Jump to content

ใครรู้ช่วยตอบทีน้ำมันเกียร์ fd ใช้ตัวไหน

Recommended Posts

ตามความเห็นของผม ถ้าเป็นไปได้ น้ำมันเกียร์ใช้ของศูนย์จะปลอดภัยที่สุดน่ะครับ

ซื้อมาแล้วไปเปลี่ยนข้างนอกก็ได้ครับ จะประหยัดกว่า

เปลี่ยนศูนย์ก้อไม่ได้แพงนะครับ น้ำมันเกียร์ 40000 โล/ครั้งกันทีเดียว

เกียร์ฮอนด้าขึ้นชื่อมานานเรื่องความเปราะ ใช้ของศูนย์เถอะครับ สบายใจ

แต่ตัว FD นี่ไม่ค่อยได้ยินว่าพังนะคับ เห็นวิ่งกันไปหลายแสนแล้ว เกียร์ยังปิ๊ง

อย่าลืมเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ตัวนอก ทุกสัก 6-80,000 โล ก็น่าจะดีนะครับ

เหตุ เกียร์ FD ทน กว่าก่อนๆ น่าจะ มีเรื่อง กรองน้ำมันเกียร์ อยู่นอกเกียร์ สามารถเปลี่ยนได้

ถ้าตัวก่อน เหมือนว่า พอxxxตัวนี้ตัน ก็พาลจะทำให้ภายในมีปัญหาต่อครับ

ถ้าเราจะถ่าย นมก ทั้งระบบ

เอาแบบดูดออกให้หมด

ทั้ง M/T และ A/T ต้องใช้กี่ลิตรครับ

อย่าลืมเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ตัวนอก ทุกสัก 6-80,000 โล ก็น่าจะดีนะครับ

เหตุ เกียร์ FD ทน กว่าก่อนๆ น่าจะ มีเรื่อง กรองน้ำมันเกียร์ อยู่นอกเกียร์ สามารถเปลี่ยนได้

ถ้าตัวก่อน เหมือนว่า พอxxxตัวนี้ตัน ก็พาลจะทำให้ภายในมีปัญหาต่อครับ

ผมเคยแจ้งเค้าเปลี่ยน แต่ที่ศูนย์เค้าไม่ได้เปลี่ยนให้เค้าบอกว่ามันไม่มีอยู่ในรายการเช็คระยะ ไม่มีใครเปลี่ยนกันอ่ะครับ

ผมเคยแจ้งเค้าเปลี่ยน แต่ที่ศูนย์เค้าไม่ได้เปลี่ยนให้เค้าบอกว่ามันไม่มีอยู่ในรายการเช็คระยะ ไม่มีใครเปลี่ยนกันอ่ะครับ

จริงๆ ถ้าเราสั่ง ยืนยันไปก็น่าจะทำให้นะครับ

อารมณ์ เหมือน สลับยางถ่วงล้อ ผมเลย ศูนย์มันขี้เกียจทำ เลยบอกไม่จำเป็นซะงั้น

แจ้งเปลี่ยนได้เลย ถ้าของมี ถ้าไม่มีต้องสั่ง เปลี่ยนมาแล้ว ศูนย์บางพลี

แจ้งเปลี่ยนได้เลย ถ้าของมี ถ้าไม่มีต้องสั่ง เปลี่ยนมาแล้ว ศูนย์บางพลี

P/N.25430-PLR-003 ไส้กรองน้ำมันเกียร์ตัวนอก ราคา 535 บาท

ผมสั่งไป2รอบแล้วครับ 0เค้าบอกว่าถ้าไม่รันตามคู่มือเค้าจะไม่รับผิดชอบเวลาเกียร์มีปัญหาน่ะครับ

แต่เดี๋ยวจะแอบไปเปลี่ยนข้างนอกเอาครับ อิอิ

ไม่น่าเกี่ยวนะครับ เปลี่ยนกรอง แล้ว ไม่รับผิดชอบเกียร์

งั้น น่าจะต้องสวน ถ้าไม่เปลี่ยน แล้วเกินแสนโลไปรับผิดชอบ ลด ค่าซ่อม 50% ให้ไหม

ผมสั่งไป2รอบแล้วครับ 0เค้าบอกว่าถ้าไม่รันตามคู่มือเค้าจะไม่รับผิดชอบเวลาเกียร์มีปัญหาน่ะครับ

แต่เดี๋ยวจะแอบไปเปลี่ยนข้างนอกเอาครับ อิอิ

บร้าไปแล้วครับ...ถ้าถ่ายน้ำมันเครื่องทุกๆพันโล..มันไม่รันตามคู่มือ..อย่างนี้ก็มีปัญหาเขาไม่รับผิดชอบอ่ะิสิครับ... :0172:

ถ้าเกียร์ A/T จะ flush ทั้งระบบใช้น้ำมันเกียร์ 8 ลิตรครับ ผมซื้อ ATF-Z1 ลิตรละ 160 บาท แล้วก็ไปให้ร้านเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องของปั๊ม ปตท. ทำให้ ค่าแรงอีก 200 บาท .. ต้องเลือกร้าานที่มีเครื่อง flush ด้วยนะครับถึงจะทำได้

หรือถ้าเปลี่ยนถ่ายบ่อยอยู่แล้ว ก็ถ่ายออกตามปกติก็ได้ครับ ครั้งนึงประมาณ 3-4 ลิตร

ถ้าเกียร์ A/T จะ flush ทั้งระบบใช้น้ำมันเกียร์ 8 ลิตรครับ ผมซื้อ ATF-Z1 ลิตรละ 160 บาท แล้วก็ไปให้ร้านเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องของปั๊ม ปตท. ทำให้ ค่าแรงอีก 200 บาท .. ต้องเลือกร้าานที่มีเครื่อง flush ด้วยนะครับถึงจะทำได้

หรือถ้าเปลี่ยนถ่ายบ่อยอยู่แล้ว ก็ถ่ายออกตามปกติก็ได้ครับ ครั้งนึงประมาณ 3-4 ลิตร

เปลี่ยนถ่ายแต่ละครั้งใช้น้ำมันเกียร์กี่ลิตร แล้วแถวบางกะปิพอทราบไหมว่าร้านไหนรับ flash น้ำมันเกียร์บ้าง