Jump to content

Recommended Posts

สวัสดีครับ ชื่อ แบงค์ครับ อยู่แถวบางแค

รถบ้านๆนะครับ เนื่องจากเป็นรถคันแรกที่ใช้ เลยแต่งไปตามประสาเรื่อยๆครับ + (ตามงบประมาณในกระเป๋าด้วย) จากไม่รู้เรื่องอะไรเลย .. จนสุดท้ายไปเจอรูปๆหนึ่งเข้าเลยอยากเปลี่ยนแนวครับ แต่ก่อนจะเปลี่ยนก็อยากทำภาพวันวานเก็บไว้ดูครับ ;)

1.เดิมๆก่อนครับ ยังไม่ได้ทำไร

2.ต่อไปก็เริ่มแต่งๆ เห็นหลายท่านเปลี่ยนรองเท้าใหม่ เปลี่ยนกระจังใหม่ เปลี่ยนสี ... เยอะ ผมยังไม่รู้เรื่องเท่าไหร่นัก แต่สำหรับผม สิ่งที่อยากแต่ง (เรียกว่าแต่งรึเปล่า) คือเปลี่ยนเลขทะเบียนก่อนครับ ^_^

3.จากนั้นเราก็ไปหารองเท้าใหม่ รถสีนี้แต่งยากมากมาย ดูในห้องโชว์รูม ส่วนใหญ่จะ ดำ ขาว เพียบ หา idol ยากมากมาย :0027:

4. step ถัดไปหลังจากล้อ กิเลสก็ตามมาอีก เลยไปจัด mugen ครับ :0114:

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้่านข้าง

5.ถัดไปก็ ระหว่างที่อพยพหนีน้ำท่วมไป ระยอง ว่างจัดไม่มีไรทำ เลยไปใส่ day light ขำๆเล่น :0058:

6.พอกลับมากรุงเทพ อยากได้ไฟหน้าสีขาวๆเหมือน daylight เลยไปจัด projector +xenon ใหม่อีก (เริ่มมั่วไปกันใหญ่แฮะ) :0113:

7.จนมาลงตัวที่แบบนี้ครับและก็หยุดไว้ก่อน เนื่องจาก ผู้บังคับบัญชาการที่บ้านเริ่มมีเสียงพูดกันบ้างแล้ว... เราเลยต้อง :0184:

ด้านหน้า

ด้่านหลัง

8.สุดท้ายนี้เป็นภาพวิวรวมๆ ในปัจจุบัน รูปสุดท้ายก่อนเปลี่ยนแนวครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

ปล.รุูปอาจจะดูไม่เนียนบางรูปนะครับ ตอนแต่งก็ไม่เคยถ่ายรูปเก็บเลย เลยใช้ภาพรวมๆจากรูปในมือถือที่เคยถ่ายเล่นๆไว้มาทำ รีวิว ครับ

ไม่เป็นไรครับ ยังไงการแต่งรถคือการบ่งบอกความเป็นตัวเราครับ ขอแค่เต็มที่กะมันก็พอแล้วครับ

สวยดีครับ แต่งไปเรื่อยๆตามกำลังทรัพย์เรานะครับ อย่าเพิ่งหยุดอย่าไปฟังเสียงบ่นของผุ้มีอิทธิพลตัวเล็กๆข้างๆ ใช้ความนิ่งสยบความเคลื่อนไหวแล้วจะดีเองครับ

รถสวยนะเนี่ย สะอาดตามากมากจ้าาาา (^_^) ผมก็ Type ผมเองเหมือนกันครับ แต่งแบบที่เรารัก เราชอบ ตามกำลัง สวยสุดแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่เข้ามาชม ^^ ไม่รู้จะเรียก type อะไรเลยเอาเป็น type ผมเองเหมือนกัน :D

ปล. เด๋วสเตปต่อไปเสร็จจะมาโพสต่อครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่เข้ามาชม ^^ ไม่รู้จะเรียก type อะไรเลยเอาเป็น type ผมเองเหมือนกัน :D

ปล. เด๋วสเตปต่อไปเสร็จจะมาโพสต่อครับ

รอชมครับ

เอ่อ รบกวนขอความรู้เรื่องทำสีที่ล้อครับ พอดี new project ใหม่ ถ้าได้ล้อดำ มันจะตัดๆกันพอดี (งบจำกัด ไม่พอถอยใหม่ครับ + กับผมชอบลายนี้ด้วย) แต่ไม่ทราบว่าถ้าทำสีแล้วมันจะมีปัญหาแบบพวกสีลอกหรือ ซักพักนึงมันจะแตกลายงาอะไรทำนองนี้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมคร้าบบบ

เอ่อ เข้ามา อัพเดตรูปครับ คันนี้เป็นแรงบันดาลใจในการทำ project ใหม่ครับ

Mugen rr + แก้ม Feel's อย่างหล่อครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน

แก้ม กับ ล้อ คงต้องพักไว้ก่อนครับ (รอตกเบิก มกรา 56 ว่ากันใหม่ T_T) แต่รวมๆแล้วก็พอไปได้ ^^

ปล.อยากทราบเรื่องฝากระโปรงอ่าคับ สมาชิกในคลับมีแนะนำไหมครับ อยากได้แบบในรูป แต่เจอแต่แบบคาร์บอนทั้งนั้นเลย ไอจะซื้อคาร์บอนมาพ่นสีทับก็ใช่เรื่อง หรือว่ามีแบบซื้อเฉพาะรางมาติดไว้เฉยๆอ่าคับ

เงียบหายไปนาน (พึ่งจาได้พ่นสี) เลยแว้บมาอัพเดตรูปปัจจุบันหน่อยค๊าบบ

http://upic.me/show/40463949

มาแล้วของแดงๆ คาดว่าต้องมีการเปลี่ยนรองเท้าอีกนะ ส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่

มีจุดหมายที่หล่อเหลาเอาการแล้ว....อนาคตรับรองหล่อแน่ๆครับ...