Jump to content

1.8 E ภายในสีเบจเริ่มดำแล้ว ทำไงดีครับ

Recommended Posts

รถผม 1.8 E ภายในสีเบจครับ ตอนนี้เบาะเริ่มดำขึ้นแล้วครับ

ผมจึงอยากจะขอคำแนะนำดังนี้ครับ

1. ไม่ทราบว่ามีน้ำยา เช็ดล้างทำความสะอาดเบาะหนังยี่ห้อไหนใช้ได้บ้างครับ

2. เบาะเดิมๆ ที่นั่งที่เป็นหนังนี่หนังแท้หรือเทียมครับ (พอดีมีน้ำยาของ บ. เหลือ บอกว่าใช้ได้กับหนังเทียม ห้ามใช้กับหนังแท้ครับ ---> ยี่ห้อ Duragloss 401 ครับ)

3. แล้วน้ำยาที่ไว้เช็ดทำความสะอาดภายในห้องโดยสารที่เป็นสีเบจทั้งหมดนอกจากเบาะแล้ว ควรใช้น้ำยาอะไรดีครับ

ทั้งหมดนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ หรือมีคำแนะนำอื่นเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

รบกวนสอบถามแค่นี้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ที่ผมเคยใช้มา ตามรีวิวที่ผมทำไว้เลยครับ ลองอ่านศึกษาดุสีเบจเหมือนกันครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/1183-diy-%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B0%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%88/

ผมใช้ สเตคลีน ใช้ได้ทั้งพลาสติก และ หนังแท้หรือเทียม และที่สำคัญ ไม่มีกลิ่นตกค้างให้รบกวนใจ

แต่ไม่ได้ใช้ทุกครั้งที่ทำความสะอาดนะครับ ครึ่งปี หรือปีนึง ทำทีครับ ลองดูเป็นทางเลือกครับ

น้ำผสมแชมพูนิดหน่อย + แปรงสีฟัน จบด้วยผ้าชุบน้ำเช็ดอีกทีครับ

แค่ดำรอยเปื้อนทั่วไปถือว่าโชคดีครับ ถ้าเจอพวกครีมกันแดดนี่หนักเลยครับ

สเตคลีน อีก 1 เสียงครับ

ใช้ร่วมกับแปรงขัดผิว

ตอนแรกใช้แปรงสีฟัน

แต่ไม่ไหว หัวเล็กเกิ้นนนนน

เอาแบบงบไม่ถึง 15 บาทก็แล้วกันครับ

แปรงสีฟัน + สบู่แคร์ + ผ้าชุบน้ำบิดหมาด

สุดยอดครับ

คิดว่าอันนี้เหมาะสมสุดแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ เพื่อนคนไหนมีแนวทางอื่่นเสนอแนะได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ