Jump to content

อยากให้มีห้อง dark room พอไหวมั้ยครับ

Recommended Posts

ขอเข้าไปด้วยได้ไหมครับ แบบซ่อนตัวก็ดีน่ะครับสำหรับสมาชิกเห็นเท่านั้น คนทั่วไปไม่เห็น แบบนี้ดีกว่าแน่นอนครับ

ห้องมืด อ่ะ คลำหา พาส ไม่เจอ อิอิ

ตาม พระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2537

หากเข้า มาตรา 32 ก็สามารถทำได้ครับ...

http://www.tmd.go.th/documents/copyright.pdf

อยู่ที่ตีความ...หากเจ้าของลิขสิทธิ์ เขาไปร้องก็อาจจะโดนได้

ยังมี พ.ร.บ.คุ้มครองเด็กและอนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็ก

อันนี้พอเลี่ยงไปใช้ 18+ได้

บางที่โดนแจ้งข้อกล่าวหาผิด พรบ.การพิมพ์ พ.ศ.2484

และกำลังจะมี

ร่างพรบ.ปราบปรามวัตถุยั่วยุพฤติกรรมอันตราย

อันนี้โดนเต็มๆนะครับ

ปล.แนะนำว่าอย่าไปเสี่ยงเลยนะ อันตรายอาจจะโดนทั้ง ป.แพ่ง และ ป.อาญา

เพิ่มเติมนิดนะครับ

พระราชบัญญัติป้องกันและปราบปรามการค้ามนุษย์ พ.ศ. 2551

(ยกเลิก พระราชบัญญัติมาตรการในการป้องกันและปราบปรามการค้าหญิงและเด็ก พ.ศ. 2540)

มาตรา 4 ในพระราชบัญญัตินี้ “แสวงหาประโยชน์โดยมิชอบ” หมายความว่า การแสวงหาประโยชน์จากการค้าประเวณีการผลิตหรือเผยแพร่วัตถุหรือสื่อลามก การแสวงหาประโยชน์ทางเพศในรูปแบบอื่น การเอาคนลงเป็นทาส การนำคนมาขอทาน การบังคับใช้แรงงานหรือบริการ การบังคับตัดอวัยวะเพื่อการค้า หรือการอื่นใดที่คล้ายคลึงกันอันเป็นการขูดรีดบุคคล ไม่ว่าบุคคลนั้นจะยินยอมหรือไม่ก็ตาม

มาตรา 30 ในกรณีที่มีเหตุอันควรเชื่อได้ว่าเอกสารหรือข้อมูลข่าวสารอื่นใดซึ่งส่งทางไปรษณีย์ โทรเลข โทรศัพท์ โทรสาร คอมพิวเตอร์ เครื่องมือหรืออุปกรณ์ในการสื่อสาร สื่ออิเล็กทรอนิกส์หรือสื่อสารสนเทศอื่นใด ถูกใช้หรืออาจถูกใช้เพื่อประโยชน์ในการกระทำความผิดฐานค้ามนุษย์ พนักงานเจ้าหน้าที่ซึ่งได้รับอนุมัติเป็นหนังสือจากผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ หรือผู้ว่าราชการจังหวัด แล้วแต่กรณี จะยื่นคำขอฝ่ายเดียวต่อศาลอาญาหรือศาลจังหวัดที่มีเขตอำนาจเพื่อมีคำสั่งอนุญาตให้พนักงานเจ้าหน้าที่ได้มาซึ่งเอกสาร หรือข้อมูลข่าวสารดังกล่าวก็ได้ ทั้งนี้ ตามหลักเกณฑ์และวิธีการที่กำหนดในข้อบังคับประธานศาลฎีกา

--------------------------------------------

ลองคิดดูดีดีครับ ถ้าเวปมีชื่อเสียงขึ้นมา

ก็เสี่ยงที่จะโดนตรวจอยู่นะครับ

ถ้ามันสุ่มเสี่ยงก็อย่าเปิดก็ได้ เดี๋ยวปัญหามันจะตามมา

ถ้าไม่มีปัญหาเปิดได้ก็ดีครับ...

ขอไปหาไฟฉายรอก่อน

สงสัยจะไม่ได้เปิดล่ะครับ หายไปแล้ว เสี่ยงเกิน

แต่ก็ดีครับ เว็บจะได้อยู่ยาวววววววๆๆๆๆๆๆ