Jump to content

ขอบ่นตัวเองเกี่ยวกับศูนย์บริการใกล้แหล่งช็อปปิ็งย่านใจกลางเมืองหน่อยครับ

Recommended Posts

เนื่องด้วยได้ไปใช้บริการทำสีศูนย์บริการใกล้แหล่งช็อปปิ็งย่านใจกลางเมืองมาได้ประมาณปีนึงแล้วครับ พอดีเจ้าฝากระโปรงเจ้ากรรมเนี่ยมันเกิดบวมตุ๊บป่องขึ้นมาก็เลยได้เอามาแชร์กันครับ เป็นศุนย์ที่ออกรถและใช้บริการมาตลอดเลยต้องขอบ่นหน่อยครับ

b : พี่ครับรบกวนนิดนึงฝาที่ทำสีไปมันบวมเป็นจุดครับ

0 : เป็นรอยหินกระเทาะหรือป่าวครับ

b : ไม่ใช่ครับ (ชี้ให้ดูจุดอื่นๆที่บวม และขอบรอยแตกที่ปริขึ้นมา)

0 : อันนี้ทำไปนานยังครับ

b : ประมาณปีนึงครับ

0 : มันจะเลยรับประกันแล้วครับ ถ้าจะทำต้องเคลมใหม่

b : แต่มันชัดเจนว่าเป็นที่งานสีนะครับ

0 : ครับ เป็นนโยบายของฮอนด้าทุกสาขาครับ

b : แล้วผมจะไปแจ้งเคลมว่าอะไรอะ

0 : แจ้งว่าหินกระเทาะ หรือชนรถเข็นอะไรก็ได้ครับ

b : แต่ศูนย์บริการดูแลเรื่องงานสีเองไม่ใช่เหรอครับไม่เกี่ยวกับบริษัทแม่ มันเป็นเรื่องคุณภาพงานฝีมือของแต่ละศูนย์อะ

0 : แต่มันเลย 6 เดือนแล้วครับ ถ้าแจ้งก่อนหน้านั้นก็รับแก้ไขได้ครับ จะให้เปิดเคลมเลยมั้ยครับ

b : ไว้ก่อนละกันครับ (คุณภาพงี้จะกล้ามาเคลมอีกมะล่ะ เด๋วต้องมาเคลมกันทุกปี จ่ายประกันซ่อมห้างหวังคุณภาพงานแต่มาเจองานที่แย่กว่าอู่ข้างนอกอีก)

(ชุดแต่ง Type r ทั้งคันเนี่ยทำสีที่ sonic อะมะเห็นบวมเลยใส่มาจะ 4ปีละมีไรก็ช่วยแ้ก้ไขให้ตลอด)

ศูนย์บริการเนี่ยเค้ารับประกันแค่ 6เดือนนะครับ ถ้ามันจะเป็นอะไรขึ้นมาหลัง 6เดือนเนี่ยเค้าไม่ซ่อมให้นะครับ

คงไม่ว่าอะไรศูนย์เค้าแล้วอะครับ เพราะเค้าทำตามนโยบายครับ เรารับคุณภาพ +นโยบายเค้าไม่ได้ก็คงไม่หวังอะไรครับ งานซ่อมทั่วไปก็ใช้กันต่อไปครับแต่งานสีขอบายครับ

ที่มาเล่ากันเนี่ยแค่อยากบ่นตัวเองที่ไม่ตรวจสอบแล้วรีบแจ้งแต่เนิ่นๆครับ

(ถ้าถามว่าแล้วถ้ามันเพิ่งจะบวมตอนเดือนที่ 7ล่ะ ก็ต้องถือว่าได้รับคุณภาพตามนโยบายแล้วครับ)

แล้วเคสนี้มันบวมหลังระยะ 6 เดือนจริงหรือเปล่าครับ

หรือบวมมาก่อนหน้านี้แล้ว แต่ไม่ได้ทักท้วงไป

ตอนแรกก่อน 6เดือน เห็นเป็นจุดครับ เข้าใจว่าเป็นละอองสีหรือสียุบตัวอะไรประมาณนี้ครับ ผมเองทำงานบริษัทผลิตสี พอเข้าใจปัญหาเล็กๆน้อยไม่อยากวุ่นวาย

คือถ้าไม่ด่างหรือย้อยจนน่าเกลียดก็ไม่ได้คิดจะแจ้งเคลมอะไรครับ แต่ที่เห็นชัดว่าบวมขึ้นมานี่สัก 3เดือนที่ผ่านมาครับ

ตอนนี้ไม่หวังอะไรครับ แค่รู้สึกว่าศูนย์ก็ไม่ได้ดีไปกว่าอู่ข้างนอกครับ

ศูนย์กับอู่ข้างนอกก็ไม่คอยต่างกันเท่าไรหรอกครับ (อู่นอกก็เลือกหน่อยนะครับ)

เพราะหลายคนผิดหวังกับศูนย์มาเยอะล่ะ

ทั้งสับอะไหล่ ดูดน้ำมัน เบิกอะไหล่แท้แต่เอาอะไหล่เทียมใส่ให้ ไม่ได้เช็คตามที่บอกไว้

หลายแห่งก็ใช้แยกงานจ้าง

ช่างเคาะ ช่างสี ให้เหมางานกันไปเป็นจ๊อบๆ เป็นคันๆ คุณภาพฝีมือเลยไม่แน่นอน

ช่างบางคนเคาะเก็บงานดี แต่ช่างทำสีแย่ งานสีออกมาก็ห่วย

ช่างเคาะบางคนงานแย่ แต่ช่างสีงานสีดีๆ xxxงานที่เคาะแย่ๆ มันมาฟ้องเอาทีหลัง

ุถ้าจังหวะได้ ช่างเคาะดีๆ ช่างสีดีๆ ถือว่าดวงดีสุดๆ

งานสี มันแล้วแต่ดวงจริงๆ เจอมาเหมือนกัน

อู่หรือ 0 ที่ว่าฝีมือดีๆ ไม่ว่าที่ไหนก็เคยมีปัญหาทั้งนั้น

ศูนย์กับอู่ข้างนอกก็ไม่คอยต่างกันเท่าไรหรอกครับ (อู่นอกก็เลือกหน่อยนะครับ)

เพราะหลายคนผิดหวังกับศูนย์มาเยอะล่ะ

ทั้งสับอะไหล่ ดูดน้ำมัน เบิกอะไหล่แท้แต่เอาอะไหล่เทียมใส่ให้ ไม่ได้เช็คตามที่บอกไว้

สับอะไหล่ ดูดน้ำมัน เบิกอะไหล่แท้แต่เอาอะไหล่เทียมใส่ให้ ไม่ได้เช็คตามที่บอกไว้ เจอที่ใหนครับเนี่ย เสียวววว