบา เป็นทั้งน้ำมันและแก็ส

(ไปต้งแต่เช้า เสร็จตอนประมาณบ่าย 3 โมงเย็น ไม่รู้เร็วหรือช้าไปไหม)

แต่พอเอาไปจูนแก็สและเรียนรู้รอบเดินเบาใหม่ อาการก็ดีขึ้น และตอนนี้อาการที่ว่าก็หายไปเลย

เคยไปตั้งที่ศูนย์มา เครื่องเย็นเปิดแอร์ก็ยังมีอาการวูปๆ เหมือนกัน ตอนเช้าเลยอาศัย ยังไม่เปิด รถออกตัวสักพักถึงเปิด แบบนี้ทำไงดีไปตั้งใหม่ดีไหมครับ