Jump to content

พี่ๆเพื่อน มีวิธีแก้รอยลักยิ้ม ที่เกิดจากคนอื่นเปิดประตูใส่ยังไงบ้างครับ T_T

Recommended Posts

คือ ไปจอดตามห้างแล้วโดน เปิดประตูใส่ ได้รอยลักยิ้มมาเลยครับ อยากรู้ว่าแก้ไขกันยังไงบ้างครับ

ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

ขอผมโดนแบบว่า เหมือนรอยพวงกุณแจ ขูดเข้าสีเลย เศร้ามาก - -

มีคนรับแก้ อยู่ที่่โลตัสเรียบด่วนรามอินทราครับ เค้าจะมาทุกวันอาทิตย์ ไม่แน่ใจวันเสาร์เค้ามาหรือเปล่า

ราคากันเอง แผลเล็กๆประมาณ 300 ครับ เอาเบอร์ไปครับ 081-424-2368 คุณสิทธิชัย ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนี้น่ะครับ

เพียงแต่เคยใช้บริการมากับตัว ฝีมือดี ราคาไม่แพง ก็เลยแนะนำต่อครับ 

มีคนรับแก้ อยู่ที่่โลตัสเรียบด่วนรามอินทราครับ เค้าจะมาทุกวันอาทิตย์ ไม่แน่ใจวันเสาร์เค้ามาหรือเปล่า

ราคากันเอง แผลเล็กๆประมาณ 300 ครับ เอาเบอร์ไปครับ 081-424-2368 คุณสิทธิชัย ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนี้น่ะครับ

เพียงแต่เคยใช้บริการมากับตัว ฝีมือดี ราคาไม่แพง ก็เลยแนะนำต่อครับ 

คอนเฟิร์มคุณนพคับ บอกมาจาก ทีม DIY civicclub รับรองราคาพิเศษ 

แพงขึ้นไปอีก  :0207:

อีกที่ก็ร้านพี่ไพบูลย์ ปั้มปรีโตนาส ตึกช้างครับ.. :)

คอนเฟิร์มคุณนพคับ บอกมาจาก ทีม DIY civicclub รับรองราคาพิเศษ 

สมาชิกราคาพิเศษสินะพี่ทอมมี่ :0213:  :0213:

ผมได้ยินมาเหมือนกันครับ เค้าบอกว่างานดี ว่าจะไปให้เค้าทำเหมือนกันครับ

พอดีไปเจออุปกรณ์ตัวนี้มา อยากลองสั่งมาดู

media=]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=tK__6reH16c#! [/media]

ไม่ขึ้นๆช่วยครับ

ว่าแต่ เห็นแล้วเสียวๆ ตำแหน่ที่มันค้ำ ไม่บุบตามหรือครับ ?

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=tK__6reH16c

มีความคิดจะซื้อเหมือนกัน ยังไงซื้อแล้วมาบอกต่อด้วยนะครับ

กำลังคิดอยู่ว่า จะซื้อมาลองก่อน หรือ จะไปให้ช่างเค้าทำให้ก่อนดี มันแค่รอยเดียวเอง - -"

ของผมสีถลอกไปเลยครับ หลายรอยละได้แต่ทำใจ :0092:

บางทีก้ออยากทำใจนะครับ แต่มันเป็นรอยที่ไม่ได้เกิดจากเราหน่ะสิ อยากให้ทุกคนรักรถคนอื่นเหมือนรถตัวเองบ้างจังครับ T_T

ถ้าไปแก้มาแล้วผลเป็นยังไงบอกด้วยนะครับ

ได้ครับผม แต่เท่าที่ดู Feed Back เค้าว่ากันว่าดีนะครับ

ไม่ขึ้นๆช่วยครับ

ว่าแต่ เห็นแล้วเสียวๆ ตำแหน่ที่มันค้ำ ไม่บุบตามหรือครับ ?

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=tK__6reH16c

ผมซื้อมาแล้ว 450 บาท ไม่กล้าใช้ 555 กลัวมีรอยเพิ่ม ไม่รู้จะซื้อมาทำไร

วันนั้นเดินไปดูเค้าแก้รอยลักยิ้ม ของพี่สิทธิชัยนี่แหละ ทีมงานเยอะมาก 4-5 คนได้

โอ้ว แม่เจ้า มันมหัศจรรย์มากครับ แก้ได้หมดเลย รอยเล็กรอยน้อย ฝีมือจริงๆ

คุ้มนะครับ ถ้าใครมีหลายๆรอย ไปทีเดียวจบเลย ถ้ามีหลายแผลพี่แกลดราคาให้อีก

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนแกเหมือนกัน ไม่เคยทำกับแกอีกต่างหาก แต่เคยได้ไปดูกับตามาแล้ว

ปล. แต่มีบางจุดแกก็ไม่สามารถแก้ได้นะครับ ต้องลองเอาไปให้ดูก่อน ของผมมีจุดนึงถึงคิ้วหลังคา

จุดนี้หมดสิทธิ์ครับ แต่ถ้าเป็นบานประตูนี่ น่าจะหมูๆสำหรับแกครับ

ผมซื้อมาแล้ว 450 บาท ไม่กล้าใช้ 555 กลัวมีรอยเพิ่ม ไม่รู้จะซื้อมาทำไร

พี่ซื้อจากไหนมาครับ ชี้เป้าหน่อย  อยากเอามาลองดู

ขายต่อผมมั๊ยครับ ผมอยากลอง 

พี่ซื้อจากไหนมาครับ ชี้เป้าหน่อย  อยากเอามาลองดู

ผมซื้อจากในเว็บน่ะครับ แต่จำเว็บไม่ได้แล้วอ่ะ

พอได้ของมาแล้ว เพิ่งเข้าไปดูคอมเม้นต์ในยูทูป เห็นมีแต่คนด่า 555

ไม่กล้าใช้เลย เห็นว่ามันจะใช้ได้สำหรับแผลกว้างๆซักหนึ่งฝ่ามือขึ้นไปน่ะครับ 

มันดึงขึ้นแต่ก้ไม่เนียนอ่ะ อะไรแบบนั้น ถ้าเป็นลักยิ้มเล็กๆไม่น่าจะได้ผล

ขายต่อผมมั๊ยครับ ผมอยากลอง 

จารย์รูฟ ผมไม่แน่ใจว่าไปยัดอยู่ตรงไหนแล้วอ่ะ เดี๋ยวกลับบ้านจะไปลองหาดูให้นะ ซื้อมานานแระ

ผมซื้อจากในเว็บน่ะครับ แต่จำเว็บไม่ได้แล้วอ่ะ

พอได้ของมาแล้ว เพิ่งเข้าไปดูคอมเม้นต์ในยูทูป เห็นมีแต่คนด่า 555

ไม่กล้าใช้เลย เห็นว่ามันจะใช้ได้สำหรับแผลกว้างๆซักหนึ่งฝ่ามือขึ้นไปน่ะครับ 

มันดึงขึ้นแต่ก้ไม่เนียนอ่ะ อะไรแบบนั้น ถ้าเป็นลักยิ้มเล็กๆไม่น่าจะได้ผล

จารย์รูฟ ผมไม่แน่ใจว่าไปยัดอยู่ตรงไหนแล้วอ่ะ เดี๋ยวกลับบ้านจะไปลองหาดูให้นะ ซื้อมานานแระ

ลองหาในอากู๋ดูครับ เจอหลายเว็บเลย ราคามีตั้งแต่ 350 - 500 บาท

• 3 months later...

แล้วถ้ามันมีลักยิ้ม ที่หลังคา อย่างนี้จะแก้ได้มั้ยครับ ? น่าจะโดน พวกสเก็ดหิน หล่นจาก บนสะพาน แถวๆมอเตอร์เวย์มั้ง (เป๊ะมาก ลงหลังคาพอดีเลยแน่ะ)

กะว่าถ้าแก้ได้จะหุ้มดำทับเลย เพราะ มีสีหายไป คล้ายๆฝาหน้าโดนหินยังไงยังงั้น เลย แต่นี่บุบ -- * --

ผมเคยไปแก้ประตูบุบ คาร์แคร์แถวๆ บ้าน 

โดนไปเบ็ดเสร็จ 5,000.-  รวมขัดสีลบรอยทั้งคันและเคลือบด้วย  เล่นเอากรอบไปเลย - -"

แล้วถ้ามันมีลักยิ้ม ที่หลังคา อย่างนี้จะแก้ได้มั้ยครับ ? น่าจะโดน พวกสเก็ดหิน หล่นจาก บนสะพาน แถวๆมอเตอร์เวย์มั้ง (เป๊ะมาก ลงหลังคาพอดีเลยแน่ะ)

กะว่าถ้าแก้ได้จะหุ้มดำทับเลย เพราะ มีสีหายไป คล้ายๆฝาหน้าโดนหินยังไงยังงั้น เลย แต่นี่บุบ -- * --

หลังคานี่ท่าจะยากอ่ะครับ เห็นเค้าบอกว่าจุดที่มีช่องให้เค้าเอาเครื่องมือ (เป็นแท่งเหล็กยาวๆ) สอดเข้าไปได้ เค้าก็จะทำได้

จุดไหนไม่มีช่องให้สอดได้ ก้หมดสิทธิ์อ่ะครับ แต่ลองไปให้เค้าลองดูก่อนก็ได้ครับ ผมมีเบอร์พี่เค้า สนใจถามมาได้นะครับ