Jump to content

ขอความเห็นระหว่างยาง 2 ตัวนี้หน่อยครับ

Recommended Posts

S.drive ครับ ผมคิดว่าคุณภาพกับราคา หรือรุ่นถือว่าเป็นคู่แข่งครับกันครับ แต่ที่แตกต่างคือ RE002 มี inside กับ outside ครับ ถ้ายางกินด้านในก็จะกลับยางไม่ได้ครับเพราะจะผิดลายดอกยาง แต่ S.drive สามารถทำได้ครับ สลับซ้ายไปขวา ขวาไปซ้ายครับ (ถ้าจะไม่ผิดนะครับ เพราะRE11 มันมี In กับ Out)

พึ่งจัด S Drive 225 40 18 มา เหตุผลคือ มันถูกละคับ ยางตกรุ่นมาละ อย่างแรง ยางตัวนี้ดีคับ ขับมันส์ดี

อ้อ มันมีเสียงนะตระกูลยางสปอร์ต แต่ไม่ได้รำคาญอะไรคับ

BS RE 002 ยางดีไม่ต้องสืบ แต่ราคายังแรงคับ

ถ้าไม่คิดอะไรเรื่องราคาที่ต่างกันจัดได้คับ ลองเช็คราคาดูครับ เผื่อตัดสินใจง่าย :P

ถ้าไม่ติดเรื่องราคา RE002 ครับ

ผมพึ่งเปลี่ยนมาแต่ไม่ใช่ RE นะราคาแรงไปหน่อย

ก็เลยเอา PS 3 มาแทนลายไม่สวยเลยครับ พึ่งเปลี่ยนมา 2 วัน

ความรู้สึกแรกก็เงียบหนึบดีครับ ยาวๆ ไม่รู้เหมือนกันครับ

รอบหน้าคงเอา RE002 ล่ะครับถ้ายังไม่มีรุ่นใหม่ออกมาก่อนนะ

ทั้งสองตัวราคาพอกัน อันเก่าผมใช้ S-drive ชุดที่ใส่ตอนนี้ RE002

ความเกาะถนนผมว่าพอๆกัน ความแข็งของแก้มก็พอๆกัน RE002

RE002 น่าจะหมดไวกว่า เพราะ tread wear 220 (s-drive น่าจะ 300)

แต่ s-drive ซักหมื่นโลขึ้นนี่เสียงดังมากๆครับ หอนดังด้วย วุ้งๆหึ่่งๆ

RE002 ก็เสียงยางบดถนนดังเหมือนกันครับ ไม่ได้เงียบ แต่ยังใหม่อยู่ ไม่รู้จะหอนหรือเปล่า

หน้ายางของ S-drive จะ oversize กว้างกว่านิดนึงครับ ใส่แล้วแก้มยางจะตั้งกว่าหน่อย

ตรงแก้มของ RE002 จะดูโค้งๆ ของ s-drive จะดูตั้งๆตัดๆ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ใจผมก็กะว่าจะจัด re002 แหละครับ พอดีไปเช็คราคามาแล้ว

คนขายเค้าแนะนำตัว S Drive มาก็เลยอยากจะถามคนที่เคยเล่น 2 รุ่นนี้อะครับ

เพราะเห็นราคามันต่างกัน 2000 เลยอะ :0114:

ไม่ติดเรื่องราคา ก็ RE002 เลยค่ะ เข้าโค้งแรงๆ หรือเปลี่ยนช่องทางกระทันหัน อาการหวิวๆ รู้สึกได้ชัดเจน ว่าหนึบกว่าตัวอื่นค่ะ

พึ่งจัด S Drive 225 40 18 มา เหตุผลคือ มันถูกละคับ ยางตกรุ่นมาละ อย่างแรง ยางตัวนี้ดีคับ ขับมันส์ดี

อ้อ มันมีเสียงนะตระกูลยางสปอร์ต แต่ไม่ได้รำคาญอะไรคับ

BS RE 002 ยางดีไม่ต้องสืบ แต่ราคายังแรงคับ

ถ้าไม่คิดอะไรเรื่องราคาที่ต่างกันจัดได้คับ ลองเช็คราคาดูครับ เผื่อตัดสินใจง่าย :P

ตามป๋าทอมเลย

ราคา RE002 จะแรงกว่าครับ

ใช้มาสองรุ่นแล้ว S Drive ดังกว่าหน่อยครับ

RE002 โลดครับ ดอกสวย รีดน้ำเยี่ยม ใช้มาหมื่นโลแล้วก็ยังไม่ดังมากครับ

ขอบคุณครับ คงต้องจัด แระ

ไม่ติดเรื่องราคา ก็ RE002 เลยค่ะ เข้าโค้งแรงๆ หรือเปลี่ยนช่องทางกระทันหัน อาการหวิวๆ รู้สึกได้ชัดเจน ว่าหนึบกว่าตัวอื่นค่ะ

ครับ ผมเป็นคนขับรถเร็วด้วยอะ :0157:

ตามป๋าทอมเลย

ราคา RE002 จะแรงกว่าครับ

ใช้มาสองรุ่นแล้ว S Drive ดังกว่าหน่อยครับ

ขอบคุณครับพี่สาม

จัด RE002 ไปเลยกอล์ฟ :0089:

น่าจะอย่างอะครับพี่ขวัญ แรงเชียร์ RE002 มาแรงอะพี่ :0115:

ขอบคุณครับ คงต้องจัด แระ

ครับ ผมเป็นคนขับรถเร็วด้วยอะ :0157:

ขอบคุณครับพี่สาม

น่าจะอย่างอะครับพี่ขวัญ แรงเชียร์ RE002 มาแรงอะพี่ :0115:

RE002 ไปเลย อย่าคิดนาน อิอิ