Jump to content

ถึงคุณM ที่ขายล้อ BUDDY CLUB P-1 RACING QF

Recommended Posts

ก่อนอื่นต้องขออภัย เจ้าของล้อก่อนนะครับ ผมไม่รู้จะติดต่อเจ้าของล้อที่ผมไม่ซื้อมายังไง

เบอร์โทรสักก็ติดต่อไม่ใด้แล้ว Loginก็จำไม่ใด้ จำใด้แค่ชื่อคุณM

เข้าเรื่องเลยครับ...เรื่องมีอยู่ว่าผมใด้ตกลงซื้อล้อจากคุณM ลาย BUDDY CLUB P-1 RACING QF

ในราคา 25,000 ซึ่งผมก็ใด้โทรสอบถาม ว่าล้อเป็นยังไง สภาพ OK.ไหม? คุณM ก็บอกว่า ล้อสภาพดี ไม่คด ไม่ดุ้ง

สภาพสวย พร้อมใช่ และผมก็ใด้ไปซื้อมา(โดยที่เพื่อนผมไปซื้อ ผมแค่หาล้อให้เพื่อน)

แต่!!! สภาพที่ใด้มา ไม่เป็นอย่าที่คุณMพูด ล้อคด2วง พร้อมรอยแตกรอบก้าน(มันเป็นช่วงกลางคืนที่ไปรับล้อพอดี)

โดยที่ไม่ดูให้ถี่ถ้วน เพราะก่อนหน้านี้คุณM คอนเฟริ์มว่าล้่อสวย ปกรติทุกอย่าง พร้อมใช่ ก็เลยไม่ใด้ดูอะไรมาก

ผมเลยอยากให้คุณM มารับทราบตรงนี้ครับ อยากให้ออกมาแสดงความรับผิดชอบ

รายละเอียดคุณM รถ FD สีขาว แต่งSpoon กันชนหน้าSpoon ชุดแต่ง Type R กระจกมองข้างSpoonสีดำ

ใส่ล้อลาย BUDDY CLUB P-1 RACING QF (เหมือนที่เพื่อนผมซื้อจากคุณM ไปนี้ละครับ)

เห็นบอกว่า บ้านอยู่แถวๆนนทบุรี

ถ้าคุณM เห็นโพสนี้รบกวนติดต่อผมด้วย 085 272 9096 อุ๋ย

ดูรูปกันเลยครับ

โกหกกันชัดๆๆเลยนะเนี่ย คุณ M ออกมาเคลียร์เลยครับ

ผมซื้อที่เวปเก่านะครับ มาตามหาที่เผื่อเค้าจะเล่นเวปนี้เหมือนกัน

โดนที่เว็ปเก่าเหมือนกันครับ

สภาพนี้ไม่น่ารับของมาเลย แล้วไม่ได้ดูของก่อนหรืออุ๋ย แต่ยังไงของสภาพไม่เหมือนที่คุยกันไว้เจ้าของเก่าต้องรับผิดชอบนะครับ..

หากคู่กรณีอยู่บ้านนี้ก็ออกมาเคลียกันดีกว่าครับ ลูกผู้ชายมีไรก็บอกกันตรงๆ

สภาพล้อแบบนี้ยังกล้าลงขายอีกหรือเนี่ย คู่กรณีอยู่ไหนครับ ออกมาชี้แจงหน่อยนะครับ

ถ้าคนเดียวกันก้อตามนี้คับ :

เนื่องจากผมใส่ล้อตัวนี้อยู่ แต่ของผมกว้าง 7+35 แต่ของคุณเอ็มเค้ากว้าง 8+28 ผมเลยอยากได้และสอบถามพี่เค้าไป เค้าบอกมี 4 วง แต่ลงขายสองวง ซึ่งเป็นล้อใหม่ และมีอีกสองวงซึ่งเป็นล้อมือสอง แต่เค้าได้มาสภาพไม่ดีและมีรอยร้าวจึงไม่อยากขายให้ เค้าส่งข้อความมาหาผมแบบนี้นะคับที่เว็บเก่า แต่ข้อความนี้ได้ถูกลบไปแล้วเนื่องจากกล่องข้อความมันคอยแต่จะเต็ม สรุปก้อคือ ณ ตอนนั้นพี่เค้าบอกถึงสภาพอย่างตรงไปตรงมา แต่เนื่องจากได้ไม่ครบ 4 วง ผมเลยไม่ได้ซื้อ

ปล. ถ้าเป็นคนละคนกันก้อขออภัยนะคับ

หยึย รอยแตกที่ก้านน่ากลัวแฮะ

คนขายก็ไม่น่าไปโกหกเขาเลยนิสัยไม่ดี

ปล. ว่าจะลงขายล้อเหมือนกัน เบรคไว้ก่อนดีกว่า

อั๋ย หย๋า...!! ร้าวก้าน ด้วย

เจ้าตัว ออกตัวรับผิดชอบยังไงดีครับ

ปล.ร้าวแบบนี้ไม่น่ามาหลอกขายกันเลย บาป+อันตราย นะครับ