Jump to content

จะเปลี่ยนยาง 18" ขอคำแนะนำ ตัวที่น่าเล่นหน่อยครับ

Recommended Posts

ถามง่าย แต่ตอบยากแท้ :D

ผมว่าเพื่อนๆ คงอยากตอบครับ แต่ตอบยาก ขอรายละเอียดอีกหน่อย เช่น สไตล์การขับ ความเร็ว การแต่งรถ แก้มยางที่ชอบ ราคาที่ตั้งไว้ในใจ

ถามผมตอนนี้ 18 ก้อชอบ BS RE002 แต่ตัวเอง ใส่ S-drive เพราะ RE002 แพงเกิน อะไรแบบนี้ มันมีหลายปัจจัยน่ะครับ :)

ต้องดูเสปคล้อด้วยอะครับ

เพราะล้อบางเสปคต้องใส่ยางแก้มหลบ

ส่วนตัว ล้อหน้าผมใช้ RE002 ประทับใจมาก รีดน้ำเยี่ยม เกาะถนนเลิศ

เสียอย่างเดียว แก้มมันอูมไปนิด ใส่ล้อออฟโหดๆ อาจมีฟั๊ดฟ๊าดดด

ถามง่าย แต่ตอบยากแท้ :D

ผมว่าเพื่อนๆ คงอยากตอบครับ แต่ตอบยาก ขอรายละเอียดอีกหน่อย เช่น สไตล์การขับ ความเร็ว การแต่งรถ แก้มยางที่ชอบ ราคาที่ตั้งไว้ในใจ

ถามผมตอนนี้ 18 ก้อชอบ BS RE002 แต่ตัวเอง ใส่ S-drive เพราะ RE002 แพงเกิน อะไรแบบนี้ มันมีหลายปัจจัยน่ะครับ :)

S-drive หอนมากไหมครับ และราคาอยู่ประมานนไหน

ไม่คำนึงเรื่องราคาก็ BS RE002 , RE11 เลยครับ แต่ถ้าเอาราคาประหยัดมาหน่อยก็ Nitto NT830 ตัวใหม่ก้ดีนะครับ

Nitto NT830 แก้มยางสวยไหมอ่ะครับ พอจะมีข้อมูลไหม

ตอนนี้ก็กำลังเก็บข้อมูลครับ จะเปลี่ยน อาทิตย์หน้าแล้วครับ

แนะนำลองหาข้อมูลกับราคายางตัวที่ชอบและราคาที่เราตั้งไว้ในใจก่อนครับและเดียวผมเปลี่ยนแล้วจะมาแจ้งข้อมูลให้เป็นช้อตัดสินใจครับผม

ผมเปลี่ยนเป็นโยโก เอไดร์ครับ เนื่องจากปัญหาเรื้องงบ แต่เพื่อนทึ่เป็นร้านขายยางก็แนะนำครับว่าใช้ดี

ตกลงจัด เอไดรฟเหรอตั้ม ได้มาเท่าไรคับ

พึ่งเห็น จขกท ถามถึง เอสไดรฟ

มันไม่เชิงหอนครับ เรียกเสียงยางบดถนนมันดังจะเหมาะกว่า

ยางมันแข็ง โครงสร้างมันบึกๆ หนักๆ ร่องกว้าง

ผมใช้ GR80 มาก่อนมาเจอตัวนี้ แทบเปลี่ยนทิ้ง แต่มาติดใจตรงการขับขี่

โยนไม่มีย้วย รถนิ่งมาก ขับเร็วสนุกมากคับ ขับช้ารำคาญเสียง 555