Jump to content

วางแผนเรื่องจุดรวม งานกิจกรรม สร้างพระ CCTH

Recommended Posts

ไม่ช่ายเรื่องนี้ เรื่องจุดรวมอ่ัะ :0152:

รอคนอื่นแสดงความคิดเห็นก่อนครับ แต่ 3 ปั๊มนี้ในตอนนี้ Ok สุดแระ

ไม่เคยออกงานเลยครับ อยากไปด้วย กำหนดวันแล้วยังครับ

เหมือนกันเลยครับ รอนับวันถอยหลังเข้าร่วมงานครับ

3 ปั๊มนี้ เจ๋งไปเลยครับ เห็นด้วยมากกกกกกกกกกครับ

เนื่องจากติดปัญหา การรวมกลุ่มจากโซนอื่นๆ

ผมว่ามีปั๊มหลักกับปั๊มสำรอง ถ้าปั๊มหลักเต็ม ก็ให้เพื่อนเลยไป ปั๊มสำรอง

โดยมีรถ 1 คัน พิมพ์ป้ายติดไว้ท้ายรถ จอดหน้าปั๊ม และมีคนคอยโบก

ในกรณีที่รถล้นปั๊มหลัก จะได้ไม่เป็นการรบกวนปั๊มมากนัก

โดยปั๊มหลัก ต้องถึงก่อนปั๊มสำรองครับ

การติดต่อระหว่างทีมงาน หากมี ว. ใช้ ว. ในกรณีจะออกเดินทางพร้อมกัน

โดยมีทีมงานประจำอยู่แต่ละปั๊มอย่างน้อย 2-3 คันครับ

อันนี้รับรองที่จอดรถเหลือเฟือ

ชอบที่นี่ จะไปนั่งดวดเบียร์รอไปทำบุญ (บาปป่าวหว่า)

สรุป จุดรวมสุดท้าย เบื้องต้น

เราจะใช้ จุดรวม 3 ปั๊ม ติดกัน ตามแผนที่นี้ http://goo.gl/maps/mgYp

โดยที่จะใช้ ปั๊ม ปตท เป็นปั๊มหลัก

ถ้ารถล้น จะให้ ไปใช้ปั๊ม สำรอง ปิโตนัส เอสโซ่ ตามลำดับ (ตามคำแนะนำของพี่โป่ง)

โดยทีมสือสารจะแบ่งคน คุมตามจุดต่างๆ เพื่อประสานงานกัน ทาง ว.

ประมาณนี้ก่อนครับ

ปตท 13.585634,100.319429

ปิโตนัส 13.577791,100.30406

เอสโซ่ 13.571075,100.291132

เดี๋ยวจะสอบถามเรื่องวัด ก่อนนะครับ

ถ้า พี่ๆเขาสรุปแล้ว จะมาแจ้งในห้องนี้

เพื่อพูดคุย กันก่อนครับ

สรุป จุดรวมสุดท้าย เบื้องต้น

เราจะใช้ จุดรวม 3 ปั๊ม ติดกัน ตามแผนที่นี้ http://goo.gl/maps/mgYp

โดยที่จะใช้ ปั๊ม ปตท เป็นปั๊มหลัก

ถ้ารถล้น จะให้ ไปใช้ปั๊ม สำรอง ปิโตนัส เอสโซ่ ตามลำดับ (ตามคำแนะนำของพี่โป่ง)

โดยทีมสือสารจะแบ่งคน คุมตามจุดต่างๆ เพื่อประสานงานกัน ทาง ว.

ประมาณนี้ก่อนครับ

ปตท 13.585634,100.319429

ปิโตนัส 13.577791,100.30406

เอสโซ่ 13.571075,100.291132

รับทราบตามนั้นครับเก๋ ใครไปถึงก่อนก็จอดปั้มแรกหาก ล้นก็ไปปั้มสำรอง

เดี๋ยวจะสอบถามเรื่องวัด ก่อนนะครับ

ถ้า พี่ๆเขาสรุปแล้ว จะมาแจ้งในห้องนี้

เพื่อพูดคุย กันก่อนครับ

รอรายละเอียดเรื่องวัด และวันเวลาครับ

รับทราบตามนั้นครับเก๋ ใครไปถึงก่อนก็จอดปั้มแรกหาก ล้นก็ไปปั้มสำรอง

รอรายละเอียดเรื่องวัด และวันเวลาครับ

เข้ามาบ่อยๆครับพี่ แต่ว่า ล็อกอินไม่คุ้นเลยอ่ะ

:0148: :0148: :0148: Go go go

:0146:

จองตามหลัง ทางหลวงได้ม่ะ ชอบๆอ่ะ เดวค่อยเครียร์ทางกะรายงานการจราจรให้

แล้วผมจะพาไปถึงจุดรวมสุดท้ายดดยไม่หลงยังไงดี เนี่ยเหอๆๆ

GPS ช่วยได้ครับผม

GPS ช่วยได้ครับผม

ปรกติกางแผนที่ครับ ไม่มีเครื่องมือ อิอิ

แต่อย่าไปกลัวเรื่องหลง มันเป็นเรื่องปกติคร๊าบบบบ

เรื่องหลงก็ปรกติครับ คราวที่แล้วนำไปทำบุญ ยุดยา ยังว่าจะพาหลงไปเชียงใหม่เลยครับ อิอิ

พี่อาร์ทครับ ถ้าว่างๆผมโทรไปนัดเจอกันที่ Big C คลอง 5 นะครับ ยังไม่ค่อยเจอพี่เลย

เข้ามาบ่อยๆครับพี่ แต่ว่า ล็อกอินไม่คุ้นเลยอ่ะ

:0146:

พี่เค้าเป็นเพื่อนกับพี่อาร์ทโซนปทุมฯ อ่ะครับ

พี่เค้าเป็นเพื่อนกับพี่อาร์ทโซนปทุมฯ อ่ะครับ

รับทราบเลยพี่ รังสิต สติกเกอร์ 20ชุด พอไหมอ่ะ ถามให้ผมหน่อยดิ