Jump to content

Bridgestone re002 VS michelin pilot sport 3 (ช่วยโหวตหน่อยครับ)

โหวตเลือกยางให้ผมหน่อยคับ  

38 members have voted

1. 1. ยางขนาด 215 / 45 / 17

• Bridgestone RE 002
      25
    • Michelin Pilot Sport 3
      13

Recommended Posts

ทำไม ไม่ทำกระดาน Vote เลยล่ะ วีคุง :P

ความเห็นผม ผมชอบ RE002 กว่านิดๆ แต่ถ้าให้ซื้อ 2 ตัวนี้ ผมจะดูที่ราคาอีกทีคับ :D

ทำไม ไม่ทำกระดาน Vote เลยล่ะ วีคุง :P

ความเห็นผม ผมชอบ RE002 กว่านิดๆ แต่ถ้าให้ซื้อ 2 ตัวนี้ ผมจะดูที่ราคาอีกทีคับ :D

ลืมไปครับพี่ พอดีรีบๆอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ผมว่า บ้านเรา จะนิยม RE002 มากกว่าน่ะครับ

เรื่องดีหรือไม่ ผมตอบไม่ได้เพราะไม่ได้ใช้

แต่ส่วนตัวใช้ AD08

ผมใช้ RE002 อยู่ครับ เสียงก้ไม่ดังมากเกิน รับได้ครับ หนืบ ขับมันดีครับ ไม่ค่อยกลัวน้ำเท่าไหร่

ความเห็นก็แล้วแต่ส่วนบุคคลนะครับ ส่วนตัวผมว่า 2 ยี่ห้อนี้ ชื่อเสียงก้ไล่เลี่ยกันมาเลยนะครับ ^ ^

ผมคงเลือก ps3 ครับ ถึงแม้ว่ายังไม่ได้ใช้ก็ตาม คิดว่าดอกหมดช้ากว่า re-002 ครับ

แก้ไขคำผิด จาก ดิก เป็น ดอก เล่นจากมือถือลำบากจริงๆ

เชีย RE002 ครับ เกาะถนนดี รีดน้ำเยี่ยม เสียงก็ไม่ดังมากหรอกครับ ชิวๆ

แต่สิ่งเดียวที่ผมไม่ชอบ RE002 คือ แก้มมันอูมไปนิด

ร่วมด้วยช่วยโหวต PS3ครับ

215/45/17 PS3ถูกกว่าด้วย :)

เป้าหมายเดียวกันเลยเพิ่มให้อีกตัวครับน่าสนใจ Hankook V12 Evo รุ่นท๊อป ราคาถูกกว่าอีก

แต่รวมๆ PS3 vs RE002 น่าจะเหนือกว่า นิดหน่อย

ใช้ทั้ง 2 ตัวครับ เพราะอยากรู้

คันผมใช้ RE002 คันแฟน PS3 ใส่ใน FD ทั้งคู่ 215/45 17

ความหนึบแห้ง RE002 > PS3

ความหนึบเปียก RE002 = PS3 (ผมไม่รู้สึกว่าต่างกันอย่างชัดเจนเท่าไร)

ความนุ่มนวล RE002 < PS3

เสียง RE002 ดังกว่า PS3 (แต่สำหรับผมอยู่ในระดับที่รับได้ตามสไตล์ยางสปอร์ต)

ราคา RE002 แพงกว่า PS3 (ราคาเมื่อตอนที่ซื้อนะครับ ไม่ใช่ปัจจุบัน ตอนนั้นได้ RE002 4900/เส้น PS3 4300/เส้น)

โดยรวมแล้วไม่ต่างกันมากเท่าไรครับ แล้วแต่ชอบยี่ฮ้อ กับ ความรู้สึกตอนขับ

ชอบดิบๆ คมกริบ แข็งนิด ไม่ย้วย จัด RE002

ชอบคมๆ นุ่มบ้าง ไม่โยกจัด จัด PS3 ครับ

ใช้ทั้ง 2 ตัวครับ เพราะอยากรู้

คันผมใช้ RE002 คันแฟน PS3 ใส่ใน FD ทั้งคู่ 215/45 17

ความหนึบแห้ง RE002 > PS3

ความหนึบเปียก RE002 = PS3 (ผมไม่รู้สึกว่าต่างกันอย่างชัดเจนเท่าไร)

ความนุ่มนวล RE002 < PS3

เสียง RE002 ดังกว่า PS3 (แต่สำหรับผมอยู่ในระดับที่รับได้ตามสไตล์ยางสปอร์ต)

ราคา RE002 แพงกว่า PS3 (ราคาเมื่อตอนที่ซื้อนะครับ ไม่ใช่ปัจจุบัน ตอนนั้นได้ RE002 4900/เส้น PS3 4300/เส้น)

โดยรวมแล้วไม่ต่างกันมากเท่าไรครับ แล้วแต่ชอบยี่ฮ้อ กับ ความรู้สึกตอนขับ

ชอบดิบๆ คมกริบ แข็งนิด ไม่ย้วย จัด RE002

ชอบคมๆ นุ่มบ้าง ไม่โยกจัด จัด PS3 ครับ

ขอบคุณครับบบ

เพิ่งเปลี่ยนจาก GR-90 มาเป็น PS3 ครับ

ของเดิม GR-90 วิ่งมาระยะทาง 60,000 Km. พอดิบพอดี

เมื่อวานเจอตะปูตำ แก้มยาง ปริ นิดๆ ตอนแรกจะรอเปลี่ยนยางเกือบฟรี ของพี่หนุ่ย แต่.... ไม่ทันแล้ว

ผมวิ่งวันละ150 Km. เดือนละ 4,000 Km. ได้ ดอกยางคงไม่ไหว

สภาพของเดิม

วันนี้ เลยตัดสินใจ ไม่ปะยาง แล้วก็ไปเปลี่ยนยางซะเลย มี 3ตัวเลือก

Michelin primacy LC

BS GR-90 ( ตัวเดิม )

BS RE-002

PS 3

NITTO 830

มองไปมองมา ดูไปดูมา เอาไงดี.... เอ่อ นึกได้ว่า หลายคนก็เชียร์เจ้า RE-002 ใจก็อยากได้นิดๆ แต่... Tread-were 220 แต่เจ้า PS 3 นี่ 320 เชียว

ไหนๆ ก็ผ่อน 0% 10 เดือน ละ... แถมที่เช็คลมของ Michelin ด้วย ...

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

หลังจากขับออกมา รู้สึกได้ถึงความคมของพวงมาลัย ( ยังไม่เคยใช้ re-002 ) มากกว่า GR-90 ดอกยางเกลี้ยงๆ มาก

คิดว่าอีก 2 ปีคงจะได้เปลี่ยนยางอีก จะลองเล่นตัวอื่นดูครับ

Michelin PS 3 krub เงียบกว่า หนึบพอประมาณใช้ได้ เข้าโค้งนิ่งมาก ผมว่าอาจหนึบน้อยกว่าRE002 แต่ผมก็ไม่ได้ต้องการหนึบมากขนาดนั้น (อยากหนึบจริงเปลี่ยนสตรัทปรับเกลียวดีกว่าครับ) แต่ที่สำคัญเสียงเงียบกว่า ฟังเพลงเพราะกว่า และคุย(กะคนข้าง) สบายๆกว่าครับ ^^

โหวด ps3 ครับ ส่วนตัวคิดว่าคุุณภาพคุ้มราคาที่จ่ายไป

ใช้มา จะสองปีแล้ว วิ่งไป 45,000kms สลับยางทุก 10,000 ยังโอเคอยู่ เสียงไม่ดังมาก เจอน้ำไม่เหิน ไม่แข็งมาก และไม่ย้วยจนเกินไป