Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

จัน-พฤหัส ผมเล่นที่บ้านครับ ศุกร์-อาทิตย์ เล่นที่ Tony's Fitness Pataya ครับ ใครอยู่โซนนั้นเจอกันครับ

ยิ่งเล่นก็ยิ่งอ้วน 555 เเต่ก็พยายามต่อไปครับ เพื่อ Six Pack จะได้มีสาวๆ หันมามองผมครับ

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เอาโปรแกรมมาฝากครับ เมื่อหุ่มฟิร์มสาวๆ ก็จะเริ่มหันมามองเรามั้ง นั้นคือเเรงจูงใจ ลองเล่นดูครับผม

โปรแกรมฝึกในช่วง นี้ผมว่าง่ายที่สุดก็คือ โปรแกรมการฝึกแบบทั่วร่าง เล่น 2 วันพัก 1

วัน จริงๆแล้วถ้าฝึกกับ machine ยิ่งง่ายใหญ่ แต่ยิมบางยิมไม่มีอุปกรณ์ค รบถ้วน

ก็เลยขอนำเสนอโปรแกรมฝึกโดยใช้ดัมเบลและบาร์เบลเป็นหลักแล้วกันนะครับ

Press Press 2 sets x 10-12 ครั้ง

Inc DB Fly 2 sets x 10-12 ครั้ง

Leg Press 2 sets x 12 ครั้ง

Lying Leg Curl or Seated Leg Curl 2 sets x 12 ครั้ง

Wide Grip Pull down 2 sets x 10-12 ครั้ง

Lower Back Hyperextension 2 sets x 10-12 ครั้ง

DB shoulder Press 2 sets x 10-12 ครั้ง

DB Side later raise 2 sets x 10-12 ครั้ง

Barbell Curl 2 sets x 10-12 ครั้ง

Dumbell extension 2 sets x 10-12 ครั้ง

Crunch 2 sets x 10-12 ครั้ง

Seated Calf raise 2 sets x 10-12 ครั้ง

ท่าฝึกอาจจะดูเยอะ ไปนิดหนึ่ง 12 ท่าฝึก แต่ไม่จำเป็นต้องเล่นทั้งหมดนี้ให้จบภายในวันเดียว

อาจแบ่งเล่นวันละ 6-8ท่าในวันแรก และที่เหลือในวันที่สอง แล้วหยุดพัก 1 วันจากนั้นค่อยมาเริ่มใหม่เหมือนเดิม

หลังจากกล้ามเนื้อแข็งแรงดีแล้ว ประมาณ 3-6 เดือนค่อยคิดที่จะเปลี่ยนโปรแกรมให้เข้มข้นขึ้น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ผมเพิ่งมาเริ่มเล่น แต่จะใช้การเล่นแบบวันละส่วนครับ...

อั๊ยยะ มีห้องนี้ด้วยเว้ย :D

ผมเล่นมา 3 ปีละคับ เล่นเลิก เล่นเลิก ตามอารมณ์ แต่ความรู้นี่พอเป็น PT ได้ 555 :lol:

ผมเล่นวันละส่วนเหมือนกันนะ เพราะไม่ไหว พอทำงานเครียดๆ มาเล่นมันไม่ค่อยมีพลังใจเลย

ตอนนี้เลยหนักไปทางคาดิโอคับ วิ่งๆ ปั่นๆ ไป คิดไป ดีเหมือนกัน กล้ามแฟบแต่คมขึ้น

ถ้าใครมีท่าที่เห็นผลดีๆ แนะนำด้วยครับ ตอนนี้ไหล่กะอกผมกลับมารับรู้การฝึกละ มันเริ่มใหญ่เป็นทรง

แต่กลายเป็นไบเซบ ไตรเซบไม่รับกัน เพราะไหล่มันโตเร็วเกิน ช่วงนี้เน้นๆไบเซบก้อเบื่อๆ

เดี๋ยวว่าจะลองกลับมาอัด เวย์ดูอีกที ไม่ได้กินมาปีนึงละ เพราะตอนนั้กินแล้วเล่นน้อย ดูใหญ่แบบอ้วนๆ

ไว้จะคอยมารายงานคับ :D

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ผมเพิ่งมาเริ่มเล่น แต่จะใช้การเล่นแบบวันละส่วนครับ...

ผมก็เล่นๆ มา ปีกว่าๆ เเล้วครับ อ้วนๆ ผอมๆ หาจุดยืนให้ตัวเอง ไปเรื่อยๆ ครับสู้ๆ

ไม่ค่อยได้เล่นอ่ะครับ แต่แวะมาชม

ลองเล่นดูครับหุ่นจะเฟริมขึ้นครับ รับรอง

ผมเล่นมา 3 ปีละคับ เล่นเลิก เล่นเลิก ตามอารมณ์ แต่ความรู้นี่พอเป็น PT ได้ 555 :lol:

ผมเล่นวันละส่วนเหมือนกันนะ เพราะไม่ไหว พอทำงานเครียดๆ มาเล่นมันไม่ค่อยมีพลังใจเลย

ตอนนี้เลยหนักไปทางคาดิโอคับ วิ่งๆ ปั่นๆ ไป คิดไป ดีเหมือนกัน กล้ามแฟบแต่คมขึ้น

ถ้าใครมีท่าที่เห็นผลดีๆ แนะนำด้วยครับ ตอนนี้ไหล่กะอกผมกลับมารับรู้การฝึกละ มันเริ่มใหญ่เป็นทรง

แต่กลายเป็นไบเซบ ไตรเซบไม่รับกัน เพราะไหล่มันโตเร็วเกิน ช่วงนี้เน้นๆไบเซบก้อเบื่อๆ

เดี๋ยวว่าจะลองกลับมาอัด เวย์ดูอีกที ไม่ได้กินมาปีนึงละ เพราะตอนนั้กินแล้วเล่นน้อย ดูใหญ่แบบอ้วนๆ

ผมก็เล่นๆ หยุดๆ เหมือนกันคับพี่ทอมมี่ เลยยังไม่ไปไหนกะเค้าสักที สู้ต่อไป

มีแต่ดรัมเบลกับบาเบลที่บ้านเล่นทุกวันเอาเฟริมๆครับใส่เสื้อแล้วสวย ไม่ก๋องแก๋งพอละอิอิ

ป๋ากินเวย์ยี่ห้อไร?...

มีแต่ดรัมเบลกับบาเบลที่บ้านเล่นทุกวันเอาเฟริมๆครับใส่เสื้อแล้วสวย ไม่ก๋องแก๋งพอละอิอิ

ลองดูหนังสือ Dummbell Hard Cord เขียนดีเหมือนกันนะครับ มีเเต่ ดรัมเบลล้วน เเล้วประยุกใช้งานได้ดีเลยครับ

ผมก็เล่นๆ หยุดๆ เหมือนกันคับพี่ทอมมี่ เลยยังไม่ไปไหนกะเค้าสักที สู้ต่อไป

นั่นแล เหมียนกันนะท่าน ถ้างานเยอะ โตยาก ตอนนี้ผมเอาอดคาร์โบเข้าสู้ เริ่มได้คมละ

เดี๋ยวสักพัก คงเริ่มเอาภาพมาข่มกันแบบ เวบเมืองนอก 555 :P ของเราเอาไว้ให้กำลังใจกันเนอะ มีคนรว่มอุดมการณ์มันจะมีแรงใจ

ป๋ากินเวย์ยี่ห้อไร?...

ช่วงแรกกิน ON มาเป็นปี เล่นไม่หนักพอ ใหญ่แต่ไม่คม ดูอ้วนเอาอ้วนเอากันทีเดียว แต่ดีนะผมชอบ

ตอนนี้กินเม็ดละคับ Anabolic Amino 10000 ของเวบนายตำรวจน่ะคับ ดีเลย เหมาะมาก กร้วมๆ เล่นครึ่งชม.กลับบ้านได้

ได้อะมิโนไปเสริมร่างกายด้วย :P

นั่นแล เหมียนกันนะท่าน ถ้างานเยอะ โตยาก ตอนนี้ผมเอาอดคาร์โบเข้าสู้ เริ่มได้คมละ

เดี๋ยวสักพัก คงเริ่มเอาภาพมาข่มกันแบบ เวบเมืองนอก 555 :P ของเราเอาไว้ให้กำลังใจกันเนอะ มีคนรว่มอุดมการณ์มันจะมีแรงใจ

ช่วงแรกกิน ON มาเป็นปี เล่นไม่หนักพอ ใหญ่แต่ไม่คม ดูอ้วนเอาอ้วนเอากันทีเดียว แต่ดีนะผมชอบ

ตอนนี้กินเม็ดละคับ Anabolic Amino 10000 ของเวบนายตำรวจน่ะคับ ดีเลย เหมาะมาก กร้วมๆ เล่นครึ่งชม.กลับบ้านได้

ได้อะมิโนไปเสริมร่างกายด้วย :P

อมิโนเม็ดใช้กับผมไม่ได้มันไม่พอ

ของผมต้องกินเยอะกินมากเข้าไว้ เพราะต้องเพิ่มน้ำหนัก ทรมานครับ กินทั้งๆที่ยังอิ่มอยู่ ต้องกินแบบลิ้นจรเข้กันเลยทีเดียว

เช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น ค่ำ :blink:

เล่นมาปีนึง พอมีลูกเลิกเล่นเลย ไม่มีเวลาแล้วล่ะ :P

ก่อนมีลูก คงมี 6pack อิอิ...

ก่อนมีลูก คงมี 6pack อิอิ...

ก่อนเล่นนะ น้ำหนัก 56 (ผอมมาก) เล่นมาได้ประมาณ 6 เดือน น้ำหนักขึ้นเป็น 66 เคยสูงสุดแค่ 68 เป้าหมาย 70 โล ยังไปไม่ถึงเลยเหนื่อยมาก

เลิกเล่นมา 4 ปีละ ตอนนี้น้ำหนักเหลือ 60 โล :P

ก่อนเล่นนะ น้ำหนัก 56 (ผอมมาก) เล่นมาได้ประมาณ 6 เดือน น้ำหนักขึ้นเป็น 66 เคยสูงสุดแค่ 68 เป้าหมาย 70 โล ยังไปไม่ถึงเลยเหนื่อยมาก

เลิกเล่นมา 4 ปีละ ตอนนี้น้ำหนักเหลือ 60 โล :P

ผมเคยเจอพี่นานมาละ ก็หุ่นปกตินะพี่(น่าจะ3ปี)...

ผมเคยเจอพี่นานมาละ ก็หุ่นปกตินะพี่(น่าจะ3ปี)...

น่าจะเจอที่ร้านพี่ไพบูลย์ อันนั้นเลิกเล่นได้ซักพักละ คงยังไม่ลงมาก :D

โอ้วมีห้องนี้ด้วย ขอเข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ

ผมเพิ่งเริ่มเล่นได้ประมาณ 1 เดือน เล่น ที่ราม เพาะกายอารคาร 13 ครับ

ตาต้นแหล่มว่ะท่าน มีถ่ายรูปด้วย เวย์ทำงานได้ผลดีนะน่ะ :P

ตาต้นแหล่มว่ะท่าน มีถ่ายรูปด้วย เวย์ทำงานได้ผลดีนะน่ะ :P

ช่วงนั้นได้แรงบันดาลใจจาก thaimuscle ข้อมูลเพียบ

กะทำ diary กันเลยทีเดียว :D แต่ไม่ไหว ไม่มีวินัยเท่าเขา เห็นโปรแต่ละท่าน ต้องยกมือไหว้ในความตั้งใจเลย เป๊ะทุกอย่าง :lol:

เวย์สะดวกครับแต่เปลืองหน่อยมีตังก็เวย์ละครับ แน่นอนที่สุด