Jump to content

ใครพอมีข้อมูลระบบแก๊ส LPG รุ่น UPdate ตอนนี้มั่งคับ

Recommended Posts

ก่อนติดพวกน้องๆ ก็ไม่อยากให้ติด กลัวนั้นกลัว นี่ สารพัด กลัวรถระเบิด ว่าไปนั้่นเลย

สุดท้ายไม่สนใจสู้ค่าน้ำมันไม่ไหวแล้ว ไปเที่ยวไหนไกลๆ ไม่ได้เลย เลยติดแก๊สมันซะ สบายใจ ค่าใช้จ่ายลดไปเกินครึ่ง ไปไหนมาไหนได้มากขึ้นมีความสุขมากขึ้น

ตอนนี้ น้องๆ คนนั้น คนนี้ ที่พูดๆ เวลาวันหยุด ยิ่งวันหยุดยาวๆ มันมาขอเปลี่ยนรถไปเที่ยวประจำ

ทิ้งแต่รถใช้น้ำมันล้วนๆ ไว้ให้ใช้

ให้มันติดแก๊สมันก็ไม่ติด มันบอก กลัวรถมันพัง ..มาขอเปลี่ยนใช้รถพี่ดีกว่า...เออ มันพูดดี น่าเคาะกบาล :0080:

วันหยุดยาว ถ้ามันไปเที่ยวกัน มาเปลี่ยนรถ ***เราต้องเฝ้าบ้านเหมือนเดิม ไปไกลๆ ไม่ไหววววววว :D:0027:

กลัวกันจริงๆด้วย เรื่องติดแก๊สแล้วรถระเบิด :0080: ทีไปนั่งกินอาหารตามสั่ง นั่งใกล้ถังแก๊สเห็นนั่งกันกันสบายๆ ไม่เห็นกลัว ทั้งที่ติดตั้งในรถ ก็มีการสันดาปภายในปลอดภัยกว่าอีก แต่ทำไมถึงกลัวกันเหลือเกิน :0115:

กลัวกันจริงๆด้วย เรื่องติดแก๊สแล้วรถระเบิด :0080: ทีไปนั่งกินอาหารตามสั่ง นั่งใกล้ถังแก๊สเห็นนั่งกินกันสบายๆ ไม่เห็นกลัว ทั้งที่ติดตั้งในรถ ก็มีการสันดาปภายในปลอดภัยกว่าอีก แต่ทำไมถึงกลัวกันเหลือเกิน :0115:

ผมอาจจะแอบไปติดเหมือนกันครับ

แต่... พอดีพ่ออยากจะให้ออกรถกระบะ ว่ามันประหยัดดีกว่าเยอะ ขายต่อราคาไม่ตกนะ

เขาเลยยื่นข้อเสนอมาว่า อยากได้ Prius หรือว่า Ford Focus Diesel ละ... ตอนนี้เลย ลังเลครับ T_T

CR-Z แจ่มกว่าเยอะครับ...

• 3 weeks later...
  • 2 weeks later...

ทำไมต้อง 45 ครับ ,พอจะมีข้อมูลไหมครับ

ขอข้อมูลมาประดับความรู้ผมด้วยครับ อยากทราบจริงๆ

เพราะตามที่ได้ไปเห็นตามอู่ เค้าก็ไม่มีเครื่องมืออะไรมาวัดองศาเลย...

ยังคงรอคำตอบครับ...

สำหรับ FD เรา AC stage4 พอไหม

พอดีร้านแนะนำมารุ่นก็พอ จริงไหม

ที่จริง stage 2 แค่นั้นก็พอครับ หรือจัดตามงบเลยครับ...

ยังเลยคับ ตอนนี้เดินทาง บ้าน-โรงบาล ไม่ได้หยุดเลย คุณพ่อป่วยอยู่น่ะคับ

สงสัยกว่าจะได้ติด ออกรุ่นใหม่อีกละ

กลัวกันจริงๆด้วย เรื่องติดแก๊สแล้วรถระเบิด :0080: ทีไปนั่งกินอาหารตามสั่ง นั่งใกล้ถังแก๊สเห็นนั่งกันกันสบายๆ ไม่เห็นกลัว ทั้งที่ติดตั้งในรถ ก็มีการสันดาปภายในปลอดภัยกว่าอีก แต่ทำไมถึงกลัวกันเหลือเกิน :0115:

ง่ายๆครับ ถังแก๊สตามร้านอาหาร ตัวสายเดินกันเห็นๆ ดูแลรักษาง่าย เดินไปมาหรือทำกับข้าวก็เห็นทุกวัน โทรมแค่ไหน คนใช้รู้สภาพตลอด

แก๊สกับรถยนต์เดินผ่านใต้ท้องรถ ดูแลรักษายากกว่าเยอะเพราะต้องยกรถขึ้นมาแล้วดู แถมถังก็ซ่อนในตัวรถจะตรวจกันกี่ครั้งต่อปีครับ

มันไม่มีอะไรอันตรายหรอกครับถ้าตรวจสอบบ่อยๆ แต่กี่คนกันที่ตรวจสอบบ่อยๆ

• 5 weeks later...

ของผมติดอยู่ พรุ่งนี้เสร็จละ อิอิ

หมีติดตัวไหนไป เปงไงบ้าง

หมีติดตัวไหนไป เปงไงบ้าง

Mecanic matrix s obd คร๊าบ เนียนมาก เป็นยี่ห้อใหม่ แต่แจ่มมากครับพี่เกรียง

Mecanic matrix s obd คร๊าบ เนียนมาก เป็นยี่ห้อใหม่ แต่แจ่มมากครับพี่เกรียง

ช่วงนี้คนติดแบบ OBD กันเยอะเนอะ :D